Announcement

Collapse
No announcement yet.

Nợ môn có được hoãn NVQS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by sinhvien.uit View Post
    Không!
    Được hoãn là khi phường/xã cử người lên trường xác minh xem giấy xác nhận này có đúng là trường cấp hay không, giấy xác nhận còn hiệu lực hay không. Trường trả lời yes thì được, trường mà trả lời là: "không, giấy hết hạn rồi, thằng này vừa bị buộc thôi học hôm qua" thì em cứ về sắp xếp việc gia đình, chia tay người thân chuẩn bị lên đường.
    :beatbrick: Chài.Em đang còn trả nợ , xin được giấy xác nhận mà anh
    :look_down: Chưa bị đuổi , giấy còn hạn anh ơi

Comment

Huhu.Hôm nay em đi khám.Mang cái giấy trễ hạn , 5 năm khóa 4 năm ra, mấy ông bên quân đội cứ bắt bẻ,hết khóa đào tạo rồi, không tính nợ.Như vậy có đúng không mọi người ? Em còn xin được giấy xác nhận của trường mà.Em cũng tìm hiểu mấy cái thông tư liên tịch 175/2011 và mới nhất là 3/2013 thì vẫn được hoãn.Mà chả hiểu sao mấy ổng lại nói thể.Hic, kiểu này tiêu em rồi

Comment

Đi NVQS đi bạn

Comment

Originally posted by 08520191 View Post
          Huhu.Hôm nay em đi khám.Mang cái giấy trễ hạn , 5 năm khóa 4 năm ra, mấy ông bên quân đội cứ bắt bẻ,hết khóa đào tạo rồi, không tính nợ.Như vậy có đúng không mọi người ? Em còn xin được giấy xác nhận của trường mà.Em cũng tìm hiểu mấy cái thông tư liên tịch 175/2011 và mới nhất là 3/2013 thì vẫn được hoãn.Mà chả hiểu sao mấy ổng lại nói thể.Hic, kiểu này tiêu em rồi
          Viết tờ đơn xin hoãn nghĩa vụ, đính kèm giấy xác nhận. Quote rõ ra là trong điểm mấy, khoản nào, của điều bao nhiêu thì em được hoãn. Trình đơn lên ban chỉ huy quân sự của phường, phường sẽ trả lời bằng văn bản. Nói chung là phải chơi bằng văn bản, không có đấu võ mồm.
          Còn chuyện hết tính nợ hay không tính nợ thì bên quân sự phải làm việc với nhà trường. Trường bảo thằng này vẫn còn là sinh viên thì OK. Nên ráng làm sao thì làm đừng để tới hôm quân sự nó lên đây trường bảo em hết hạn thì ngồi cười nhá.

Comment

giấy trễ hạn là giấy gì. bạn xin cái giấy mới nhất của trường ý. @@ đây là lúc nên áp dụng các môn lý luận chính trị, triết học mac lê min để nói chuyện với mấy anh dân quân đó :sad:
            Nghe nói dạo này hột vịt lộn 5 ngàn 1 trứng, ko biết cụ thể thế nào hay chỉ là tin đồn thôi.
            À mà mình có bán hosting để làm website, forum, các bạn có nhu cầu thì ủng hộ mình nha - http://host.myth.vn

Comment

Originally posted by 08520197 View Post
              giấy trễ hạn là giấy gì. bạn xin cái giấy mới nhất của trường ý. @@ đây là lúc nên áp dụng các môn lý luận chính trị, triết học mac lê min để nói chuyện với mấy anh dân quân đó :sad:
              Hic, mới đi khám về nè.Không lẽ cái giấy đó không có giá trị sao mọi người ?

Comment

Hic, mới đi khám về nè.Không lẽ cái giấy đó không có giá trị sao mọi người ?
                Các bạn nên đọc kỹ luật đi. Theo qui định thì năm nào bạn cũng phải đi khám sức khỏe cả và năm nào bên quân sự cũng rà lại danh sách để xem các bạn có còn được hoãn nữa không? Nếu không được hoãn và đủ điều kiện thì bạn sẽ được thực hiện một nghĩa vụ và quyền lợi thiêng liêng của mình.

