Announcement

Collapse
No announcement yet.

có đổi ngành trước ngày thi được không?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• có đổi ngành trước ngày thi được không?

cho e hỏi là trước ngày thi có đổi ngành mà đã đăng kí sang ngành khác được không vậy?

Chào em,
    Em không được chuyển sang ngành khác trước khi thi, tuy nhiên sau 1 năm thì em sẽ được chuyển sang ngành khác nếu đáp ứng một số điều kiện.
    Chúc em thi tốt.
    Last edited by toannv; 19-06-2013, 19:05.

Comment

ehh, sao em nhớ mấy tháng trước có đọc 1 topic có ai nói là: vào ngày thi đh sẽ trg sẽ phát thêm 1 tờ giấy để đk thêm 1 ngành (có thể gọi là dự bị) mà?-?

Comment

Originally posted by nolove1427 View Post
        ehh, sao em nhớ mấy tháng trước có đọc 1 topic có ai nói là: vào ngày thi đh sẽ trg sẽ phát thêm 1 tờ giấy để đk thêm 1 ngành (có thể gọi là dự bị) mà?-?
        Nếu em đã đậu vào trường, thì lúc đó trường sẽ có 1 số chương trình đào tạo đặc biệt như là Cử nhân tài năng, An ninh thông tin, Chương trình Tiên Tiến và Chương trình Chất Lượng Cao. Lúc đó nếu em đủ điều kiện thì em có thể chuyển sang các chương trình đó.

Ví dụ: em đăng ký thi ngành Kỹ thuật phần mềm, nhưng em đủ điểm để được xét vô lớp Cử nhân tài năng thì em có thể vô lớp đó (lớp này thuộc khoa KHMT). Còn trước thi thì ko được chuyển ngành đâu.

Comment

ah, thế cho em hỏi luôn
          đọc trên website em thấy điểm thi>26 thì sẽ dc vào lớp cử nhân tài năng với cả học bổng
          vậy 26 đó là có toán x2 ko hay là chỉ xét tổng 3 môn?

Comment

Originally posted by nolove1427 View Post
            ah, thế cho em hỏi luôn
            đọc trên website em thấy điểm thi>26 thì sẽ dc vào lớp cử nhân tài năng với cả học bổng
            vậy 26 đó là có toán x2 ko hay là chỉ xét tổng 3 môn?
            Năm ngoái thì 26 điểm (có nhân hệ số) được vào kỹ sư tài năng ngành ANTT, 23 điểm (có nhân hệ số) được vào cử nhân tài năng ngành KHMT.
            Năm nay, thông tin này sẽ có sau ngày 30/09/2013

Comment

ok, ty mấy anh/chị)

Comment

chúc bạn thi tốt ^^

Comment

LHQC

Collapse
                Working...
                X