Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cho em hỏi về tỉ lệ giới tính trong lớp học :">

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• dungvt
    replied
    Originally posted by 12520658 View Post
    Hỏi nữ nhìu nữ ít chi e. Đầu năm ngoái c zô forum cũng thấy mấy a hỏi rùm beng, cuối cùng zô trường roy trái tim a nào cũng ham hố bay qua USSH, UEL hết :look_down: :happy:
    Cái này là do bệnh "Bụt chùa nhà không thiêng thôi". Em thuộc khoa nào vậy?

Thân,
    Trí Dũng

Leave a comment:

• i_am_bad_boy
    replied
    Originally posted by 12520658 View Post
    Hỏi nữ nhìu nữ ít chi e. Đầu năm ngoái c zô forum cũng thấy mấy a hỏi rùm beng, cuối cùng zô trường roy trái tim a nào cũng ham hố bay qua USSH, UEL hết :look_down: :happy:
    vậy là em biết tương lai của em thế nào rồi :sogood:

Leave a comment:

• 12520658
    replied

Leave a comment:

• 11520034
    replied
    Originally posted by truonganpn View Post
    Câu của thầy Toàn chắc cũ rồi, bây giờ lương ở lại trường hơn 4tr rồi, dư ra tận mấy trăm nghìn cơ.

Hơi lạc chủ đề nhưng so về số sinh viên nữ được giữ lại và số giảng viên nữ hiện có thì khoa Khoa học máy tính không ít hơn khoa nào cả.
    confirm :sexy:

Leave a comment:

• dungvt
    replied
    Originally posted by 11520286 View Post
    em lấy giới hạn của hàm sau là ra tỉ lệ nam/ nữ: f(x)= x/0 Với x là số lượng nam sinh viên
    Sai chắc. Theo kinh nghiệm làm công tác quản lý sinh viên của thầy ToanNV truyền lại mà tôi để cập ở trên thì nhìn vậy chứ chưa chắc biết được có phải nam hay không đâu.

Ai-goo,
    Trí Dũng

Leave a comment:

• 11520286
    replied
    em lấy giới hạn của hàm sau là ra tỉ lệ nam/ nữ: f(x)= x/0 Với x là số lượng nam sinh viên

Leave a comment:

• truonganpn
    replied
    Originally posted by 09520548 View Post
    Em chỉ tường thuật lại câu nói của thầy Toàn thôi thầy ơi, chứ với em thì em hâm mộ những người sau khi tốt nghiệp được giữ lại trường lắm
    Câu của thầy Toàn chắc cũ rồi, bây giờ lương ở lại trường hơn 4tr rồi, dư ra tận mấy trăm nghìn cơ.

Hơi lạc chủ đề nhưng so về số sinh viên nữ được giữ lại và số giảng viên nữ hiện có thì khoa Khoa học máy tính không ít hơn khoa nào cả.

Leave a comment:

• iter
    replied
    đi học hay đi ngắm gái cái chủ đề này năm nào cũng có hết

Leave a comment:

• toannv
    replied
    Câu của Thầy Hải (cũng không nguyên văn luôn): thay vì làm bên ngoài 20 triệu/tháng (để dành được 10 triệu/tháng) thì đến 8 năm mới đủ tiền đi du học nước ngoài. Còn với những bạn được giữ ở lại Trường thì chỉ cần 2 năm là có cơ hội được đi du học nước ngoài miễn phí.

Leave a comment:

• dungvt
    replied
    Originally posted by 11520605 View Post
    thầy ơi, hình như thầy nói nhầm chủ đề, ý e là nữ đc cưng quá trời luôn đó thầy, nguyên lớp nam để 1 bạn nữ đi ấy casset đó thầy, 8/3 lớp tổ chức ĐẠi hội ( 1 phần đỡ tốn tiền mua quà hay tổ chức 8/3 cho nữ , =(( ) ...
    Thì ý tôi đang nói là các bạn nữ cũng có nhiều cơ hội và được ưu ái (tất nhiên tôi không nói thay cho các bạn nam hay không phải nam trong lớp em). Nếu các bạn nam không biết điều thì sau này lỡ 1 người làm cô giáo mà mình vẫn ngồi ở trong lớp thì ... :hellboy:

(Ai đọc không hiểu còn được không lẽ em đọc cũng không hiểu ẩn ý vậy!!!)

