Announcement

Collapse
No announcement yet.

Góp ý về cách tổ chức kế hoạch đeo thẻ SV, đội mũ bảo hiểm

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Em có vài dòng góp ý.
    1. Về việc mang thẻ sinh viên. Mang thẻ sinh viên theo em là điều cần phải làm không chỉ là việc ở trên trường. Đi xe bus mọi người mang thẻ trên cổ thì sẽ nhanh hơn trong việc kiểm tra thẻ sinh viên của nhân viên bán vé, nhìn sinh viên hơn nhiều.
    Hiện nay nhiều sinh viên được kiểm soát ở cổng là có mang thẻ sinh viên nhưng khi vào trong trường thẻ sinh viên lại được các bạn bảo vệ cẩn thận trong balo rồi
    2. Việc mang dép. Theo em nghĩ không nên quá nặng nề là phải mang dép có quai vì có nhiều đôi dép không quai nhưng rất lịch sự.
    Còn việc nói là "đi dép không quai gây ồn ào" điều này đúng nhưng đây không phải hoàn toàn do đôi dép mà là do ý thức của sinh viên trong việc mang nó thế nào thôi.
    Ola:shock:la:choler:

Comment

Originally posted by toannv View Post
      Nói chung và dĩ nhiên là sẽ có bàn ra bàn vô. Tuy nhiên, mọi thứ sẽ có những kết cục của nó: cứ theo những qui định đã ban hành mà xử lý là xong. .
      - Qui định về bắt buộc đeo thẻ có rồi, cứ thế mà xử lý. Phòng CTSV sẽ có biện pháp cứng rắn trong thời gian đến. Tuy nhiên các lớp vẫn có thể xử lý ngay từ ngày mai, vì thang ĐRL cũng đã có trừ 2 điểm mỗi lần vi phạm.
      - Còn ăn mặc lịch sự ... thì ở mức độ khuyến khích và nhắc nhở. Vì đây là những người lớn, đủ 18 tuổi - đủ nhận thức rồi. Hơn nữa, môi trường ĐH là môi trường đề cao tính sáng tạo, tính tự giác, tính đa dạng ....
      Thưa thầy,vậy sau cùng thì mang dép lào có bị trừ điểm rèn luyện không ạ?
      Em thấy phép lịch sự, văn hóa là thể hiện ở cách cư xử của mỗi người, đồng ý rằng ăn mặc lịch sự cũng một phần quyết định. Nhưng, thưa thầy. Thứ nhất, chúng em là sinh viên đại học, chúng em đều sẽ có ý thức tự giác của mình. Mang dép lào đi học chỉ để thoải mái hơn trong di chuyển, và khi thoải mái, chúng em mới học tốt. Thứ hai, nếu ăn mặc lịch sự mà mở miệng một câu cũng nói bậy, hai câu lại chửi thề thì cũng được xem lịch sự văn minh sao?. Môi trường học tập là cần sự thoải mái, chúng em cũng cần được mọi người tôn trọng mình. Đương nhiên, khi tham gia những sự kiện quan trọng của trường chúng em CHẮC CHẮN Sẽ KHÔNG MANG DÉP LÀO. Mong thầy hiểu cho.

Comment

Originally posted by 11520392 View Post
        Thưa thầy,vậy sau cùng thì mang dép lào có bị trừ điểm rèn luyện không ạ?
        Em thấy phép lịch sự, văn hóa là thể hiện ở cách cư xử của mỗi người, đồng ý rằng ăn mặc lịch sự cũng một phần quyết định. Nhưng, thưa thầy. Thứ nhất, chúng em là sinh viên đại học, chúng em đều sẽ có ý thức tự giác của mình. Mang dép lào đi học chỉ để thoải mái hơn trong di chuyển, và khi thoải mái, chúng em mới học tốt. Thứ hai, nếu ăn mặc lịch sự mà mở miệng một câu cũng nói bậy, hai câu lại chửi thề thì cũng được xem lịch sự văn minh sao?. Môi trường học tập là cần sự thoải mái, chúng em cũng cần được mọi người tôn trọng mình. Đương nhiên, khi tham gia những sự kiện quan trọng của trường chúng em CHẮC CHẮN Sẽ KHÔNG MANG DÉP LÀO. Mong thầy hiểu cho.
        Chào em!
        Đề nghị em và các bạn bàn tán chuyện dép lào đọc và hiểu nội dung Tôi đã post.