Comment

Xin lỗi cho em hỏi ngoài lề chút. Giấy xác nhận sinh viên của trường mình có thời hạn là bao lâu vậy ạ?
                  Trương Hoài Giang
                  Gmail - Facebook - LinkedIn

Comment

Originally posted by 12520119 View Post
                    Xin lỗi cho em hỏi ngoài lề chút. Giấy xác nhận sinh viên của trường mình có thời hạn là bao lâu vậy ạ?
                    .... 1 giây thôi em.
                    Theo thông lệ, như tất cả các Trường khác, phòng CTSV chỉ xác nhận các bạn ABC đang là SV của UIT tại thời điểm ký. Không xác nhận ngày mai bạn đó có phải là SV của UIT :shock:

Comment

Originally posted by toannv View Post
                      .... 1 giây thôi em.
                      Theo thông lệ, như tất cả các Trường khác, phòng CTSV chỉ xác nhận các bạn ABC đang là SV của UIT tại thời điểm ký. Không xác nhận ngày mai bạn đó có phải là SV của UIT :shock:
                      Thầy ơi, em nộp giấy xác nhận đang là sinh viên năm 5 khóa 2008-2012 mà người ta không chịu, người ta nói tính theo niên khóa đào tạo 4 năm thì em hết hạn hoãn nvqs rồi thầy.Em coi luật thì thấy em vẫn còn trong khóa đào tạo của trường mà (có thể kéo dài thêm 2 năm).Em mới khám sức khỏe xong, không nộp được giấy xác nhận, trúng tuyển 1 cái là phải đi sao thầy ơi

Comment

Thầy ơi, em nộp giấy xác nhận đang là sinh viên năm 5 khóa 2008-2012 mà người ta không chịu, người ta nói tính theo niên khóa đào tạo 4 năm thì em hết hạn hoãn nvqs rồi thầy.Em coi luật thì thấy em vẫn còn trong khóa đào tạo của trường mà (có thể kéo dài thêm 2 năm).Em mới khám sức khỏe xong, không nộp được giấy xác nhận, trúng tuyển 1 cái là phải đi sao thầy ơi
                        em cũng đang thắc mắc vấn đề này :sosad: hiện tại thì trên TpHCM không hiểu sao làm gắt NVQS lắm thầy ơi :sosad:
                        "Measuring programming progress by lines of code is like measuring aircraft building progress by weight." - Bill Gates

Comment

Đúng rồi, nhưng họ cũng kiểm tra kỹ à, đang học (dù trễ hạn)thì chưa có trường hợp nào phải đi cả.

Originally posted by 12520136 View Post
                          em cũng đang thắc mắc vấn đề này :sosad: hiện tại thì trên TpHCM không hiểu sao làm gắt NVQS lắm thầy ơi :sosad:
                          NVQS là quyền lợi và nghĩa vụ thiêng liêng của thanh niên. Xu thế ở TpHCM và cả nước là đưa thanh niên có trình độ đi NVQS.

Comment

Tui trả lời trong post #19 rồi mà. Làm việc bằng văn bản chứ không có chơi "nói". Còn không thì em cứ đi vui vẻ, admin sẽ lót gạch hóng thread "Tự sự sau khi đi nghĩa vụ quân sự của thanh niên UIT"

Comment

Originally posted by sinhvien.uit View Post
                              Tui trả lời trong post #19 rồi mà. Làm việc bằng văn bản chứ không có chơi "nói". Còn không thì em cứ đi vui vẻ, admin sẽ lót gạch hóng thread "Tự sự sau khi đi nghĩa vụ quân sự của thanh niên UIT"
                              Em cám ơn anh.Em sẽ chơi văn bản :haha:

Comment

hazzz, thế là ra trường đằng nào mình củng bị hốt ah, cái này hơi căng ah

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X