Announcement

Collapse
No announcement yet.

Về việc xét tuyển nv 2 khi rớt nv 1 vào trường uit với ngành điểm thấp hơn

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Về việc xét tuyển nv 2 khi rớt nv 1 vào trường uit với ngành điểm thấp hơn

theo tin buồn em được biết thì ngành an ninh thông tin của trường là 26 điểm x2 môn toán.
    học lực của em thì ko thể đạt được nên em xin rút nhưng đã lỡ nôp hồ sơ.
    các anh chị cho em hỏi là nếu em rớt nv 1 ngành an ninh thông tin thì trường có ưu tiên " tự đông" xét tuyển nv 2 sang ngành khác có điểm chuẩn thấp hơn nếu em có yêu cầu ko ạ ?? em xin cảm ơm

không có "TỰ ĐỘNG" chuyển mà em phải cầm phiếu điểm NV1, ghi thông tin NV2 vào đó và nộp về trường , tự nộp tới trường hoặc là nộp chuyển phát nhanh qua bưu điện, nhưng khuyên em nếu được thì nộp trực tiếp đi , còn nhà ngoài bắc chẳn hạn,xa quá thì nộp qua bưu điện

theo như năm 2013, NV1 mạng máy tính và truyền thông NV1 là 20đ, NV2 đợt khoảng cỡ 23đ
    Originally posted by itgroup35 View Post
    theo tin buồn em được biết thì ngành an ninh thông tin của trường là 26 điểm x2 môn toán.
    các anh chị cho em hỏi là nếu em rớt nv 1 ngành an ninh thông tin thì trường có ưu tiên " tự đông" xét tuyển nv 2 sang ngành khác có điểm chuẩn thấp hơn nếu em có yêu cầu ko ạ ?? em xin cảm ơm

Comment

Thường các năm trước sẽ cho em làm đơn xin chọn và sửa đổi vào ngày làm thủ tục nhập học khi em rơi vào trường hợp này. Và trước đó thường trường đã sẽ xếp em vào ngành có điểm từ cao xuống thấp, và theo số lượng để ra của từng ngành yêu cầu, đủ xếp xuống ngành tiếp. Em cứ yên tâm chọn ngành mình thích
      Living to bring what is best for you and everyone around to more meaningful life!

Comment

lỡ có trục trặc NV1 thì xét NV2 vào Mạng máy tính và truyền thông e nhá !!!:love: hè hè

Comment

Originally posted by 12520909
          ko có chuyển khoa mà nó sợ rớt NV1 rồi NV2 ko biết có được xét vào các khoa điểm thấp hơn a Thắng ơi
          Anh biết và trưỡng sẽ có cơ chế xét xuống nếu nó vẫn đủ điểm ở ngành dưới. ^^!
          Living to bring what is best for you and everyone around to more meaningful life!

Comment

hình như em vẫn phải làm hồ sơ NV2, nếu tự chuyển thì sao mà em chọn được nghàh mình thích???
            trường không có ép buột em học đâu, đăng kí nguyện vọng 2 cứ chọn 1 ngàh nào đó
            Nv2 thường có thể trường sẽ chia thành nhiều đợt ( đợt 1, 2..), mỗi đợt điểm sẽ lấy cao dần, cho nên lấy được phiếu báo điểm thì nhanh chóng nộp NV2 ngay:funny:
            Last edited by 12520909; 29-04-2013, 18:17.

Comment

nếu tự xét xuống thì ko lẽ bắt buột nó học mấy nghàh ko thích?e nghĩ làm hồ sơ NV2 và cũng chọn ngàh bình thường chứ, e NV2 nè, chỉ có điều NV1 thi dh KHTN thôih:
              Originally posted by 10520247 View Post
              Anh biết và trưỡng sẽ có cơ chế xét xuống nếu nó vẫn đủ điểm ở ngành dưới. ^^!

Comment

Các trường khối ĐHQG luôn có NV1B, a nhớ là thế! Hồi trước ngày đi thi người ta có cho tờ giấy mình chọn NV1B đấy!
                Đời không trả cát sê
                Nên sống không cần diễn

Comment

từ năm 2012 hồ sơ thi ĐH có đổi mới nhìu thứ rồi....
                  Originally posted by 11520124 View Post
                  Các trường khối ĐHQG luôn có NV1B, a nhớ là thế! Hồi trước ngày đi thi người ta có cho tờ giấy mình chọn NV1B đấy!

Comment

Nếu rớt ngành mình chọn(1A) thì được học ngành 1B nếu vẫn đủ điểm trong nv 1 phải không anh.
                    Phải vào UIT !!!

Comment

Vấn đề này nên có sự tư vấn từ các Thầy, vì nó tương đối phức tạp...

Comment

Chào em!
                        Năm 2013, Trường sẽ mở 2 lớp chuyên ngành An ninh thông tin:
                        - Lớp thường ( năm nay mới mở). Năm 2012, tất cả các lớp thường đều lấy điểm chuẩn là 20 đã nhân hệ số môn Toán.
                        - Lớp hệ Kỹ sư tài năng (đã tuyển sinh được 1 lớp từ năm 2012 với điểm chuẩn đầu vào là 26 điểm đã nhân hệ số môn Toán). Sau khi nhập học, SV của bất kỳ ngành nào vừa trúng tuyển mới nộp hồ sơ đăng ký vào lớp hệ Kỹ sư tài năng này.

Các vấn đề về Nguyện vọng bổ sung em xem ở http://forum.uit.edu.vn/threads/30167-Diem-Chuan

Comment

Từ hồi K7 là không thấy có NV1B nữa, rớt NV1 thì làm hồ sơ NV2 thôi a

Lê Thanh Sang
                          KTMT07

0977.622.609 - 093.220.4560

facebook.com/LuxuryT

Comment

Originally posted by hanthien View Post
                            Nếu rớt ngành mình chọn(1A) thì được học ngành 1B nếu vẫn đủ điểm trong nv 1 phải không anh.
                            Đúng rồi đó e

Comment

Originally posted by 12520350 View Post
                              Từ hồi K7 là không thấy có NV1B nữa, rớt NV1 thì làm hồ sơ NV2 thôi a
                              vậy lúc anh đi thi có phát giấy ghi nv 1B không
                              Phải vào UIT !!!

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X