Announcement

Collapse
No announcement yet.

Quá nhiều hoang mang cần các Tiền Bối hỗ trợ.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by 08520257 View Post
    Wa, chạy kiểu này thì nghèo sớm đó em.
    Nếu không kẹt xe thì tới Bến Thành k 45ph, kẹt xe có khi trên 1 tiếng. Từ ktx khu A tới Bến Thành là 20km.
    Đi đường nội thành làm sao đi được 40km/h chứ. Lâu lâu đoạn nào trống mới chạy được thôi. Còn đèn đỏ nữa chi.
    Nếu không đi hẻm thì 35~40km/h là bình thường.
    Khoảng cách giữa bạn và ước mơ của bạn là bao xa ?

Comment

Originally posted by duaxanh View Post
      chương trình học e nghe mấy anh chị nói là khá nặng nhưng cũng không không đến nối nào,
      con gái học uit nhiều ko mọi người, mà con gái học uit có khổ hơn con trai không
      vì e dân mù công nghệ chưa biết mô tê gì hết nên hơi sợ,
      nghe mấy anh chị nói học uit thì phải biết trước chút chút phải không vậy
      Chào em,

Nếu ai cũng biết hết rồi mới học vậy thì vai trò đào tạo của trường để làm gì em? Cái quan trọng là khả năng tự học của em thế nào. Khi vào trường Đại học, thầy cô không còn đóng vai trò là người dạy thuần túy, tức là không phải là người nhồi kiến thức vào đầu các em. Thầy cô trong trường Đại học là giảng viên tức là người giảng giải, dẫn dắt, định hướng giúp các em tự học một cách có hiệu quả nhất (về lý thuyết thì phải là thế, tuy nhiên thực tế có khác biệt cũng là điều thường thấy trong cuộc sống nên mong là không ai tranh cãi về vấn đề này nhé). Khi đó thì từ 1 người chưa biết về công nghệ, em phải thu thập được kiến thức và trình bày được thành quả của mình thì mới ra trường được.

Nếu em học ngành Mạng máy tính thì cũng giới thiệu sơ qua cho em biết là thủ khoa và á khoa trong đợt tốt nghiệp đầu tiên của khoa Mạng là nữ cả nhé. Hai chị đã được giữ lại khoa làm giảng viên, một chị đang là học viên cao học tại Việt Nam còn một chị được học bổng đi học ở Hàn Quốc rồi. Nói như thế để em biết nữ mà vào được khoa Mạng là có tương lai sáng lạn lắm. Mấy khoa khác nữ cũng có thành tích nhưng mà thôi, đội nhà thì phải bênh tí.

Chúc em thành công và mong gặp lại em tại Khoa Mạng!
      Thân ái,
      Trí Dũng

Comment

LHQC

Collapse
      Working...
      X