Announcement

Collapse
No announcement yet.

các sinh viên cẩn thận khi phòng có một mình (cướp giật làm liều)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

chú Sang ở nhà riêng mà phán như thánh, cứ như ở ktx ko bằng :salute:
    Originally posted by 12520350 View Post
    Ở KTX thì dễ quen bạn bè hơn, nhưng k biết rõ nó ra sao .

Comment

Originally posted by 12520909 View Post
      ngày đó a cũng thế, nhà có cho ở đâu, mà đi nhập học trễ, hầu như phòng trọ kín hết, ở chung người lạ thì ở nhà ko an tâm, ở chung mấy đứa quen thì....tụi bạn nó Full chỗ mất rồi!.....
      vậy là vào ktx, a nhớ ba còn dặn "ở ktx xong 1 Học kì đi, rồi mai mốt đi học quen bạn trong trường rồi rủ ở nhà trọ"
      thế mà khi kết thúc HK1, tết về nói gia đình "học kì sau con ra ở trọ chung bạn nha"
      ba nói "lộn xộn quá! ở quen rồi thì ở luôn đi, ra ngoài mắc công, nhiều thứ phiền phức..":salute:
      =)), rút kinh nghiệm a này, đi đky nhập học là đi đky trọ lun=)), ko dx thì ở ktx 2 tháng rồi ra ngoài:P

Comment

ko chừng vào ktx rồi ko muốn ra:shot:
        Originally posted by bigbang645 View Post
        =)), rút kinh nghiệm a này, đi đky nhập học là đi đky trọ lun=)), ko dx thì ở ktx 2 tháng rồi ra ngoài:P

Comment

chú Sang ở nhà riêng mà phán như thánh, cứ như ở ktx ko bằng :salute:
          Bộ phải ở mới biết được à. T không ở phòng trọ cũng không ở ktx nhưng t vẫn biết cả 2 cái có ưu nhược điểm gì :nosebleed:.

Lê Thanh Sang
          KTMT07

0977.622.609 - 093.220.4560

facebook.com/LuxuryT

Comment

Mình có chút ý kiến sau:
            - Ở KTX đúng là rất tốt, an toàn, bảo đảm hơn hẳn mấy cái phòng trọ mình ở trú hồi Cấp 3. Năm 1 của mình ở cùng mấy anh lớn năm 2 rất vui, phòng hòa đồng vui vẻ, ai cũng nhiệt tình, học có gì thắc mắc là có mấy anh để hỏi (Có 2 anh hoc CNTT Khoa học tự nhiên). Thậm chí học kì 1 năm nhất mình chưa có Lap, 2 anh còn cho mình mượn Code/ chơi game.
            - Năm 2 mình ở KTX tiếp, mấy anh phòng cũ vào thành phố hết. Ở phòng, 2 lỗ thoát nước bị hỏng, không sữa được. Nhà vệ sinh, nhà tắm cứ đọng nước, hôi không chịu được. Vậy mà ý thức sống của mấy thèn trong phòng lại cực kì cực kì thấp, ăn cơm, ăn mì xả ngay trên bàn,rác đầy không đi đổ, nhà vệ sinh bẩn không dọn, nhà đầy rác không dọn. Ngày nào cũng bị trưởng nhà la,nhắc nhở (giờ đã chuyển thành chửi). Lúc đầu mình cứ nghĩ là mình cứ dọn, cứ sạch sẽ là tụi nó thấy cũng dần thay đổi, vậy mà càng tệ hơn. Tụi nó ỷ nể toàn chờ mình dọn, không tèm làm luôn. Ức chế bực mình, giờ mình cũng không thèm dọn luôn. Sống chung với rác... Phòng hát hò cả ngày, hết xem phim rồi lại nghe nhạc, rồi guitar, rồi cười nói, chơi game. Có tới 3 thèn nghiện game/facebook. 2 thèn không có Lap thì lại hát hò, cười đùa. Thậm chí mình có cảm giác, nguyên phòng chỉ có 1 mình mình học, không đứa nào thèm học. Toàn ăn với nhậu. Mình toàn học ngày ở trường, tối mới về KTX mà tối cũng không yên với tụi nó, ồn liên tục, mình học lúc nào cũng phải nhét Phone vào tai mà cũng chỉ giảm được bớt 1 phần tiếng ồn, ngày nào cũng như ngày nào. Giờ mình chịu đựng hết nổi rồi, tuần sau sẽ chuyển ra ngoài ở với thèn bạn hồi cấp 3.
            --> Mình có lời khuyên là nếu ở KTX sống được thì hãy sống, KTX chỉ thật sự tốt khi bạn cùng phòng tốt. Nếu trúng 1 đám vô ý thức, thì mình khuyên các bạn nên ra ngoài, rồi chở sang năm vào KTX thử vận may....

