Announcement

Collapse
No announcement yet.

Nên học ngành mạng máy tính và truyền thông hay an ninh thông tin?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Nên học ngành mạng máy tính và truyền thông hay an ninh thông tin?

e đam mê CNTT từ hồi còn học lớp 8,e rất thích ngành mạng.nhưng năm nay có ngành an ninh thông tin.e đang phân vân k biết chọn ngành nào?mơ ước của em là 1 hacker.mong anh chị giúp đỡ.sang năm e thi vào trường này.giúp e với!

tre? trau =))... Chac' la thich lam hacker game vo lam ... gunny .... dung' ko .. tre? trau qua em oi

Comment

Originally posted by itgroup35 View Post
      tre? trau =))... Chac' la thich lam hacker game vo lam ... gunny .... dung' ko .. tre? trau qua em oi
      Trước khi nói người khác thì nên nhìn mình 1 tí đi, hacker có nhiều loại, học an ninh thông tin có thể làm Hacker mũ trắng. Nếu bạn nghĩ hacker chỉ là hack cheat bot mấy cái game như thế thì mình nghĩ bạn mới là trẻ trâu đó.

Comment

Originally posted by nhokboyprokute View Post
        e đam mê CNTT từ hồi còn học lớp 8,e rất thích ngành mạng.nhưng năm nay có ngành an ninh thông tin.e đang phân vân k biết chọn ngành nào?mơ ước của em là 1 hacker.mong anh chị giúp đỡ.sang năm e thi vào trường này.giúp e với!
        chào bạn,
        nếu bạn có đủ khả năng thì theo mình bạn nên đăng ký vào ngành kỹ sư tài năng an ninh thông tin, năm ngoái ngành này lấy 26đ (đã nhân hệ số 2 môn toán) hoặc 20đ không nhân hệ số, dự đoán năm nay điểm trúng tuyển vào ngành này sẽ tăng cao. còn nếu bạn không đủ khả năng như thế thì bạn nên chọn ngành công nghệ thông tin. đây là 1 ngành đào tạo mới. 2 ngành này đào tạo chuyên sâu về vấn đề an ninh rất thích hợp cho ai có đam mê về bảo mật. Hiện tại đại học công nghệ thông tin là trường công lập duy nhất đào tạo 2 ngành này, và 2 ngành này hiện nay đều do khoa mạng máy tính và truyền thông quản lý, hy vọng sẽ được gặp lại bạn.

Comment

cái ngành CNTT sao năm rồi k có trời? :-((
          muốn học ANTT nhưng điểm thi thấp lè tè, giờ có cái CNTT như là "ANTT loại thường" như thế này mà k dc học, không biết năm 3 nếu cố gắng thì có được chuyển ngành hay không ? :-ss

TEL: 01673 27 47 68
          Email: nguyennt.uit@gmail.com
          Facebook: facebook.com/nguyennt.kb

Comment

Originally posted by 12520294 View Post
            cái ngành CNTT sao năm rồi k có trời? :-((
            muốn học ANTT nhưng điểm thi thấp lè tè, giờ có cái CNTT như là "ANTT loại thường" như thế này mà k dc học, không biết năm 3 nếu cố gắng thì có được chuyển ngành hay không ? :-ss
            không được......

Comment

Originally posted by nhokboyprokute View Post
              bạn muốn trở thành 1 hacker thì không nhất thiết phải ANTT thì mới ok! nếu khả năng thi vào không đc thì có thể đăng kí vào MMT, quan trọng là sau khi vào trường bạn phải biết làm gì để trở thành 1 hacker ^^ còn khái niệm hacker chắc là hơi dài để mà định nghĩa nó ^^

Comment

không phải đâu anh.e đâu có chơi mấy game đó đâu mà hack.với lại e chả thích hack mấy cái đó.e bắt đầu nghiên cứu mạng từ hồi lớp 9,năm ni e lên 12 hiện đang học lớp nâng cao toán lí hoá sinh của trường.e đam mê ngành mạng lắm!e k phải trẻ trâu đâu nhé!

Comment

đâu anh, ANTT hình như bên học viện kỹ thuật mật mã họ vẫn đào tạo mà, năm nay có thêm học viện bưu chính viễn thông mở thêm ngành này
                  Originally posted by 11520549 View Post
                  chào bạn,
                  nếu bạn có đủ khả năng thì theo mình bạn nên đăng ký vào ngành kỹ sư tài năng an ninh thông tin, năm ngoái ngành này lấy 26đ (đã nhân hệ số 2 môn toán) hoặc 20đ không nhân hệ số, dự đoán năm nay điểm trúng tuyển vào ngành này sẽ tăng cao. còn nếu bạn không đủ khả năng như thế thì bạn nên chọn ngành công nghệ thông tin. đây là 1 ngành đào tạo mới. 2 ngành này đào tạo chuyên sâu về vấn đề an ninh rất thích hợp cho ai có đam mê về bảo mật. Hiện tại đại học công nghệ thông tin là trường công lập duy nhất đào tạo 2 ngành này, và 2 ngành này hiện nay đều do khoa mạng máy tính và truyền thông quản lý, hy vọng sẽ được gặp lại bạn.

Comment

Originally posted by muonhocdh View Post
                    đâu anh, ANTT hình như bên học viện kỹ thuật mật mã họ vẫn đào tạo mà, năm nay có thêm học viện bưu chính viễn thông mở thêm ngành này
                    nhưng 2 trường đó đâu phải đại học đâu em.

Comment

Nhưng nó vẫn cấp bằng đại học chính quy chứ anh
                      nhưng 2 trường đó đâu phải đại học đâu em.

Comment

Em thấy mấy anh học IT bảo phần mềm có thị trường rộng lớn hơn, hướng tới nhiều mục tiêu tiêu dùng, ANTT thì phát triển trong thị trường hẹp hơnh:
                        I don't know the secret to success, but the secret to failure is trying to please everyone

Comment

Originally posted by muonhocdh View Post
                          Nhưng nó vẫn cấp bằng đại học chính quy chứ anh
                          Hình như nó chỉ cấp bằng học viện thôi em à.

Comment

Originally posted by tara95 View Post
                            Em thấy mấy anh học IT bảo phần mềm có thị trường rộng lớn hơn, hướng tới nhiều mục tiêu tiêu dùng, ANTT thì phát triển trong thị trường hẹp hơnh:
                            đúng đấy, phần mềm có thị trường rộng hơn, Nhưng chính sự phổ biến của nó mà hiện nay có rất nhiều phần mềm đáp ứng được nhu cầu của khách hàng, Nếu phần mềm của em tự viết mà muốn đủ sức cạnh tranh với các phần mềm khác thì phần mềm của em phải mới lạ và thân thiệt với người sử dụng..... Hy vọng em sẽ thành công với sự lựa chọn của mình.

Comment

đúng đấy, phần mềm có thị trường rộng hơn, Nhưng chính sự phổ biến của nó mà hiện nay có rất nhiều phần mềm đáp ứng được nhu cầu của khách hàng, Nếu phần mềm của em tự viết mà muốn đủ sức cạnh tranh với các phần mềm khác thì phần mềm của em phải mới lạ và thân thiệt với người sử dụng..... Hy vọng em sẽ thành công với sự lựa chọn của mình.
                              Vâng em hiểu ý anh rồi. Em đăng kí KTPM, nhưng có cơ hội thì em vẫn muốn thử sức với ANTT hơn. ANTT đang nóng hơn bao giờ hết và cũng trong mấy ngày gần đây:angry:
                              I don't know the secret to success, but the secret to failure is trying to please everyone

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X