Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Cảnh giác]Bán hàng đa cấp ở Hoàng Kim Thế Gia.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by 08520164 View Post
    mình biết 1 thằng , chấp nhận vô đa cấp chỉ với 1 mục đích duy nhất là.....cua gái đa cấp(tán chơi thui) laster:
    Dạng nông dân chăn rau à, cẩn thận rau đa cấp nghe đồn nhiều sâu lắm đấy.

Comment

Originally posted by sinhvien.uit View Post
      Dạng nông dân chăn rau à, cẩn thận rau đa cấp nghe đồn nhiều sâu lắm đấy.
      Chắc là admin đã từng nên mới biết nhiều sâu :salute::salute:
      Black Kai
      :vip::vip::vip::vip:

Comment

sao mấy cái này đã được nói đến rất nhiều mà vẫn còn nhiều người u mê lao vào nhỉ? thật không hiểu nổi

Comment

bữa cũng có người xin số đt, nói có clb j đó sinh hoạt sinh viên vui lắm. ham vui nên cũng cho. sau đấy nó gọi cho mình 5-7 cuộc j đấy, nhắn tin hỏi thăm các kiểu...mà tự dưng cái máu lười nổi lên nên đều từ chối đi sinh hoạt cả. may thế )

Comment

đã từng.. vào đó tâm lý phải vững chắc vì họ nói đúng vào tâm lý của mình...
            Mình vòng vo mãi mới trả 50k cho mình.. mới cho mình về sớm và hẹn ko bao giờ trở lại..
            mà bao thì đi :sunglasses:

Comment

Thường thì đối tượng của tụi này là sinh viên năm 1 năm 2, chân ướt chân ráo vào trường, mới từ quê lên thành phố. Các bạn cố gắng phát huy là tuyên truyền cho các bạn tân sinh viên cảnh giác.
              "Đã biết lửa tình nguy hiểm vậy mà những con thiêu thân vẫn lao vào vô tội vạ.:love::sexy:"

Comment

Ngày trước cũng có thằng bạn rủ mình vào. Chả hiểu sao đến cửa tự dưng lại muốn về. Hóa ra lại may :sweat:

Comment

có ai biết clb Lucky star hay hoạt động ở đâu và vào tgian nào ko?? Có ở gần làng đh mình ko?? E muốn biết đôi chút về clb này để có j còn đề phòng :nose:

Comment

Originally posted by 13520157 View Post
                    có ai biết clb Lucky star hay hoạt động ở đâu và vào tgian nào ko?? Có ở gần làng đh mình ko?? E muốn biết đôi chút về clb này để có j còn đề phòng :nose:
                    Chính là ở bên công viên Hoàng Văn Thụ, còn phụ thì chưa biết :sogood:
                    ------"Some Will, Some Won't, So What? Someone's Waiting!"------

Comment

Mình cũng từng bị dính vào công ty này, mình cũng từng đến chỗ ở của chủ mạng lứoi, té ra là phòng trọ sih viên. Vậy mà họ dám chém tháng kím dc hơn chục triệu....

Comment

Originally posted by 11520036 View Post
                        Lâu lâu chia sẽ kinh nghiệm với anh em UIT! Chuyện vắn tắc thế này.
                        Tình hình là có dịp đi qua công viên Hoàng Văn Thụ, có người bạn đến làm nói chuyện. Thấy cũng cởi mở vui vẻ nên cũng không ngần ngại gì. Rồi bạn xin sđt vì nói đang tham gia ở clb mang tên LuckyStar, lâu lâu ra sinh hoạt bên hồ đá sẽ gọi ra sinh hoạt cùng nhóm. Ai bảo bản tính tò mò nên rồi...cũng cho :byebye:
                        Rồi cũng tham gia nhóm được một số lần, và cũng từ đây mình được 1 lời gợi ý "Mai có 1 chương trình ý nghĩa cho sinh viên lắm, bạn muốn đi k?". Ai bảo mình là sinh viên, tò mò...:haha:
                        Không ngờ hôm sao bị dẫn đúng công ty này, bị đưa đi vòng vòng giới thiệu sản phẩm gì đó thì thôi rồi, cái máu cảnh giác cũng đã nổi lên. Rồi bị đưa vào hội trường nghe thuyết giảng về lợi ích của bán hàng đa cấp, hay hoa mĩ hơn là kinh doanh theo mạng...lượn qua lượn lại những lời lẽ đó xong thì bị đưa tới đưa lui tới cái mục đích cuối cùng của họ là mua 1 sản phẩm của họ với giá tầm 2tr thì sẽ trở thành đại lý của công ty :sexy: Cách nói chuyện của họ thì thôi trăm người như một, nếu không vững tâm lý thì chắc chắn sẽ bị dính đòn. Nếu bạn không mang theo đủ tiền, không sao, hãy liệt kê những người bạn có thể mượn được và hãy gọi cho họ liền ngay bây giờ :amazed:. Cũng may có học cách ổn định tâm lý từ trước nên cũng thoát được.
                        Thật hư về công ty Hoàng Kim Thế Gia này thì mình không biết, nhưng nếu phải mua 1 món đồ để vào công ty.... thì thôi rồi.
                        Hiện nhóm LuckyStar này vẫn hoạt động ở công viên Hoàng Văn Thụ và mỗi tuần vẫn ra hồ đá để tìm đối tác với cái cớ sinh hoạt kỹ năng mềm.
                        Mọi người có thể tham khảo: http://www.vn-zoom.com/f185/hoi-ve-c...1629380-3.html
                        Hôm trước cũng thấy co mấy anh em UIT ở đó, ai có đang tham gia thì cảnh giác xíu.