Comment

Nói chung được cái này mất cái kia, cái nào cũng có ưu & nhược thôi

Lê Thanh Sang
              KTMT07

facebook.com/LuxuryT

Comment

Originally posted by 11520207 View Post
                Mình có chút ý kiến sau:
                - Ở KTX đúng là rất tốt, an toàn, bảo đảm hơn hẳn mấy cái phòng trọ mình ở trú hồi Cấp 3. Năm 1 của mình ở cùng mấy anh lớn năm 2 rất vui, phòng hòa đồng vui vẻ, ai cũng nhiệt tình, học có gì thắc mắc là có mấy anh để hỏi (Có 2 anh hoc CNTT Khoa học tự nhiên). Thậm chí học kì 1 năm nhất mình chưa có Lap, 2 anh còn cho mình mượn Code/ chơi game.
                - Năm 2 mình ở KTX tiếp, mấy anh phòng cũ vào thành phố hết. Ở phòng, 2 lỗ thoát nước bị hỏng, không sữa được. Nhà vệ sinh, nhà tắm cứ đọng nước, hôi không chịu được. Vậy mà ý thức sống của mấy thèn trong phòng lại cực kì cực kì thấp, ăn cơm, ăn mì xả ngay trên bàn,rác đầy không đi đổ, nhà vệ sinh bẩn không dọn, nhà đầy rác không dọn. Ngày nào cũng bị trưởng nhà la,nhắc nhở (giờ đã chuyển thành chửi). Lúc đầu mình cứ nghĩ là mình cứ dọn, cứ sạch sẽ là tụi nó thấy cũng dần thay đổi, vậy mà càng tệ hơn. Tụi nó ỷ nể toàn chờ mình dọn, không tèm làm luôn. Ức chế bực mình, giờ mình cũng không thèm dọn luôn. Sống chung với rác... Phòng hát hò cả ngày, hết xem phim rồi lại nghe nhạc, rồi guitar, rồi cười nói, chơi game. Có tới 3 thèn nghiện game/facebook. 2 thèn không có Lap thì lại hát hò, cười đùa. Thậm chí mình có cảm giác, nguyên phòng chỉ có 1 mình mình học, không đứa nào thèm học. Toàn ăn với nhậu. Mình toàn học ngày ở trường, tối mới về KTX mà tối cũng không yên với tụi nó, ồn liên tục, mình học lúc nào cũng phải nhét Phone vào tai mà cũng chỉ giảm được bớt 1 phần tiếng ồn, ngày nào cũng như ngày nào. Giờ mình chịu đựng hết nổi rồi, tuần sau sẽ chuyển ra ngoài ở với thèn bạn hồi cấp 3.
                --> Mình có lời khuyên là nếu ở KTX sống được thì hãy sống, KTX chỉ thật sự tốt khi bạn cùng phòng tốt. Nếu trúng 1 đám vô ý thức, thì mình khuyên các bạn nên ra ngoài, rồi chở sang năm vào KTX thử vận may....
                Em cũng giống anh, phòng 9 đứa có mình em là CNTT, bọn kia toàn Bách Khoa, ở bẩn và thiếu ý thức kinh khủng, ở chung với tụi nó mới sáng mắt là một thằng với vẻ bề ngoài gọn gàng, sáng sủa (gâu gâu) mà một tháng giặt đồ một lần, nó đi đá banh về quần áo đã có mùi mà còn "để dành" cũng may là A12 mới mở dịch vụ giặt đồ. Đây chỉ mới là một trong nhiều cái bức xúc mà em phải chịu khi kinh tế gia đình không cho phép ra ngoài ở trọ, chuyện xin đổi phòng hay đổi sang khu B thì khỏi bàn, không ai cho đâu!
                Trương Hoài Giang
                Gmail - Facebook - LinkedIn

Comment

sang năm mấy đứa năm nhất vào phòng mình, mình fải làm gì đó gọi là "răng đe" cho tụi nhỏ biết ở sạch, biết chăm chỉ:sogood:
                  Originally posted by 12520119 View Post
                  Em cũng giống anh, phòng 9 đứa có mình em là CNTT, bọn kia toàn Bách Khoa, ở bẩn và thiếu ý thức kinh khủng, ở chung với tụi nó mới sáng mắt là một thằng với vẻ bề ngoài gọn gàng, sáng sủa (gâu gâu) mà một tháng giặt đồ một lần, nó đi đá banh về quần áo đã có mùi mà còn "để dành" cũng may là A12 mới mở dịch vụ giặt đồ. Đây chỉ mới là một trong nhiều cái bức xúc mà em phải chịu khi kinh tế gia đình không cho phép ra ngoài ở trọ, chuyện xin đổi phòng hay đổi sang khu B thì khỏi bàn, không ai cho đâu!

