Announcement

Collapse
No announcement yet.

Thực sự ức chế vì sự làm ăn bôi bác của Trường Giang Computer

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Thực sự ức chế vì sự làm ăn bôi bác của Trường Giang Computer

Tháng vừa rồi, máy tính của mình bị hư vga (mở màn hình ko lên). Mình mang máy qua cho Trường Giang Computer (gần trạm xe bus cũ), vì thấy cửa hàng này khá lớn, lại có dòng chữ trung tâm máy tính số 1 làng Đại Học.

Mang máy lên cửa hàng, trong lúc chờ máy được nhận, mình để ý thấy chỗ này toàn bọn sinh viên ĐH An Ninh mang máy đến để ... cài win.

Sau khi gửi máy cho cửa hàng, nhận biên lai đầy đủ, mình yên tâm ra về và chờ hôm sau cửa hàng báo giá để sửa chữa.

3 ngày sau, nhân viên nó gọi cho mình, bảo sửa hết 1tr350 nghìn, đồng ý thì để cho nó sửa. Và mình đã đồng ý.

Nó bảo khi nào sửa xong sẽ call. Thế mà mình đợi 1 tuần, không thấy có tín hiệu gì, gọi sang cửa hàng hỏi thăm thì nó bảo máy đang để trên công ty, để em gọi lên hỏi nó sửa xong chưa, có kết quả sẽ gọi cho anh...

Và mình lại đợi, lại gọi, lại chạy ra cửa hàng để hỏi thăm và nó lại hẹn, ròng rã suốt 1 tháng các bạn ạ.

Và rồi nó gọi cho mình, bảo linh kiện máy tìm khó quá, ko sửa được và bảo mình lên cửa hàng ... cầm máy về.

Cầm máy về, nhìn cái máy còn thảm hơn trước, ốc chỉ được lắp vài con, cái nắp đậy khe RAM cũng không còn, và thằng nhân viên lại hẹn mình mai nó mang cái nắp lên cho.

Hôm nay, mình mang máy lên hãng để sửa, thì được nhân viên ở đó báo là máy ko sửa được nữa, linh kiện của máy đã bị tháo hết, ngay cả cái quạt tản nhiệt của VGA cũng không còn.

Quả thật không biết nói gì hơn nữa các bạn à.

Phải chọn chỗ uy tín chứ, sao không lên chỗ iCare thủ đức cho chất lượng

Comment

Bá đạo quá, rút ruột trắng trợn
      Để hoàn thành một công việc ta có thể mất 10 năm, 20 năm hoặc cả đời
      Nhưng để phá hủy nó thì một ngày là đủ!!!!

Comment

èo, lúc đem máy về sao a ko kiểm tra? banh tành thế thì đừng nhận máy chứ,h đâu nói được j nó đâu.
        Lê Bá Nhựt UIT-CE05
        Phone: 0968-868-300
        Email: nhutlbuit@gmail.com

Enthuse + Creative + Try => Success

Comment

chia buồn cùng đồng chí. Nhưng học IT mà còn để nó qua mặt dễ thế thì cũng hơi thẹn đấy :nose:
          " Sống là không chết, còn sống là còn bước "[/CENTER]

Comment

Nguy hiểm zậy
            Một lần không làm nên thói quen, nhưng thói quen bắt đầu từ một lần

Comment

Em hứa từ nay về sau, Trường Giang Computer sẽ được liệt kê vào sách cấm.:hellboy:
              Tôi không hối tiếc những gì mình đã làm. Tôi chỉ hối tiếc những gì đã không làm khi có cơ hội!

Comment

trời ơi, trước giờ em mua hàng ở đó như đĩa DVD, USB, loa Mini......có ngờ đâu vụ này nữa

mà hôm đi mua đĩa DVD ở đó, em thắc mắc tại sao lại có 5.000đ/1 cái? mà khi mua 2 mặt sáng bóng như nhau, định ko mua, ai ngờ cái anh nhân viên nói lấy miếng dán, dán mặt ko ghi đĩa cho, miếng dán bằng giấy cắt sẵn cũng tạm "đẹp", miếng dán có hình hoa sen và đóng Logo Trường Giang Computer
                về Burn thử thì Laptop nó nhã đĩa ra ko àk
                tưởng ổ DVD bị hư, em đem bảo hành 15 ngày, cuối cùng thì mới rõ, mua trúng đĩa dõm:beatbrick:

qua thử mấy tiệm khác mua thì Burn bình thường, đĩa loại 7.000đ:salute:

Comment

Xin chia buồn cùng anh, và cũng là lời cảnh tỉnh cho những ai mê muội (Nổ bom)

Comment

Lâu rồi dán lap ở ngoài đó, và sau lần đó không bao giờ quay lại :shame::shame::shame:
                    Máy hư tốt nhất là tống lên hãng, máy hết bảo hành thì nó tính phí sửa chữa,
                    linh kiện chính hãng vẫn tốt hơn các bác ạ:nosebleed:

