Announcement

Collapse
No announcement yet.

Giúp cài WIN 7 Home pre x64

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• cuongnguyen208
    replied
    Chơi hẳn win 8 đi bạn ơi nhanh hơn mượt mà hơn nhiều chứ

Leave a comment:

• 11520320
    replied
    Bạn vào bios xem đang ở chế độ nào AHCI , RAID hay là ATA. Nếu Đang ở RAID thì chỉnh thành AHCI xem sao ?

Leave a comment:

• 11520484
    replied
    Originally posted by 11520711 View Post
    [ATTACH=CONFIG]7278[/ATTACH]
    Mình đã thử nhiều cách rồi: từ bỏ bad, format hdd, ghost...nhưng đều thất bại
    và đó là cái lỗi mà mình nhận được
    Đĩa cài đặt còn mới, cài USB vẫn thế, và đem cái USB này cài máy khác thì bt
    Đưa ra 1 số giải pháp nhé :
    1.Bạn thử cài windows xp hoặc windows 7 x86 thử xem,nếu được là xung đột gì đó trong phần cứng rồi.

2.Chọn Legacy Rom trong PCI Rom Priority của bios thử.

3.Thử đổi khe cắm của ram thử xem..

4.Format luôn cái ổ cứng,nhớ chép dữ liệu quan trọng ra ngoài trước,rồi tiến hành chia ổ đĩa lại xem ..

Vẫn không được khuyên nên mang máy ra tiệm cho mấy ông đó cài .
    Last edited by 11520484; 21-03-2013, 22:53.

Leave a comment:

• 11520711
    replied
    Mình đã thử nhiều cách rồi: từ bỏ bad, format hdd, ghost...nhưng đều thất bại
    và đó là cái lỗi mà mình nhận được
    Đĩa cài đặt còn mới, cài USB vẫn thế, và đem cái USB này cài máy khác thì bt

Leave a comment:

• 11520484
    replied
    mình đã kiểm tra bằng herent boot và có 65 bad sector, như vậy là ổ đã hư chưa bạn? [MENTION=11994]11520484[/MENTION]
    vậy ổ cứng còn tốt chán :beauty: mà kiểm tra gì lẹ vậy.320Gb thì chạy cả hơn cả tiếng đồng hồ chứ chả ít đâu :sunglasses:

bạn thử dùng Partion Magic trong hirenboot rồi chọn Patition bạn muốn cài đặt windows thử Format NTFS rồi chọn Active,sau đó cài win lại xem sao
    Last edited by 11520484; 21-03-2013, 22:28.

Leave a comment:

• 11520711
    replied
    mình đã kiểm tra bằng herent boot và có 65 bad sector, như vậy là ổ đã hư chưa bạn? [MENTION=11994]11520484[/MENTION]

Leave a comment:

• 07520042
    replied
    lật nghiêng máy 90 độ,
    lấy cái quạt bàn nào to to thổi vào
    nóng quá nên ẻm đơ đó mà

Leave a comment:

• 11520484
    replied
    Tình hình là mình có 1 em toshiba satellite C655-s5507 dùng win 7 bản quyền home pre x64, vừa rồi e nó bị hư win chỉ chạy tới mà hình starting windows rồi đứng đơ, và giờ thì không thể cài được win 7 home nữa.
    Cấu hình máy: dòng pentium 2.2 GHz, RAM 4G, ổ cứng 320GB
    Mình đã thử rất nhiều đĩa Win 7 tất nhiên là đĩa vẫn sài tốt, cài win bằng USB (đã thử 3 cái USB) nhưng chỉ chạy tới quá trình copy file trong quá trình cài win 7 thì lại đứng. và khi đó khởi động lại thì không thấy ku ổ cứng HDD đâu nữa.....tắt hẳn máy đi thì mới thấy lại ổ cứng.
    mình cũng đã tháo ổ cứng, tháo RAM là lắp lại nhưng vẫn như cũ. Vì máy này xách tay nên ko có bảo hành ở Việt Nam.
    Mong các anh chị, các bạn giúp mình cứu e toshiba này với :happy::happy::happy:
    dựa trên bạn nói thì tôi chỉ đoán là ổ cứng bạn sắp hỏng, bạn thử kiểm tra xem ổ cứng có bị bad sector không nhé,nếu bad nhiều quá thì phải thay ổ cứng luôn đi là vừa @@",còn nếu nhẹ thì dùng đĩa boot cắt bớt những phần bị bad đi ..bạn có thể tham khảo google ^^!
    Last edited by 11520484; 21-03-2013, 22:17.

Leave a comment:

• uitce2011
    replied
    úp phụ cho bạn ấy nào!:salute:

Leave a comment:

• 11520711
    started a topic Giúp cài WIN 7 Home pre x64

Giúp cài WIN 7 Home pre x64

Tình hình là mình có 1 em toshiba satellite C655-s5507 dùng win 7 bản quyền home pre x64, vừa rồi e nó bị hư win chỉ chạy tới mà hình starting windows rồi đứng đơ, và giờ thì không thể cài được win 7 home nữa.
    Cấu hình máy: dòng pentium 2.2 GHz, RAM 4G, ổ cứng 320GB
    Mình đã thử rất nhiều đĩa Win 7 tất nhiên là đĩa vẫn sài tốt, cài win bằng USB (đã thử 3 cái USB) nhưng chỉ chạy tới quá trình copy file trong quá trình cài win 7 thì lại đứng. và khi đó khởi động lại thì không thấy ku ổ cứng HDD đâu nữa.....tắt hẳn máy đi thì mới thấy lại ổ cứng.
    mình cũng đã tháo ổ cứng, tháo RAM là lắp lại nhưng vẫn như cũ. Vì máy này xách tay nên ko có bảo hành ở Việt Nam.
    Mong các anh chị, các bạn giúp mình cứu e toshiba này với :happy::happy::happy:

LHQC

Collapse
Working...
X