Comment

Thưa thầy,
          Em là Nguyễn Quang Sáng.
          MSSV: 10520200.
          Em đã đọc kỹ post của thầy và em thấy rằng thầy nói là cấm mang dép lào và ăn mặc lịch sự là được.
          Lúc sáng em đi học, em vẫn mang đôi dép da bình thường như em vẫn mang đi cổng sau vào trường. Tự dưng 2 bạn cờ đỏ kêu em lại hỏi cho mượn thẻ sinh viên, em đưa ra xong rồi bạn ấy ghi rồi nói ko nói gì nữa. Em thắc mắc là đeo thẻ sinh viên rồi thì kiểm tra rồi ghi thẻ sinh viên làm gì nữa nên em mới hỏi lại, mới đc 2 bạn ấy cho biết là mang dép không có quai hậu, và hỏi em là chưa đọc quy định hay sao. Nhưng quy định là phải mang thẻ sinh viên và ko đc mang dép lào, còn lại thì ăn mặc lịch sự là đc. Nếu em không hỏi lại thì em cũng chẳng đc 2 bạn ấy cho biết vì sao mình lại bị 2 bạn ấy ghi tên nữa chứ chưa nói tới việc nhắc nhở.
          Thưa thầy, theo như những gì thầy đã post thì chỉ cấm dép lào, còn nếu mang dép da mà vẫn lịch sự thì vẫn đc. Đằng này em mang dép da ko có quai hậu thì cũng bị ghi tên và MSSV.
          Em mong thầy giải đáp giúp em.
          Em cám ơn thầy.
          P/S: Em ko nhớ tên 2 bạn cờ đỏ đó nhưng đó là hai bạn cờ đỏ trực cổng sau sáng ngày 18/4.
          Last edited by 10520200; 18-04-2013, 10:50.

Comment

Originally posted by 10520200 View Post
            Thưa thầy,
            Em là Nguyễn Quang Sáng.
            MSSV: 10520200.
            Em đã đọc kỹ post của thầy và em thấy rằng thầy nói là cấm mang dép lào và ăn mặc lịch sự là được.
            Lúc sáng em đi học, em vẫn mang đôi dép da bình thường như em vẫn mang đi cổng sau vào trường. Tự dưng 2 bạn cờ đỏ kêu em lại hỏi cho mượn thẻ sinh viên, em đưa ra xong rồi bạn ấy ghi rồi nói ko nói gì nữa. Em thắc mắc là đeo thẻ sinh viên rồi thì kiểm tra rồi ghi thẻ sinh viên làm gì nữa nên em mới hỏi lại, mới đc 2 bạn ấy cho biết là mang dép không có quai hậu, và hỏi em là chưa đọc quy định hay sao. Nhưng quy định là phải mang thẻ sinh viên và ko đc mang dép lào, còn lại thì ăn mặc lịch sự là đc. Nếu em không hỏi lại thì em cũng chẳng đc 2 bạn ấy cho biết vì sao mình lại bị 2 bạn ấy ghi tên nữa chứ chưa nói tới việc nhắc nhở.
            Thưa thầy, theo như những gì thầy đã post thì chỉ cấm dép lào, còn nếu mang dép da mà vẫn lịch sự thì vẫn đc. Đằng này em mang dép da ko có quai hậu thì cũng bị ghi tên và MSSV.
            Em mong thầy giải đáp giúp em.
            Em cám ơn thầy.
            P/S: Em ko nhớ tên 2 bạn cờ đỏ đó nhưng đó là hai bạn cờ đỏ trực cổng sau sáng ngày 18/4.
            Chào em!
            Hiện nay, thang điểm rèn luyện chưa có qui định trừ điểm nếu mang dép không có quai hậu. Tôi đã nhắc nhở các bạn SV trực rồi.
            Xin cảm ơn em.

Comment

Originally posted by 10520526 View Post
              Hôm nay em có làm việc trong đội xung kích. Và có một số ý kiến các bạn phản đáp sau:

Theo em vẫn phải ép, không được buông lỏng việc này. Vì vi phạm luật giao thông

Chỉ cấm dép lào, còn các bạn có thể đi dép đàng hoàn như dép giả da hoặc dép da thì vẫn cho (vì trông cũng lịch sự).
              Ép??? Sv ra trường rồi, ko còn chấm ĐRL nữa thì bạn tính ép bằng niềm tin chăng. Đó là ý thức tham gia giao thông, người ta ko có não thì chịu thôi.
              Last edited by 08520385; 18-04-2013, 21:30.

Comment

Xin lỗi.....anh chỉ là thằng mang dép lê :"<

Comment

LHQC

Collapse
                Working...
                X