Announcement

Collapse
No announcement yet.

Làm sao để chuyển tín hiệu từ TV sang lab

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Làm sao để chuyển tín hiệu từ TV sang lab

Chào các bạn,
    Mình đang muốn ghi lại các chương trình mình thích trên TV lại. Nhưng không biết làm sao. Theo mình nghĩ là phải chuyển tín hiệu đó sang máy tính trước đã. Bạn nào có cách làm giúp mình với. Cám ơn nhiều nha!
    note: TV có tín hiệu ra là 3 cổng AV (vàng là video, đỏ và trắng là loa). Còn máy tính thì dùng cổng usb hoặc VGA.

Sau một thời gian tìm hiểu thì giờ mình đã tìm ra được cách giải quyết. Mình không muốn đưa nó lên top nên chỉ chỉnh sửa lại bài của mình cho bạn nào muốn làm như mình có thể làm được. Tất cả những gì cần chính là Cáp thu USB Capture AV.
    Hình tham khảo:
    Website đang bán tính thời thời điểm mình sửa bài viết (giá 290k): http://capmaytinh.com/32901_cap-may-...e_day-cap.html

Mình muốn tìm cái này vì giải ngoại hạng sắp diễn ra rồi. Mình không có nhiều tiền để mua tv. Nếu gắng đầu K+ thì với cái này thì xem được rồi.
    Last edited by 08520257; 28-07-2013, 18:44.
    Trần Trung Ngôn UIT-CE 08520257
    My Blog

Originally posted by 08520257 View Post
    Chào các bạn,
    Mình đang muốn ghi lại các chương trình mình thích trên TV lại. Nhưng không biết làm sao. Theo mình nghĩ là phải chuyển tín hiệu đó sang máy tính trước đã. Bạn nào có cách làm giúp mình với. Cám ơn nhiều nha!
    note: TV có tín hiệu ra là 3 cổng AV (vàng là video, đỏ và trắng là loa). Còn máy tính thì dùng cổng usb hoặc VGA.
    Mua một cái TVbox zìa gắn cáp truyền hình vào là cái lap biến thành cái TV, oi dùng pm j đó ghi lại.
    P/s. Chất lượng không đẹp lắm. Kiếm dc cách nào hay thì chỉ mình với
    Đoàn Văn Lịch
    Information System
    University of Information Technology

Comment

Card capture - card kĩ xảo (cắm cổng PCI) cho máy bàn, hoặc USB Capture (tín hiệu vào 2 rắc bông sen 1 hình 1 tiếng) cho laptop. Sau đó thì dùng phần mềm hỗ trợ của nó để ghi lại.

Comment

Originally posted by 07520182 View Post
        Card capture - card kĩ xảo (cắm cổng PCI) cho máy bàn, hoặc USB Capture (tín hiệu vào 2 rắc bông sen 1 hình 1 tiếng) cho laptop. Sau đó thì dùng phần mềm hỗ trợ của nó để ghi lại.
        bro này nói đúng nè, mà hình như USB Capture giờ đâu thấy ai bán nữa đâu, còn card capture thì chỉ dùng PC, chủ topic đòi dùng cho lap. Nếu có card PCMCIA capture, PCMCIA TV TUNER thì được, search google nha bro

Comment

Phức tạp và nhỉ. Mình có 1 cái usb TV. Có thể ghi lại được, nhưng chất lượng rất kém. Có lẽ nếu muốn có video chất lượng cao phải tốn kém nhiều nhỉ. Thanks các bác đã giúp đỡ nha!
          Trần Trung Ngôn UIT-CE 08520257
          My Blog

Comment

còn 1 cách nè bro, kiếm cái máy quay nào tốt tốt ak, để trước tv rồi quay lại =))

Comment

LHQC

Collapse
            Working...
            X