Announcement

Collapse
No announcement yet.

Xin tư vấn dùm em

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

hy vọng sẽ được đón 2 bạn trẻ K8!!!
    LIVE <-> EVIL

Comment

Originally posted by titan View Post
      hihi..Buổi thi kết thúc tốt đẹp.:happy:
      cùng chuẩn bị cho 1 trận chiến lớn :sure:
      mà vẫn thấy ớn sau khi biết được hồ sơ nộp vào trường năm nay tăng 50%:sad: nhưng vẫn đủ tự tin cho 1 bài thi tốt :funny:
      Last edited by ialwaysproudofyou; 05-06-2013, 00:28.

Comment

cố lên em!may mắn sẽ "nhe răng cười" với e
        thi khoa nào thế?
        Originally posted by ialwaysproudofyou View Post
        mà vẫn thấy ớn sau khi biết được hồ sơ nộp vào trường năm nay tăng 50%:sad: nhưng vẫn đủ tự tin cho 1 bài thi tốt :funny:

Comment

Originally posted by 12520909 View Post
          cố lên em!may mắn sẽ "nhe răng cười" với e
          thi khoa nào thế?
          thi ngành khmt anh :happy:

Comment

thi tốt nhé!hy vọng sẽ được thấy thế hệ "K8 tương lai" đầy nhiệt huyết và đam mê:shock:
            thi ngành khmt anh :happy:

Comment

Đi thi bạn đừng nhìn vào tỉ lệ
              Last edited by titan; 07-11-2014, 10:38.
              Nỗi buồn là di sản của quá khứ ; sự nuối tiếc là nỗi đau của ký ức.:sogood:

Comment

Em suy nghĩ kỹ vào...ngành công nghệ thông tin này cực lắm...Anh nghĩ em nên thi kinh tế..Còn tùy em quyết định thôi....

Em là nữ nhưng đam mê CNTT , mà gia đình em thì bắt em thi Kinh tế vì nghĩ Kinh tế phù hợp với nữ hơn còn CNTT khô khan chỉ dành cho nam.:sogood:.Em làm vài bộ hồ sơ có thi Kinh tế TPHCM , và UIT.Em nộp 1 bộ vào trường Kinh tế TPHCM và nộp thi UIT em viết 3 bộ với 3 chuyên ngành khác nhau nhưng cuối cùng em chọn nộp ngành "Khoa học máy tính" , cho em hỏi ngành này có khô khan?có phù hợp với nữ không vậy?và học ra sau này làm gì vậy?Xin cám ơn ban tư vấn.

Comment

Em là nữ nhưng đam mê CNTT , mà gia đình em thì bắt em thi Kinh tế vì nghĩ Kinh tế phù hợp với nữ hơn còn CNTT khô khan chỉ dành cho nam.:sogood:.Em làm vài bộ hồ sơ có thi Kinh tế TPHCM , và UIT.Em nộp 1 bộ vào trường Kinh tế TPHCM và nộp thi UIT em viết 3 bộ với 3 chuyên ngành khác nhau nhưng cuối cùng em chọn nộp ngành "Khoa học máy tính" , cho em hỏi ngành này có khô khan?có phù hợp với nữ không vậy?và học ra sau này làm gì vậy?Xin cám ơn ban tư vấn.
                  Ngành này bây giờ phổ biến rồi em ơi, ai cũng có thể học được. Anh còn nghĩ rằng nữ có nhiều lợi thế học CNTT hơn nam ý chứ

Comment

[MENTION=27836]titan[/MENTION] học cái này măt cận, lưng gù, mặt mụn, mắt thâm,tay chân teo top,...Ngành này tàn phá nhan sắc khủng khiếp e gái ạ.

Comment

Originally posted by 08520072 View Post
                      @titan học cái này măt cận, lưng gù, mặt mụn, mắt thâm,tay chân teo top,...Ngành này tàn phá nhan sắc khủng khiếp e gái ạ.
                      Gái IT đâu có tàn vậy anh

