Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Hỏi] Win 8 liên tục download >1Mbs mà hiểu vì sao?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [window] [Hỏi] Win 8 liên tục download >1Mbs mà hiểu vì sao?

Mình sài win 8, mấy bữa nay nó cư tự nhiên down ngầm hoài à, tốc độ chừng khoản 1 - 1,7 Mbs.
    Mình mở task manager lên kiểm tra thì thấy cứ liên tục down như vậy, reset máy rồi vừa kết nối mạng là down ầm ầm lun, chẳng hiểu vì sao, update window và các chương trình khác mình đã disable hết rồi.
    Ai biết chỉ mình với... chứ cứ mở lên là nó down như vậy làm mạng mình chậm lại bực mình chết đi được. Có khi mình để 1 đêm nó nó down được cả chục GB lun @@

Dưới đây là ảnh mình chụp lại, ai biết mong giúp đỡ với. :unh:

P/s: Mình thấy có processes svchost.exe (LocalServiceAndNoImpersonation) down, mình search trên mạng thì người ta nói là do mấy cái dịch vụ chương trình update chứ ko nguy hại gì.
    Nhưng mà update gì mà ngày nào cũng down, cứ hễ bật mạng lên là down... mà mình ko biết nó down cái gì hết... :angry:
    Last edited by 11520045; 13-06-2013, 14:39.

Các anh chị, mọi người ai biết giúp mình với. Có mỗi chiều này thôi mà nó down gần được 4,5 Gb rồi :unhappy:
    Mình end process trên thì ko được, mà nó còn nhảy ra thêm 3,4 cái process khác y z nữa.
    Dùng window defend quét hết ổ C lun rồi mà cũng chẳng thấy gì.
    Ko lẽ phải cài lại máy.

Comment

Mong cao nhân vào giúp đc bạn mình!!!
      "Khi bạn sỉ vào mặt một ai đó, thì nhìn lại đi, ba ngón tay còn lại của bạn cũng đang sỉ vào chính mình"

Comment

Hình như tuần này win8 có update, 3 thằng phòng mình đều update cả rồi, bạn kiểm tra lại phần setting update xem, có thể bạn chọn phần: "download updates but let me choose whether to install...." gì đó chăng? Nó sẽ tự tải về dù bạn ko yêu cầu đấy.
        Đời không trả cát sê
        Nên sống không cần diễn

Comment

Originally posted by 11520045 View Post
          Mình sài win 8, mấy bữa nay nó cư tự nhiên down ngầm hoài à, tốc độ chừng khoản 1 - 1,7 Mbs.
          Mình mở task manager lên kiểm tra thì thấy cứ liên tục down như vậy, reset máy rồi vừa kết nối mạng là down ầm ầm lun, chẳng hiểu vì sao, update window và các chương trình khác mình đã disable hết rồi.
          Ai biết chỉ mình với... chứ cứ mở lên là nó down như vậy làm mạng mình chậm lại bực mình chết đi được. Có khi mình để 1 đêm nó nó down được cả chục GB lun @@

Dưới đây là ảnh mình chụp lại, ai biết mong giúp đỡ với. :unh:
          [ATTACH=CONFIG]8345[/ATTACH]

P/s: Mình thấy có processes svchost.exe (LocalServiceAndNoImpersonation) down, mình search trên mạng thì người ta nói là do mấy cái dịch vụ chương trình update chứ ko nguy hại gì.
          Nhưng mà update gì mà ngày nào cũng down, cứ hễ bật mạng lên là down... mà mình ko biết nó down cái gì hết... :angry:
          Windows của bạn tải ở đâu? Có phải bản gốc không? Kiểm tra mã SH5 chưa?

Comment

Originally posted by 11520124 View Post
            Hình như tuần này win8 có update, 3 thằng phòng mình đều update cả rồi, bạn kiểm tra lại phần setting update xem, có thể bạn chọn phần: "download updates but let me choose whether to install...." gì đó chăng? Nó sẽ tự tải về dù bạn ko yêu cầu đấy.
            Cho dù có update cũng không đến mức mấy GB như thế.

Comment

Originally posted by 10520642 View Post
              Windows của bạn tải ở đâu? Có phải bản gốc không? Kiểm tra mã SH5 chưa?
              Em down từ dreampark về đó anh. Bản này em cài cho nhiều máy, máy khác ko bị mà có mỗi em bị à.
              Mà lạ cái là khoản 9-12h đêm thì cái services svchost.exe (LocalServiceAndNoImpersonation) nó ko hoạt động hoặc nếu có thì nó cũng ko down, còn thời gian còn lại, cứ hễ bật mạng là down bật là down.

Originally posted by 11520124 View Post
              Mình disable lun services update lun rồi, mấy app khác mình cũng dis lun mà cứ down.
              Last edited by 11520045; 13-06-2013, 23:40.

Comment

Bạn thử làm theo cách này xem sao:
                BITS is for Background Intelligent Transfer Service - to allow for updates and information to be downloaded while your network is "idle"

Just right click on My Computer -> Manage -> Services and see if Background Intelligent Transfer Service is started or running. It should be on "Manual" by default.

I would stop it and set it to manual / disabled to stop it from downloading while you are trying to spot whats causing the crap
                Good Day Once again I seem to have contracted a Trojan or Malware that has attached itself to svchost.exe I have net meter monitoring my internet connection and I notice now and then it suddenly goes mad, downloading the MB's away. This is eating into my cap. As soon as I close one of the...
                Get link VIP FShare
                http://linhf.com/fshare
                To the world you may be one person, but to one person you may be the world.

Comment

Originally posted by 11520210 View Post
                  Bạn thử làm theo cách này xem sao:

http://mybroadband.co.za/vb/showthre...84-SVCHOST-exe
                  Uhm, có hi vọng rồi, để mai nó down lại mình sẽ thử

Comment

Nhìn tấm hình này ức chế, ko thấy services nào sài mạng hết mà nó cứ dow

Comment

Nhìn tấm hình này ức chế, ko thấy services nào sài mạng hết mà nó cứ dow
                      Mới cài máy và chưa cài driver card màn hình đúng ko ?
                      Tình bạn là mãi mãi

Comment

Originally posted by 11520295 View Post
                        Mới cài máy và chưa cài driver card màn hình đúng ko ?
                        Là sao? mình đang nói về việc nó tự download mà, còn cái dấu đen đen là do mình che lại ak

Comment

Là sao? mình đang nói về việc nó tự download mà, còn cái dấu đen đen là do mình che lại ak
                          Thì nó tự download driver màn hình nếu máy mới cài và chưa cài driver màn hình. Máy mình cài xong nó cũng tải vậy. Mạng mạnh để xíu nữa thấy màn hình nó dựt lên 1 cái là biết , Còn cài driver màn hình rồi thì ...
                          Tình bạn là mãi mãi

Comment

Originally posted by 11520295 View Post
                            Thì nó tự download driver màn hình nếu máy mới cài và chưa cài driver màn hình. Máy mình cài xong nó cũng tải vậy. Mạng mạnh để xíu nữa thấy màn hình nó dựt lên 1 cái là biết , Còn cài driver màn hình rồi thì ...
                            :beatbrick: đầu có đâu, máy cài lâu rồi, giờ ngày nào nó cũng down z hết, mà chẳng hiểu nó down gì hết, ổ C hôm qua có hơn 50 GB à, hôm nay lên được hơn 52Gb rồi, mặc dù nó down rất nhiều nhưng ổ cứng thì tăng ít. Chẳng biết nó down cái gì rồi nhét vào đâu nữa.

Comment

cho mình xin cái list ứng dụng của b trong program feature

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X