Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỏi đáp về chương trình chất lượng cao

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by truongremo View Post
    Em xin lỗi mọi người trả lời giúp vì em không biết hỏi ai:
    Em thi Bách Khoa (QSB) ngành Khoa Học Máy Tính (D480101) khối A1 điểm là Toán 7 + Lí 6+ Anh văn 5.5 = 18.5
    Em ở Gia Lai, ưu tiên nữa là 20 =>> Rớt
    nay em muốn học ở trường ĐH CNTT (QSC) nhưng không biết trường có xét nv2 không, đã hỏi rất nhiều nhưng em vẫn mơ hồ, vì câu trả lời là nguyện vọng bổ sung, phân ngành
    Mong mọi người giúp đỡ em, nếu không đủ điều kiện vào trường xin mọi người tư vấn giúp em 1 trường học cntt tương đối ạ ( trừ HUTECH hay FPT ... nha mọi ng, điều kiện kinh tế có hạn0
    em cảm ơn :'(
    ai bẩu ko thi QSC cơ

Comment

Originally posted by truongremo View Post
      Em xin lỗi mọi người trả lời giúp vì em không biết hỏi ai:
      Em thi Bách Khoa (QSB) ngành Khoa Học Máy Tính (D480101) khối A1 điểm là Toán 7 + Lí 6+ Anh văn 5.5 = 18.5
      Em ở Gia Lai, ưu tiên nữa là 20 =>> Rớt
      nay em muốn học ở trường ĐH CNTT (QSC) nhưng không biết trường có xét nv2 không, đã hỏi rất nhiều nhưng em vẫn mơ hồ, vì câu trả lời là nguyện vọng bổ sung, phân ngành
      Mong mọi người giúp đỡ em, nếu không đủ điều kiện vào trường xin mọi người tư vấn giúp em 1 trường học cntt tương đối ạ ( trừ HUTECH hay FPT ... nha mọi ng, điều kiện kinh tế có hạn0
      em cảm ơn :'(
      Rất tiết là em đã không biết lượng sức mình mà thi vào trường kia, nếu đăng ký QSC thì em đã dư điểm khá nhiều.:sad:

Năm nay nguồn tuyển sinh dồi dào nên trên 90% trường không tuyển NV2. Trừ một số trường hợp đặc biệt như là lượng người trúng tuyển mà không nhập học quá nhiều. Tuy nhiên em không nên quá hy vọng vào trường hợp "trên lý thuyết" như thế. Hãy đặt hy vọng vào những cơ hội thiết thực hơn.

Còn về trường thì kiểu như FPT thì không nên chọn vì học phí đắt (4 năm cũng cỡ vài trăm triệu). Mấy trường dân lập khác thì anh không dám chắc về chất lượng.
      Nếu em muốn học CNTT thì có thể chọn hệ CĐ của ĐH KHTN, chất lượng đảm bảo hơn dân lập mà học phí cũng bình dân. Sau đó em có thể liên thông qua trường anh học tiếp ở KHTN thì tùy em.

Chúc em may mắn và có một quyết định đúng đắn cho mình!

Comment

mình phân vân quá nửa muốn theo học nửa thì ko? vì học phí tới 25tr/năm lận, gấp 4 lần, ngại xin gia đình quá?

Comment

Originally posted by whitefang View Post
          mình phân vân quá nửa muốn theo học nửa thì ko? vì học phí tới 25tr/năm lận, gấp 4 lần, ngại xin gia đình quá?
          lớp CLC mới 25tr mà. k thì học lớp thường giỏi cũng cân dc v

Comment

Nói chung là em theo dõi ở htp://tuyensinh.uit.edu.vn vì ngày 8 -> 10/08 UIT sẽ công bố kế hoạch tuyển NVBS vào các lớp CLC, TN, CTTT (nội dung các chương trình này có ở web site http://tuyensinh.uit.edu.vn )
            Theo quan sát cá nhân của Tôi thì điểm xét các chương trình CLC, CTTT không lệch lắm so với điểm chuẩn của các ngành đó :sunglasses:
            Chương trình CLC: KTMT, HTTT, CNPM
            Chương trình TT: HTTT
            TN: KHMT, An ninh TT

