Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Giúp đỡ] Mình vừa bị trộm cạy cửa lấy mất laptop ngày 12/3/2013

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by 09520058 View Post
    mấy bạn trên chưa có kinh nghiệm báo công an rồi
    +phòng của bạn có gần các phòng khác không?
    +có biết ai hay nghi ngờ ai chưa?( giống như 1 số bạn ở trên đó)
    ===> đi báo công an, cầm theo 500k-1 tr khi khai hết rồi nói: a cầm tiền xăng xe...giúp e tìm cái laptop, cứ kể khổ vào...Đợt bạn mình thì Công An tự nói: có nguyện vong tìm lại laptop ko? haha
    --> có tiền là tìm ra à
    Có chuyện đó nữa hả bạn? =,=
    Mình chưa báo CA nữa. Không biết báo ở đâu.

Comment

Nếu mà CA trong nội thành thì tìm ra dễ hơn dưới này, nhưng mà nên nói rõ nguyện vọng tìm lại cái lap của m, tìm ra rồi hãy bồi dưỡng, haiza, khổ thằng bạn, t thì khổ trước m 3 năm thôi :sosad:

Comment

Originally posted by 09520438 View Post
        Nếu mà CA trong nội thành thì tìm ra dễ hơn dưới này, nhưng mà nên nói rõ nguyện vọng tìm lại cái lap của m, tìm ra rồi hãy bồi dưỡng, haiza, khổ thằng bạn, t thì khổ trước m 3 năm thôi :sosad:
        Có kinh nghiệm thì chỉ vẽ dùm đi Thức. Mà báo ở đâu nhỉ? ;?

Comment

hồi năm 2 mình đi chơi để lap ở phòng cũng bị mất, sốc lắm. Xong hôm sau ở ngoài nhà (Mình ở QB) mẹ mình đi xem bói thử thì quay bói ra đúng tên thằng trong phòng, nó đi lấy xong cắm luôn. Xong mình nói nhẹ nhàng may mà nó lấy về trả lại, may quá chừng )
          Last edited by 09520720; 13-03-2013, 23:57.

Comment

Hồi đó lap t mất là đi luôn, báo bà chủ rồi cũng chả thấy C.A tới lập biên bản, t cũng ko biết cái trạm C.A nào xung quanh đây nữa udency:, cái phòng m lại tách biệt quá, thằng bạn t trên Q.10 lấy lại dc là nhờ người phòng xung quanh thấy người lạ vào nên mới biết thằng trôm, cũng là sinh viên luôn ... Cái chắc là nó theo dõi phòng m cũng lâu rồi đó

Comment

Originally posted by 09520720 View Post
              hồi năm 2 mình đi chơi để lap ở phòng cũng bị mất, sốc lắm. Xong hôm sau ở ngoài nhà (Mình ở QB) mẹ mình đi xem bói thử thì quay bói ra đúng tên thằng trong phòng, nó đi lấy xong cắm luôn. Xong mình nói nhẹ nhàng may mà nó lấy về trả lại, may quá chừng )
              mình cũng ko tin dụ mê tín lắm, nhưng công nhận mất đồ mà đi coi bói là ra manh mối liền bạn à, hay bạn thử tìm thầy ở hcm này xem. Mình biết 1 vụ mất xe máy, đi xem thầy cúng...thấy kêu giờ đó ngày đó ra chổ đó đứng coi, y như rằng có người dắt xe ra ( tên ăn trộm) chạy lại lấy về luôn,, mừng quá ko thèm bắt trộm nữa haha

Comment

Originally posted by 09520058 View Post
                mình cũng ko tin dụ mê tín lắm, nhưng công nhận mất đồ mà đi coi bói là ra manh mối liền bạn à, hay bạn thử tìm thầy ở hcm này xem. Mình biết 1 vụ mất xe máy, đi xem thầy cúng...thấy kêu giờ đó ngày đó ra chổ đó đứng coi, y như rằng có người dắt xe ra ( tên ăn trộm) chạy lại lấy về luôn,, mừng quá ko thèm bắt trộm nữa haha
                Mình trải qua 1 lần như vậy rùi ko tin cũng phải tin thôi bạn à

Comment

ko tìm lại được đâu chia buồn cùng bác
                  www.baogia247.com

Comment

EM thì đi đâu cũng mang theo cái lap. tài sản duy nhất và quý nhất . hix. nghĩ lại ở quê là sướng nhất đi ngủ hay đi chơi cũng thoải mái. chứ ở tp thì trước khi đi ngủ cũng xem lại cửa đã khóa cẩn thận chưa. đi chơi mà để lap ở phòng cũng lo..

Comment

chia buồn cùng anh...
                      a có cài phần mềm chống mất cắp k? nếu có sẽ có cơ hội tìm lại được..
                      Code for food.

Comment

Originally posted by BiThuDoan View Post
                        Để tránh phải đau khổ lần nữa các bạn nên chuyển vào KTX ở nhé.
                        Em nghĩ ở đâu cũng vậy, trong KTX chưa hẳn đã an toàn. Quan trọng là mỗi người nên tự nêu cao cảnh giác. Phòng mình những lúc không có ai ở nhà đi đâu cũng cố gắng xách đi, nặng một tí nhưng an tâm

Comment

Kinh nghiệm rút ra: mua laptop nhẹ đi đâu mang theo luôn!
                          Quả này thì xin chia buồn cùng chủ Thớt

TEL: 01673 27 47 68
                          Email: nguyennt.uit@gmail.com
                          Facebook: facebook.com/nguyennt.kb

Comment

Thua rồi bạn ơi, mất laptop chứ đâu phải xe máy đâu mà tìm kiểu này. Rút kinh nghiệm nên cẩn thận thôi.

Comment

Originally posted by 12520294 View Post
                              Kinh nghiệm rút ra: mua laptop nhẹ đi đâu mang theo luôn!
                              Quả này thì xin chia buồn cùng chủ Thớt
                              đem theo cơ hội bị rạch túi, cướp giật, va chạm,hư hỏng, mất máy cũng ko nhỏ :funny: chẳng có cách nào an toàn tuyệt đối, cẩn thận là trên hết

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X