Announcement

Collapse
No announcement yet.

Nợ môn có được hoãn NVQS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Nợ môn có được hoãn NVQS

:stick: Mấy anh chị 06,07 và mấy bạn 08 có nợ môn và bị Lệnh khám sức khỏe NVQS cho em hỏi , còn nợ môn và đang học tại trường năm thứ 5,6 ,khi nộp giấy xác nhận sinh viên đang học tại trường thì có được hoãn NVQS không vậy
    :confuse: Mới nộp giấy xác nhận mà không thấy mấy ổng nói gì, mà tra google, thông tin trái chiều nhiều quá, chả biết như thế nào,lo quá nên đem lên đây hỏi.Có ai bị trường hợp tương tự không ?:beatbrick:

Theo mình biết thì là được đó bạn.
    Originally posted by 08520191 View Post
    :stick: Mấy anh chị 06,07 và mấy bạn 08 có nợ môn và bị Lệnh khám sức khỏe NVQS cho em hỏi , còn nợ môn và đang học tại trường năm thứ 5,6 ,khi nộp giấy xác nhận sinh viên đang học tại trường thì có được hoãn NVQS không vậy
    :confuse: Mới nộp giấy xác nhận mà không thấy mấy ổng nói gì, mà tra google, thông tin trái chiều nhiều quá, chả biết như thế nào,lo quá nên đem lên đây hỏi.Có ai bị trường hợp tương tự không ?:beatbrick:
    Trần Trung Ngôn UIT-CE 08520257
    My Blog

Comment

Originally posted by 08520257 View Post
      Theo mình biết thì là được đó bạn.
      :adore: Thông tin từ nguồn nào vậy bạn ? Có tin tưởng được không ? Đang lo quá

Comment

Khi nào anh còn xin đc giấy tạm hoãn NVQS từ trường nộp cho phường thì không có vấn đề gì cả, đc tam hoãn

Comment

Originally posted by 12520684 View Post
          Khi nào anh còn xin đc giấy tạm hoãn NVQS từ trường nộp cho phường thì không có vấn đề gì cả, đc tam hoãn
          :dribble: Chắc không vậy em ? Tại thấy cái này nên hoang mang quá
          TT - Tôi 22 tuổi, đang là sinh viên Trường đại học Bách khoa. Theo quy định của trường, ngành học của tôi sẽ được đào tạo trong vòng 4,5 năm và thời gian tối đa để hoàn thành là 6,5 năm! Hiện nay do có một số môn học tôi bị nợ nên phải học lại để trả nợ! Tôi đang bước vào năm thứ năm. Vậy tôi có được gọi nghĩa vụ quân sự hay không? Theo luật, hết 25 tuổi tôi mới không được gọi nghĩa vụ quân sự đúng không?

Comment

Chừng nào trường còn ký giấy xác nhận sv cho bạn thì bạn còn được hoãn nghĩa vụ. Mình không có tham khảo tài liệu nào hết. Cha mình từng làm bên tuyển nghĩa vụ ở xã, cha mình nói thế.
            :adore: Thông tin từ nguồn nào vậy bạn ? Có tin tưởng được không ? Đang lo quá
            My Blog

Comment

Chừng nào trường còn ký giấy xác nhận sv cho bạn thì bạn còn được hoãn nghĩa vụ. Mình không có tham khảo tài liệu nào hết. Cha mình từng làm bên tuyển nghĩa vụ ở xã, cha mình nói thế.
              :happy: Thanks thím

Comment

h: Review mọi người là hôm nay có anh dân quân đẹp chai tới trả giấy ở phường về cho mình rồi.Kêu giờ phường không nhận giấy xác nhận nãy nữa, phải đợi đến mùng 5 đi khám sức khỏe, mang giấy này ra, rồi người ta hoãn hay không thì mới biết được :stick:

Comment

Chú ở HCM hả? Chắc chổ chú làm căn quá đó.
                  h: Review mọi người là hôm nay có anh dân quân đẹp chai tới trả giấy ở phường về cho mình rồi.Kêu giờ phường không nhận giấy xác nhận nãy nữa, phải đợi đến mùng 5 đi khám sức khỏe, mang giấy này ra, rồi người ta hoãn hay không thì mới biết được :stick:
                  My Blog

Comment

Chú ở HCM hả? Chắc chổ chú làm căn quá đó.
                    :cry: Ở SG nè , căng quá.Chả biết bữa đi khám sức khỏe có nộp được giấy không? Hay lại bị hốt đi luôn quá

Comment

Nói chung, khi nào các bạn còn học ở Trường thì khi đó bạn vẫn được cấp giấy tạm hoãn NVQS.

Comment

:cry: Ở SG nè , căng quá.Chả biết bữa đi khám sức khỏe có nộp được giấy không? Hay lại bị hốt đi luôn quá
                        Tới tận hôm đơn vị gửi sĩ quan tới gặp gỡ gia đình vẫn còn nộp giấy kịp.

Comment

Originally posted by toannv View Post
                          Nói chung, khi nào các bạn còn học ở Trường thì khi đó bạn vẫn được cấp giấy tạm hoãn NVQS.
                          :smile: Được cấp ngang với được hoãn phải không thầy.Cám ơn thầy

Comment

Originally posted by sinhvien.uit View Post
                            Tới tận hôm đơn vị gửi sĩ quan tới gặp gỡ gia đình vẫn còn nộp giấy kịp.
                            Cám ơn anh.Mai em đi tới chỗ khám sức khỏe rồi sẽ review cho mọi người KQ

Comment

:smile: Được cấp ngang với được hoãn phải không thầy.Cám ơn thầy
                              Không!
                              Được hoãn là khi phường/xã cử người lên trường xác minh xem giấy xác nhận này có đúng là trường cấp hay không, giấy xác nhận còn hiệu lực hay không. Trường trả lời yes thì được, trường mà trả lời là: "không, giấy hết hạn rồi, thằng này vừa bị buộc thôi học hôm qua" thì em cứ về sắp xếp việc gia đình, chia tay người thân chuẩn bị lên đường.

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X