Comment

Originally posted by toannv View Post
              Nói chung là em theo dõi ở htp://tuyensinh.uit.edu.vn vì ngày 8 -> 10/08 UIT sẽ công bố kế hoạch tuyển NVBS vào các lớp CLC, TN, CTTT (nội dung các chương trình này có ở web site http://tuyensinh.uit.edu.vn )
              Theo quan sát cá nhân của Tôi thì điểm xét các chương trình CLC, CTTT không lệch lắm so với điểm chuẩn của các ngành đó :sunglasses:
              Chương trình CLC: KTMT, HTTT, CNPM
              Chương trình TT: HTTT
              TN: KHMT, An ninh TT
              ủa thầy. chắc tại e k đọc kĩ nhưng mà thui hỏi đại :d. NVBS là nv2 cho mấy bn mà k dk nv 1 vô trường ý hả thầy???? vậy nếu BK qua dk thì thọt mất :nosebleed:
              tại e nhớ chỉ có NV1 với NVPN thui mà thầy

Comment

Em nên đọc kỹ ở http://tuyensinh.uit.edu.vn/tin-tuc-...thu-khoa-.html

Comment

hơ. vậy nếu e dk lớp CLC thì phải chọi với mấy bro bên BK hay KHTN rùi ( :unhappy:

Comment

Originally posted by siverkylin View Post
                    hơ. vậy nếu e dk lớp CLC thì phải chọi với mấy bro bên BK hay KHTN rùi ( :unhappy:
                    Nói chung là em nên nộp sớm vì cứ 20 ngày là xét 1 đợt. Năm ngoái điểm đợt 2 cao hơn đợt 1 đến 4 điểm.

Comment

Thầy toannv cho em hỏi:
                      1. Chương trình CLC với chương trình TT của ngành HTTT có khác gì nhau không thầy?
                      2. Mức học phí của chương trình CLC và chương trình HTTT là bao nhiêu ạ?
                      3. Đối với Chương trình đào tạo Tiên tiến: Thí sinh có chứng chỉ tiếng Anh TOEFL ITP 400 điểm hoặc các chứng chỉ tương đương trở lên không phải dự kiểm tra tiếng Anh. Những thí sinh khác sẽ dự kiểm tra tiếng Anh do trường tổ chức, đạt tương đương TOEFL ITP 400 điểm trở lên sẽ được đưa vào diện xét tuyển.
                      Chương trình TT đòi hỏi phải có TOEFL ITP 400 mới được theo học à thầy? Hay chỉ dự kiểm tra tiếng anh để xếp lớp ạ?
                      Last edited by maxz; 08-08-2013, 20:08.

Comment

cho em hỏi em đã trúng tuyển ngành mạng máy tính và truyền thông của trương. Em muốn đăng kí chương trình CLC Kỹ thuật phần mềm có được không ? Để đăng ký có cần chứng chỉ tiếng anh hay phải qua bài kiểm tra nào không và mức cụ thể học phí, bằng cấp thời gian và điều kiện học tập thế nào ạ
                        em cảm ơn

Comment

Em đã đọc thông báo về xét tuyển chương trình chất lượng cao.Em muốn hỏi là điểm đó thì có tính điểm KV không.Mong các thầy sớm hồi âm.

Comment

Ngành kỹ thuật phần mềm chương chình CLC học phí ra sao! mình cần phải xét tuyển với các trường khác nữa sao? em tưởng là trường mình không chứ? vậy muốn ĐK thì khi nào ĐK? Mong thầy sớm giúp đỡ ạ

Comment

Em thi Khoa học máy tính của bách khoa đc 20 đ >> rớt
                              muốn nộp vào học trường mình, vậy làm sao mọi ng giúp em vs, điểm đã nhân là 27

Comment

Em đã trúng tuyển nghành KHMT với 20đ chưa x2 Toán vậy em đăng kí chương trình CLC của Kỹ Thuật Phần Mềm được không ???
                                Last edited by zeclee920; 07-11-2014, 10:42.

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X