Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cho em hỏi về chương trình toán đh

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 12520136
    replied
    Originally posted by i_am_bad_boy View Post
    ngó ngó :angry:
    hình như mấy anh hông có đề cập tới hình học, lên đại học không có hình phải không mấy anh?
    hình học thì sẽ học trong giải tích 2

Leave a comment:

• emc2
    replied
    có bạn ạ, mình đang xem tài liệu và bắt đầu ngu đây, khó hiểu quá

Leave a comment:

• i_am_bad_boy
    replied
    ngó ngó :angry:
    hình như mấy anh hông có đề cập tới hình học, lên đại học không có hình phải không mấy anh?

Leave a comment:

• 12520603
    replied
    Sinh viên năm 1, học kì đầu sẽ học giải tích 1 (số phức và giải tích nhiều biến) và đại số tuyến tính (mấy cái ma trận .v.v...) mấy môn này phải học nhiều lần thì ms chắc đc... :v laster:

Leave a comment:

• 12520694
    replied
    Originally posted by emc2 View Post
    vậy sinh viên năm I, toán sẽ học những phần nào ạ.TKS
    Năm I em sẽ học Giải Tích 1, Giả Tích 2 và Đại số Tuyến Tính.

Cụ thể như anh trên kia đã nói, Giải Tích thì đạo hàm và tích phân, Đại số thì ma trận và pt, hpt.

Leave a comment:

• emc2
    replied
    vậy sinh viên năm I, toán sẽ học những phần nào ạ.TKS

Leave a comment:

• 11520537
    replied
    Về giải tích thì em sẽ học như lớp 11 và lớp 12 nhưng ở mức độ cao hơn: Số phức (y nguyên lớp 12), Tích phân nhiều biến (lớp 12 chỉ học tích phân 1 biến đúng không?), Đạo hàm riêng cho hàm nhiều biến (lớp 11 chỉ có 1 biến), chuỗi số (lớp 11 mới chỉ học đến dãy số thôi), phương trình vi phân (đỉnh cao của kỹ thuật là đây, vừa đạo hàm vừa tích phân, lại còn nhiều biến nữa chứ!! vui vui).
    Về đại số thì chỉ xoay quanh ma trận và các hệ phương trình nhiều biến (cũng đơn giản thôi).
    Về xác xuất thống kê thì rất khó (xác xuất lớp 11 không ăn nhằm gì đâu).
    Về Toán rời rạc thì đề cập đến lý thuyết đồ thị, các cấu trúc rời rạc (yên tâm, vì môn này chỉ là học lại các môn trước một cách hệ thống và chuẩn mực hơn).
    Về toán kỹ thuật thì vận dụng lại đại số và giải tích để giải các bài toán thực tế (đây là cái bạn cần để đi làm, như các phép biến đổi Z, Forio, Laplace, dòng tín hiệu, ...).
    Và kiến thức cần chuẩn bị là: Đạo hàm (lớp 11), Dãy số (lớp 11), Tích phân (lớp 12), số phức (lớp 12), lượng giác (10 + 11), xác xuất-thống kê (lớp 11).
    Chúc em học tốt ở bậc đại học.

Leave a comment:

• emc2
    started a topic Cho em hỏi về chương trình toán đh

Cho em hỏi về chương trình toán đh

Phần nhập môn của Ct toán đh ta sẽ học gì đầu tiên ạ. Toán Đh gồm những phần nào các anh cho miêu tả cho em biết được không ạ.

LHQC

Collapse
Working...
X