Trí Dũng

Leave a comment:

• 09520548
    replied
    Originally posted by dungvt View Post
    Chào em,

Nhưng trong 2 sinh viên nữ được giữ lại khoa Mạng máy tính thì 1 cô đã được đi du học tại Hàn Quốc, 1 cô đang học Cao học trong nước.
    Việc ở lại trường có nhược điểm là lương chưa chắc đã được như ý nhưng cơ hội đi học tiếp lên cao nhiều hơn, điều mà những người làm trong các công việc khác khó có điều kiện thực hiện.

Tất nhiên đây là lựa chọn định hướng nghề nghiệp của mỗi người. Khi chọn nghề giáo thì hiện nay cũng có nhiều lý do, tôi không vơ đũa cả nắm nhưng nếu không có nhiều các thầy cô tâm huyết chấp nhận lương ít mà vẫn bám nghề dạy thì lấy đâu ra các trường Đại học cho các em tranh nhau thi vào.

Trân trọng,
    Trí Dũng
    Em chỉ tường thuật lại câu nói của thầy Toàn thôi thầy ơi, chứ với em thì em hâm mộ những người sau khi tốt nghiệp được giữ lại trường lắm

Leave a comment:

• 11520605
    replied
    thầy ơi, hình như thầy nói nhầm chủ đề, ý e là nữ đc cưng quá trời luôn đó thầy, nguyên lớp nam để 1 bạn nữ đi ấy casset đó thầy, 8/3 lớp tổ chức ĐẠi hội ( 1 phần đỡ tốn tiền mua quà hay tổ chức 8/3 cho nữ , =(( ) ...
    Originally posted by dungvt View Post
    Khoa khác thế nào tôi không rõ chứ Khoa Mạng là sinh viên nữ giỏi được giữ lại khoa làm giảng viên.

Trí Dũng

Leave a comment:

• dungvt
    replied
    Originally posted by 09520548 View Post
    Bữa học Sinh hoạt công dân cuối khóa, phần thông tin về tỉ lệ lương của sinh viên trường mình khi ra trường thì thầy Toàn nói 1 câu khá phũ như sau: Các bạn thấy có phần tỉ lệ lương dưới 4tr/tháng đó là của những bạn tốt nghiệp loại giỏi được giữ lại trường
    Chào em,

Nhưng trong 2 sinh viên nữ được giữ lại khoa Mạng máy tính thì 1 cô đã được đi du học tại Hàn Quốc, 1 cô đang học Cao học trong nước.
    Việc ở lại trường có nhược điểm là lương chưa chắc đã được như ý nhưng cơ hội đi học tiếp lên cao nhiều hơn, điều mà những người làm trong các công việc khác khó có điều kiện thực hiện.

Tất nhiên đây là lựa chọn định hướng nghề nghiệp của mỗi người. Khi chọn nghề giáo thì hiện nay cũng có nhiều lý do, tôi không vơ đũa cả nắm nhưng nếu không có nhiều các thầy cô tâm huyết chấp nhận lương ít mà vẫn bám nghề dạy thì lấy đâu ra các trường Đại học cho các em tranh nhau thi vào.

Trân trọng,
    Trí Dũng

Leave a comment:

• 09520548
    replied
    Originally posted by 10520257 View Post
    Chắc không Thầy, để em tuyên truyền về lớp, cho mấy bạn qua Thái bớt.
    Bữa học Sinh hoạt công dân cuối khóa, phần thông tin về tỉ lệ lương của sinh viên trường mình khi ra trường thì thầy Toàn nói 1 câu khá phũ như sau: Các bạn thấy có phần tỉ lệ lương dưới 4tr/tháng đó là của những bạn tốt nghiệp loại giỏi được giữ lại trường

Leave a comment:

• dungvt
    replied
    Originally posted by 12520909 View Post
    như Danh nói vậy thì giống như viết code, có mã giả...hóa ra sẽ có "gái giả" àk? :funny:
    Chào em,

Theo lời thầy ToanNV nói (tôi trích dẫn không nguyên văn vì không nhớ chính xác) là "Sinh viên trường mình có X phần trăm là con gái, phần còn lại thì có nam và không chắc về giới tính"

Thân ái,
    Trí Dũng

Leave a comment:

LHQC

Collapse
Working...
X