Comment

yeah, hồi trước cũng bị, mình vừa cầm tờ rơi mới được phát khi đi ngang qua TG Computer thấy cái USB ghi 149K, dô hỏi lại mấy a ngồi trong có đúng 149K mình lấy (tại đang cần):nose:, 2 a ngồi đó ừ. Mình kiu lấy cho mình thì 1 a kiu chị nào đó ra bán, chị đó kiu 159K :amazed:??? Mình nói thấy tờ rơi ghi có 149K thôi mà, chị nói tờ đó cũ rồi ??? Mình lầm bầm, nhưng ko muốn cãi nhau nhiều nên cũng quyết định lấy, nhưng rõ ràng là tờ rơi mới phát :canny:hựn

Comment

ở làng này có 2 tiệm cần chú ý nek:
                        - Thứ nhất là máy tính Trường Giang, tụi nó chỉ bán thôi, ko hề biết sữa là gì, mình từng đem máy lên sữa chữa vì khởi động ko lên, nhìn cách tụi nó tháo máy là biết làm ăn ko dc rồi, máy mình là Asus F80s đời 2008, tháo lắp hơi khó, nếu là nhân viên lành nghề, tháo tí là ra liền, đằng này nó vừa tháo vừa toát mồ hôi, mãi gần 30 phút mới xong:waaaht:, tháo ra thì fai có đồ để kiểm tra, đằng này chỉ hỏi máy a bị gì, rồi ngồi suy đoán lỗi....pó tay:canny:, xong thì thằng chủ-người cao cao gầy gầy cũng ra nói này nói nọ, bảo cứ để máy lại đi, đem lên cty sữa rồi báo giá lại cho anh, mình hỏi có cần fai ký tên linh kiện ko, nó kêu ở đây uy tín-châm ngôn 5S gì gì đó, với lại cty đàng hoàng...Trời đất, đảm bảo bằng cái mồm thì ai tin:shot:, mình bảo a lắp máy lại cho e thì nó hộc hằng, thái độ thay đổi, nhìn nó lắp lại cái máy mà ức chế, muốn phá máy mình vậy đó:angry:, mình đành lấy cái máy lắp dỡ về lắp lại, đem lên tp sửa còn hơn đưa cho bọn này==> Túm lại là ko biết sửa, biết luộc đồ thôi
                        - Thứ 2 là tiệm sửa chữa điện thoại ở đối diện bến xe bus cũ, cách quán cơm gà Minh Đức 10m, quên mất tên tiệm đó rồi, cũng cái bảng hiệu màu xanh biển ấy, mình đem đi sửa con máy Nokia đời cũ rồi, bị hư vì lỡ rơi xuống đất, khởi động ko lên, đem cho tụi nó 3 ngày, hứa đi hứa lại 5 ngày sau lấy máy, vậy là 1 tuần sau nó phán 1 câu: Máy a ko sửa dc nữa rồi, đậu xanh nó chứ, đem máy chỗ khác sữa thì mấy người bảo tụi nó phá hư lun rồi, phù mạch thì sao mà sửa, coi như xong cái máy . Chuyện này xảy ra vào tháng 6 năm 2012. Giờ thì ko biết nó làm ăn ra sao, nhưng mà nếu sửa thì đem máy ra chỗ ông anh gần lò bánh mì ấy, ông đó sửa dc lắm
                        Một vài thông tin chia sẻ cho các bạn biết,nếu có thể các bạn nên trang bị cho mình xíu kiến thức về PC Trouble Shooting :happy:

Comment

Theo mình biết thì Trường Giang là tiệm của cựu SV UIT đấy , trong làng ĐH sửa máy thì thôi rồi, chẳng quán nào uy tín hết.
                          Còn sửa điện thoại thì có ông a gần tiệm bánh mì ở cổng sau thể thao sửa tốt, như bác bên trên nói
                          Mail: ba.thanh9x@gmail.com
                          YH: ba.thanh9x08

Comment

Khi xưa mua một cục pin SONY ERICSSON chổ này, Mất 80K về xài được 4 ngày. Từ đó mình cai lun chổ này.
                            Làm ăn đểu lắm
                            RICH is not about how much you HAVE, but about how much you GIVE :surrender:

Comment

Originally posted by itvina
                              Thằng TG này quảng bá ghê lắm ăn suốt ngày phát tờ rơi quảng cáo linh kiện rẻ + nơi mua sách số 1 Làng ĐH, mua sách giá thì chát, mà bán lại cuốn sách xịn dày cộm thu có 3-5K, tốt nhất là để lại học hoặc cho còn có phúc hơn, thứ 2 ở đây chỉ nên mua 3 cái đồ linh tinh thôi, mình mà mua hay chạy sang AZZ computer gần đó, tuy mắc nhưng thấy hàng ngon, có bảo hành. Mà nghĩ sao bác lại tin tưởng giao con VGA cho nó nhỉ, mà trong khi đó thằng BKC ngay gần đo bác lại ko vác sang? haaaiiizzz
                              Bác chuẩn nè, AZZ bán đồ rất tốt, em mua cái usb gần năm rưỡi rồi giờ vẫn chạy vù vù, tốc độ khá tốt, nó nhập hàng từ hãng về. Nhưng giá ở đây mắc hơn trong thành phố thật giờ mua gì toàn vô thành phố mua, hàng ở "làng đại học" không tin được bao nhiêu các bác ah... :embarrassed:

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X