Announcement

Collapse
No announcement yet.

Xin kinh nghiệm về lập trình Intelligence Agent với java

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Xin kinh nghiệm về lập trình Intelligence Agent với java

Hiện tại mình đang học về Intelligence Agent, nhưng chỉ được học về lý thuyết Agent là chủ yếu
    Phần này có bài tập là tạo một Agent
    Các bước chuẩn bị mình đã làm rồi, như cài jason với eclipse
    nhưng mình chưa biết phải làm như thế nào
    thứ tự, tiến trình thực hiện ra sao ? làm việc với jason ra sao?
    tài liệu thực sự là có rất nhiều nhưng tiếng anh là chủ yếu và cũng chủ yếu nói về cấu trúc agent và đa số là lý thuyết chứ cũng không nói đến tạo agent thực sự như thế nào hết hoặc là mình đọc tài liệu tiếng anh không thể hiểu hết được.Lập trình java thì mình cũng làm dc sơ sơ rồi nhưng sao để làm một agent thực sự chứ ko chỉ là in ra hello world thì chưa thể
    Mong mọi người ai có kinh nghiệm về lĩnh vực này có thể chia sẽ cho mình chút kinh nghiệm, chứ bí quá

có ai đã từng làm về vấn đề này share kinh nghiệm cho các em khóa dưới với

Comment

up... Mình cũng cần câu trả lời...
      Mấy anh khóa trước cho lời khuyên với..

Đặc biệt là thầy/anh [MENTION=8549]07520004[/MENTION] :angry:

Comment

Trong Jason có rất nhiều ví dụ mà bạn. À mình có biết là Agent trong Jason là dùng ngôn ngữ Agent-Speak mong giúp ít dc cho bạn :funny:

Mình có file này nhưng tiếng anh các bạn chịu khó đọc nhé: Download
        Last edited by 09520664; 15-04-2013, 13:57.

Comment

Originally posted by 10520213 View Post
          Hiện tại mình đang học về Intelligence Agent, nhưng chỉ được học về lý thuyết Agent là chủ yếu
          Phần này có bài tập là tạo một Agent
          Các bước chuẩn bị mình đã làm rồi, như cài jason với eclipse
          nhưng mình chưa biết phải làm như thế nào
          thứ tự, tiến trình thực hiện ra sao ? làm việc với jason ra sao?
          tài liệu thực sự là có rất nhiều nhưng tiếng anh là chủ yếu và cũng chủ yếu nói về cấu trúc agent và đa số là lý thuyết chứ cũng không nói đến tạo agent thực sự như thế nào hết hoặc là mình đọc tài liệu tiếng anh không thể hiểu hết được.Lập trình java thì mình cũng làm dc sơ sơ rồi nhưng sao để làm một agent thực sự chứ ko chỉ là in ra hello world thì chưa thể
          Mong mọi người ai có kinh nghiệm về lĩnh vực này có thể chia sẽ cho mình chút kinh nghiệm, chứ bí quá
          bạn tham khảo trang này xem ha: http://jade.tilab.com/, bạn có thể tìm cuốn "JADEProgramming-Tutorial-for-beginners" đọc ha
          Hãy là chính mình!

Comment

LHQC

Collapse
          Working...
          X