Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Giúp đỡ] Mình vừa bị trộm cạy cửa lấy mất laptop ngày 12/3/2013

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Tâm sự] [Giúp đỡ] Mình vừa bị trộm cạy cửa lấy mất laptop ngày 12/3/2013

Mất cũng mất rồi, tìm không được nữa nên đành thôi. :spiderman:
    Last edited by 09520412; 05-03-2015, 20:12.

cHO MÌNH hỏi bạn ở đâu vậy!

Comment

Mình ở trọ nhà nguyên căn gần đh An ninh, trên con đường đất đến trường đó bạn.

Comment

ông ỷ y quá, laptop mà còn để trên bàn nữa!!! năm cuối mà gặp chuyện vậy thì cũng buồn thật, cố lên ông bạn!!! đi báo công an nói là bị mất tài sản trị giá 30tr(bao gồm laptop và tiền mặt) thì công an có thể bắt tay vào tìm kiếm!!! hên xui vậy thôi à, còn không thì tự tay bắt giặc đi, cho 3 4 đứa núp trong nhà rồi giả vở ông đi học quên khóa cửa, cầm cây sắt vun cho chết mấy thèn ăn trộm.

Comment

Đầu tiên là làm đơn tường trình cho CA gần nơi ở.

Còn đi tìm gần gần thì k khả thi
          Thường thì tâm lý trộm xong sẽ thanh toán tài sản ở xa chứ k gần đâu ^^

Comment

Originally posted by 09520147 View Post
            ông ỷ y quá, laptop mà còn để trên bàn nữa!!! năm cuối mà gặp chuyện vậy thì cũng buồn thật, cố lên ông bạn!!! đi báo công an nói là bị mất tài sản trị giá 30tr(bao gồm laptop và tiền mặt) thì công an có thể bắt tay vào tìm kiếm!!! hên xui vậy thôi à, còn không thì tự tay bắt giặc đi, cho 3 4 đứa núp trong nhà rồi giả vở ông đi học quên khóa cửa, cầm cây sắt vun cho chết mấy thèn ăn trộm.
            Một phần cũng do mình chủ quan quá, 4 năm đại học chưa mất thứ gì, vố này đau quá.
            Mình cũng chưa báo CA, do hy vọng cũng thấp.
            Còn vụ kìa thì không khả thi, có lẽ bọn chúng đã điều nghiên kĩ rồi mới ra tay.

Comment

Originally posted by 09520740 View Post
              Đầu tiên là làm đơn tường trình cho CA gần nơi ở.

Còn đi tìm gần gần thì k khả thi
              Thường thì tâm lý trộm xong sẽ thanh toán tài sản ở xa chứ k gần đâu ^^
              Mình cũng biết là hy vọng thấp rồi:cry:

Comment

Originally posted by 09520412 View Post
                Mình ở trọ nhà nguyên căn gần đh An ninh, trên con đường đất đến trường đó bạn.
                Nhà trọ nguyên căn là ko an toàn đâu , lúc trước bạn mình cũng ở nhà nguyên căn mà mất cái điện thoại...Nên từ đó bạn mình "tởn" khi nghe chữ ở ghép nhà nguyên căn.^^.Nhà nguyên căn đông người khó kiểm soát lắm , nếu ở ghép nhà nguyên căn thì nên cẩn thận hơn.:confuse:
                Giận dữ là cơn điên tức thời , bạn không chinh phục được giận dữ , giận dữ sẽ chinh phục bạn.:salute:

Comment

Chia buồn cùng bạn, lần sau nên cẩn thận hơn nhé!

Comment

LHQC

Collapse
                  Working...
                  X