Lê Thanh Sang
                      KTMT07

0977.622.609 - 093.220.4560

facebook.com/LuxuryT

Comment

Anh góp ý với em đôi điều :
                        ******CNTT******
                        Thiệt thòi: cả ngày em sẽ cắm đầu vào máy tính để học toán , các thuật toán , code ,...... (đa phần là thế) . Em sẽ ít có điều kiện để giao tiếp bên ngoài vì tính chất của ngành mà em học . Hơn nữa trường mình các club và các hoạt động chưa thực sự mạnh như các trường khác => chưa có 1 sân chơi giải trí chất lượng sau giờ học . Học ngành này chắc chắn sẽ cực hơn Kinh Tế , anh không đánh bóng cái ngành mà anh đang học hay pr cho nó , thực sự là như vậy , IT cực hơn Kinh Tế .
                        Đa phần các sinh viên IT sau khi ra trường sẽ yếu hơn các sinh viên Kinh Tế về mặt kỹ năng mềm .
                        Một sự thật nữa là sinh viên IT yếu hơn sinh viên Kinh Tế về khả năng tiếng Anh . Anh rút ra được điều này từ việc giao lưu với rất nhiều bạn sinh viên học các nhóm ngành Kinh Tế ở các trường khác như Công Nghiệp HCM ,HUTECH , Kinh Tế HCM , ĐH Quốc Tế . Anh từng có dịp theo chân các sinh viên Kinh Tế năm cuối đi sinh hoạt với những người nước ngoài (chủ yếu từ US) ở công viên gần Nhà Thờ Đức Bà tới tận 12h đêm ( 1 buổi sinh hoạt kiểu gộp các club tiếng Anh trong tp lại để giao lưu) , anh đã trực tiếp nới chuyện với tất cả mọi người ở đó và thấy rằng anh là người duy nhất học ngành Information Technology , và dĩ nhiên trình độ English của các bạn sinh viên thuộc nhóm ngành Kinh Tế rất đáng nể . Để em ko cho rằng anh chỉ đi so sánh 1 chiều , nói với em luôn là anh quen cũng khá nhiều bạn học IT với English khủng , nhưng nói thẳng ra thì anh thích nghe sinh viên Kinh Tế nói Eng hơn vì đơn giản những bạn sinh viên IT mà anh biết không có được phong cách nói Eng lôi cuốn như sinh viên Kinh Tế .
                        Và điều cuối cùng là sinh viên IT về khoảng đi chơi , thời trang , tài lẻ ,..... anh nói thẳng luôn , không bằng sinh viên Kinh Tế .
                        Lợi ích: là sinh viên IT , em sẽ là người có đầu óc tư duy logic rất tốt , sử dụng máy tính thành thạo , tiếp xúc nhiều với công nghệ ..... Còn về cơ hội nghề nghiệp , anh chỉ có 1 câu dành cho em thôi " Nghề nào cũng có trạng nguyên " , nếu em thực sự giỏi thì cơ hội dành cho em là không thiếu . IT có rất nhiều lĩnh vực , cơ hội nghề nghiệp là rất nhiều , anh khẳng định là nhiều hơn Kinh Tế ( xét trong Tp.HCM) .

******Kinh Tế******
                        Thiệt thòi: đa phần trên giảng đường chỉ được nghe giảng viên nói và nói , 30% đâm chán nên cúp học mà đi chơi , hoặc đến lớp cho có điểm danh rồi ngủ trên lớp , 70% còn lại ngồi chăm chú nghe giảng , 40% cố gắng nghe giảng , 30% còn lại nghe giảng vì thích thú . Nhưng số người thất nghiệp trong ngành Kinh Tế vẫn rất nhiều . Lí do ở đây là đa số sinh viên Kinh Tế không có định hướng rõ ràng trong tương lai . Khi tiếp xúc với các bạn Kinh Tế , anh hỏi mục tiêu của các bạn là gì , làm ở đâu , làm gì ? Những câu trả lời anh nhận được rất buâng quơ , không rõ ràng , thậm chí là còn chẳng biết mục tiêu là cái gì . Anh rất nể các bạn sinh viên thuộc các nhóm ngành Kinh Tế về khả năng giao tiếp ,ngoại ngữ , ..... nhưng anh thấy rằng sinh viên Kinh Tế luôn có suy nghĩ họ sẽ là những ông chủ sau khi tốt nghiệp hoặc được 1 công việc nhàn hạ với mức lương khủng . Anh nghĩ 1 phần do môi trường học tập . Có 1 sự thật là sinh viên Kinh Tế học rất nhàn , nhàn hơn IT nhiều , anh khẳng định và chắc chắn điều đó .
                        Lợi ích: học nhàn , có rất nhiều thời gian để làm những việc khác. Rất nhiều sinh viên Kinh Tế đã thành công từ thời sinh viên vì biết tận dụng tốt quỹ thời gian dư dả của họ . Môi trường rèn luyện cho họ 1 khả năng giao tiếp rất tốt , 1 vốn sống dồi dào .

Anh cmt trong topic này hơi muộn . Những gì anh viết dựa trên trải nghiệm thực tế của chính anh . Em là con gái , đi theo IT đúng là sẽ cực , nhưng em yên tâm , con gái thì dễ hơn con trai trên con đường sự nghiệp . Anh đảm bảo nếu em học IT hay Kinh Tế hay bất cứ ngành gì , trong quá trình học chắc chắn sẽ có những lúc em nằm vắt tay lên trán và tự hỏi liệu con đường em chọn là đúng hay sai , và phải làm gì tiếp theo ? Nhưng mà tới đó rồi tính tiếp , nói trước mất hay .

Comment

12520064 thật sự quá bái phục Đạt khoa nhà ta
                          :waaaht:
                          kinh nghiệm chiến trường khá nhiều chứ nhỉ

Comment

Chào đón các em "K8 tương lai". Anh là KHMT khóa 7 đây. :sogood:
                            Cố thi nha bạn^^
                            cùng ngành nhé :haha: năm nay cũng đăng kí khmt :byebye:
                            I 'm here... :salute: :salute:
                            Not the best, but the only
                            :boss::boss:

Comment

hic, sao chưa có em nào về đội mình nhỉ? có em gái nào thi Mạng máy tính ko

Comment

Ơ hôm nay lên xem lại thông tin của trường thì thấy điểm chuẩn là 20đ ( nhân 2 toán) 2012. Vậy điểm chuẩn năm sau sẽ quyết định như thế nào mấy anh chị :| ? .

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X