Gặp mấy cái công ty này thì nên tránh xa, toàn lừa đảo thôi. . Công viên Hoàng Văn Thụ quá trời luôn, quá trời bạn sinh viên bị dụ

Comment

Mình cũng vừa thoái khỏi động "Hoàng kim thề gia"!....

Không ngờ độ lì và sức chịu đựng cũng giở ghê, ngồi cả mấy tiếng đồng hồ để nghe giới thiệu về "Hoàng Kim thế gia" để đến cuối cùng là mình mời gọi tham gia. Để được tham gia "mua" sản phẩm với giá 2tr7. Khi biết mình có ý định tham gia, những nhân viên dùng mọi cách, lời nói,... để thuyết phục, khi mình muốn về thì chèo kéo muốn giữ mình ở lại để trò chuyện với nhân viên ở đây (mục đích cuối cùng là dụ mình tham gia). Mình dùng mọi thủ đoạn để thoát nhưng do ớ đó chỉ có một mình mình bên kia thì có rất nhiều cái miệng, cũng có những "nhân viên" cũ và cả "nhân viên" mới nữa (khoảng 6-7SV, chủ yếu là SV năm nhất, đã mua "sản phẩm), "thuyết phục" mình rất chân thành, rồi chia sẽ "kinh nghiệm nữa chứ, "ma cũ" + "ma mới", nói nói và nói rất nhiều những từ hoa mỹ, mình nói không lại đành phải dùng khổ nhục kế, giả vời bệnh để về!..
                          Giờ mình đã có hầu như đã full bí kiếm "Cuồng phong trảm" bên công ty đó, khi nào rãnh mình sẽ Post toàn bộ câu chuyện cho mọi người đọc!...
                          Chú ý: trong ktx B cũng có SV bán hàng đa cấp nữa đó, coi chừng bị DỤ nha các bạn. À... mình được 1 người tên Tiền là SV cao đẳng Công thương năm 3, ở trọ phía sau ktx B giới thiệu à!... Các bạn cũng nên CHÚ Ý người này để tránh bị gạt!...
                          NP Toàn

Comment

hum trước em cũng bị :v bây giờ tụi nó họp lun ở Tao Đàn vs màn là hoạt động đội nhóm , giao lưu giữa các trường :v sáng hum sau bị tụi nó dẫn thẳng vào cty bên An Dương Vương Q8, vào cái công ty nhìn đã mất cảm tình rồi, tại nghe nói là có hội thảo " Định hướng tương tai" nên mới đi, đúng như chủ thớt nói , em bị dụ mua 1 cái đồng hồ 2tr7 :'( cũng ay là ở thành phố đc 19 năm nay nên em khá cứng :v bảo tụi nó "em ko có tiền, chơi xấu nên chắc bạn bè không cho mượn đâu, anh chị cho mượn thì em lấy, nhưng cách bán hàng của anh chị sao giống đa cấp quá" :v sượn liền :v

Comment

nhưng hôm đi sinh hoạt với tụi nó cũng ngộ ra đc vài điều cũng hay hay như "khả năng chúng ta thất nghiệp khi ra trường sẽ rất cao, fla fla fla :v " nếu bạn nào nghĩ mình đủ cứng thì mình còn số của nhỏ nhân viên dụ dỗ mình đây :v
                              Sẵn tiện chiều nay 27/2 mình có gặp 1 anh làm ở đó, anh này ko trực tiếp nhưng tại tính hòa đồng nên mình đã làm ween đc vs anh ấy lúc vào công ty đó chơi :v gặp ở bến xe Bến Thành :v lúc vào công ty, cứ tưởng đc dự hội thảo miễn phí nên mình cũng ween đc nhìu người trong ấy lắm :3 từ cấp 4 sen trở xuống :3

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X