Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ráng mà ra trường @_@

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Tâm sự] Ráng mà ra trường @_@

Đêm hôm ngồi học bài xstk, rớt mất 2 lần rồi đợt này phải ráng mà qua. Đã một lần vì nó mà mắc cạn rồi udency: Càng ngày cái ước muốn ra trường của mình nó càng mãnh liệt, giá mà lúc trước không mắc cạn mấy môn đại cương như xstk với GT2 như thế này chắc hôm 7/6 vừa rồi cũng đi nhận bằng như ai ơi rồi:sosad:

Buồn buồn gõ "for" và thanh address là vô forum uit luôn, mà lâu lắm rồi chẳng tham gia post bài. Cơ bản là forum ít có các topic học thuật, lập trình các thứ quá, ko được như forum uitstudent ngày xưa nên chẳng buồn tham gia post :sad: Hi vọng forum sau này sẽ có nhiều chất hơn xứng với 1 forum của trường IT
    Waiting for the day my nickname get painted black and underlined ...!

ráng ra trường nhưng nghĩ tới cảnh tìm được việc cũng mệt mỏi không kém anh ah

Comment

Nếu nói tới cảnh xin việc thì cứ nhìn đám học mấy ngành kinh tế ra xin việc còn khó hơn mình Cứ nhìn đó mà làm động lực

Comment

Em thấy UIT Student ngày xưa, mặc dù không nhộn nhịp như forum này nhưng các anh ấy support rất kịp thời và tận tình. Đa phần là bàn về lập trình nên không bị loãng bởi các vấn đề khác và quan trọng là có những người rất tận tình viết các bài viết về học thuật rất hay

Comment

Thời hoàng kim ấy mình vẫn còn nhớ. Lúc nào cũng UITS thôi Giờ hầu như chẳng sinh hoạt ở forum lập trình nào hết. Chỉ thi thoảng nhảy qua stackoverflow với codeproject là hết :stick:

Comment

Originally posted by 08520099 View Post
            Thời hoàng kim ấy mình vẫn còn nhớ. Lúc nào cũng UITS thôi Giờ hầu như chẳng sinh hoạt ở forum lập trình nào hết. Chỉ thi thoảng nhảy qua stackoverflow với codeproject là hết :stick:
            ngày trước cũng nhiều lần anh support em trên đó đó
            em cũng đang nợ môn xác chết thống kê đó, không biết lúc nào mới trả được. lại còn PPLST chưa học nữa =.=
            -----------------------------
            Mai Văn Khải
            Software Engineering, University Information of Technology
            a07d26eb5cbc98f77b36a461eb629456

Comment

Originally posted by 08520099 View Post
              Đêm hôm ngồi học bài xstk, rớt mất 2 lần rồi đợt này phải ráng mà qua. Đã một lần vì nó mà mắc cạn rồi udency: Càng ngày cái ước muốn ra trường của mình nó càng mãnh liệt, giá mà lúc trước không mắc cạn mấy môn đại cương như xstk với GT2 như thế này chắc hôm 7/6 vừa rồi cũng đi nhận bằng như ai ơi rồi:sosad:

Buồn buồn gõ "for" và thanh address là vô forum uit luôn, mà lâu lắm rồi chẳng tham gia post bài. Cơ bản là forum ít có các topic học thuật, lập trình các thứ quá, ko được như forum uitstudent ngày xưa nên chẳng buồn tham gia post :sad: Hi vọng forum sau này sẽ có nhiều chất hơn xứng với 1 forum của trường IT
              Cố lên nhé [MENTION=10028]08520099[/MENTION], sắp hết đời sinh viên rồi đấy .Em lấy anh làm bài học... Sẽ cố gắng k để rớt môn nào, đặc biệt là các môn đại cương cho tới khi ra trường ..... Mặc dù là rất khó để cố ra trường cho đúng hạn. :tire:
              P/s: Em có cảm giác thấy việc học sẽ khó khăn hơn nhiều trong các kì chuyên ngành tới (Trải nghiệm qua môn Lập trình Win rồi) :funny:.
              Last edited by 11520317; 26-06-2013, 12:50.
              Top Best Online - The Best Products Review Website

Comment

ra trường xong rồi phải kiếm việc làm ..hix

Comment

Thấy nick bạn mình 0852... màu đen thui mà ao ước cũng được đen như nó..dự bao lễ tốt nghiệp của bạn bè rồi, tới khi mình tốt nghiệp chắc ko còn ai..

Comment

Originally posted by 08520461 View Post
                    Thấy nick bạn mình 0852... màu đen thui mà ao ước cũng được đen như nó..dự bao lễ tốt nghiệp của bạn bè rồi, tới khi mình tốt nghiệp chắc ko còn ai..
                    Vừa rồi lớp mình tốt nghiệp được 60 người m ơi :vip: Vậy là vẫn còn đấy :vip:

Comment

Mất UITS, mất đi nhiều thứ cần thiết... lúc trước, search code hay gì tương tự thì thấy UITS xuất hiện nhiều... Giờ thì mất hết rồi... haiz.

Comment

em cũng mong vậy nhưng có lẽ không kịp nữa rồi... Xin cảm ơn UIT,....
                        Be different and always different
                        http://archlinuxvn.org/
                        http://theslinux.org
                        http://lab.infosec.xyz

Comment

không biết các bác lo xa quá không chứ thấy đa số sinh viên IT kiếm việc cũng tương đối dễ do nhu cầu xã hội.

Comment

Originally posted by 09520147 View Post
                            không biết các bác lo xa quá không chứ thấy đa số sinh viên IT kiếm việc cũng tương đối dễ do nhu cầu xã hội.
                            A Lâm ơi, nhưng mà em cũng có cùng nỗi lo như mấy anh ni..:udency:....nói chung là đang cố gắng hết mình...:tire::tire:
                            :shy:Đời như củ khoai, mình cắn mình nhai..ai ngờ khoai sùng....f.:shy:

Comment

ra trường xong kiếm việc làm còn mệt hơn nữa ..cố lên

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X