Comment

Ở KTX thì may mắn được bạn tốt thì rất tốt ngon hơn phòng trọ nhiều, nhưng gặp phải... thì.... xong

Lê Thanh Sang
                    KTMT07

facebook.com/LuxuryT

Comment

Originally posted by philipthu
                      Xin chia buồn, không hiểu chính quyền họ làm gì nữa
                      Lạng đại học là khu vực phức tạp mà, chịu thôi, giáp ranh nên trộm cướp nhiều

Lê Thanh Sang
                      KTMT07

facebook.com/LuxuryT

Comment

Hic. Tự nhiên đọc được bài này của các anh thấy sao mà ớn quá

E đang muốn ở 1mh, mà kiểu này chắc không dám nữa rồi.

Sống ở tp đúng là nhiều chuyện phải lo. Hic :cry:
                        Hay là...

[♥] Buông xuôi nhé...

Comment

đừng có tư tưởng ở 1 mình e à, ko nên...dù có hiểm họa hay ko cũng thế,...
                          Làng đại học ko đáng sợ như e nghĩ đâu,ban ngày hầu như rất an toàn, trừ những khu vực vắng người như đường tới ktx khu B, đường tới trung tâm quốc phòng
                          còn tối thì có khá nhiều nơi ko ổn, từ ktx khu A tới dh KHTN thì khá ổn( dưới 10h30)...càng về khuya hạn chế ra ngoài
                          đi học mà về chiều hơi tối thì nên đi chung bạn, nhóm bạn , nhất là những hôm có mang theo laptop
                          tránh gây gỗ , xích mích với mọi người
                          còn nhiều nữa, biết khôn khéo 1 tí thì chã sợ gì
                          :sogood:
                          Originally posted by thienthan.h23 View Post
                          Hic. Tự nhiên đọc được bài này của các anh thấy sao mà ớn quá

E đang muốn ở 1mh, mà kiểu này chắc không dám nữa rồi.

Sống ở tp đúng là nhiều chuyện phải lo. Hic :cry:

Comment

đừng có tư tưởng ở 1 mình e à, ko nên...dù có hiểm họa hay ko cũng thế,...
                            Làng đại học ko đáng sợ như e nghĩ đâu,ban ngày hầu như rất an toàn, trừ những khu vực vắng người như đường tới ktx khu B, đường tới trung tâm quốc phòng
                            còn tối thì có khá nhiều nơi ko ổn, từ ktx khu A tới dh KHTN thì khá ổn( dưới 10h30)...càng về khuya hạn chế ra ngoài
                            đi học mà về chiều hơi tối thì nên đi chung bạn, nhóm bạn , nhất là những hôm có mang theo laptop
                            tránh gây gỗ , xích mích với mọi người
                            còn nhiều nữa, biết khôn khéo 1 tí thì chã sợ gì
                            :sogood:
                            Tốt nhất là gọi anh Tâm trong ktx chạy ra dẫn về . Nói chung là ban ngày thì không đáng lo. Ban đêm thì nhiều chuyện

Lê Thanh Sang
                            KTMT07

facebook.com/LuxuryT

Comment

khu sinh viên dần dần đang trỏ thành khu cho bon cướp giật lộng hành! haizz! giờ mún ra đường chơi cũng sợ nữa

Comment

Originally posted by tiencan1201
                                chả cần 1 mình đâu,chỗ mình ở có 1 vụ trời mưa 3 cô gái ngủ khoong khóa cửa,trộm vào xơi 1 laptop + 3 điện thoại may ko làm ... gì 3 cố gái
                                cái này là quá bất cẩn rồi, tối mình ngủ thì ng lạ vào thì ai mà biết được, tốt nhất mua cái chuông báo động mấy chục ngàn gắn ở cửa, rồi khóa chốt lại, nó có vào được thì còn chuông báo.

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X