Announcement

Collapse
No announcement yet.

Xin các 95er các UITer K8 tương lai biết gõ tiếng Việt có dấu.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Tâm sự] Xin các 95er các UITer K8 tương lai biết gõ tiếng Việt có dấu.

Tình hình là mình dạo quanh các Topic và thấy các bạn đã xác định là sẽ đậu UIT không biết gõ tiếng Việt có dấu nhiều quá. Còn các bạn mà không biết cách gõ Tiếng Việt thì chuyển sáng hoàn toàn bằng tiếng Anh đi nhá. Không thì gõ tiếng Anh rồi dùng Google dịch rồi post qua Forum cũng được không ai nói gì đâu nhé.
    Có lẽ là các bạn lúc đăng kí vào forum thì các bạn cũng đã check vào ô Tôi Đồng ý các điều khoản của diễn đàn đúng không??? vậy thì làm theo đi. Các bạn chuẩn bị là Tân Sinh viên nên chưa bị tuýt còi đấy chứ các UITer mà đánh không có dấu thử xem có ăn thẻ không??
    Vấn đề tiếp theo là post bài có nội dung nhé. Không hỏi lung tung ví dụ như có bạn nào đó hỏi về xe buýt đó??? bạn có thể lên google hay bất cứ trang tìm kiếm nào và kiếm ra thông tín đó vậy mà cũng lên fr post bài cho được. rồi nữa có rất nhiều bạn đã hõi về KTX thì các bạn có thể vào đó kiếm thông tin nhưng rồi cũng cố post thêm một bài có nội dung gần giống vậy rồi các UITer lại mất công trả lời thêm 1 lần nữa.
    Đấy chỉ là ý kiến của mình gạch đá xin chịu

Tặng các em K8 [link đã xóa] :salute:

Lên thẳng unikey.org down nhé :brick: đợt trước unikey bị dính virus 1 lần rồi.
    Last edited by Admin; 12-07-2013, 17:12.
    Để hoàn thành một công việc ta có thể mất 10 năm, 20 năm hoặc cả đời
    Nhưng để phá hủy nó thì một ngày là đủ!!!!

Comment

Originally posted by 12520143 View Post
      Tặng các em K8 [link đã xóa] :salute:
      đưa nguồn cho chính chủ nhé bạn !
      Website chính thức của UniKey. Bộ gõ tiếng Việt trên Windows, Linux, macOS, iOS phát triển bởi Phạm Kim Long.
      Be different and always different
      http://archlinuxvn.org/
      http://theslinux.org
      http://lab.infosec.xyz

Comment

Originally posted by iter View Post
        Tình hình là mình dạo quanh các Topic và thấy các bạn đã xác định là sẽ đậu UIT không biết gõ tiếng Việt có dấu nhiều quá. Còn các bạn mà không biết cách gõ Tiếng Việt thì chuyển sáng hoàn toàn bằng tiếng Anh đi nhá. Không thì gõ tiếng Anh rồi dùng Google dịch rồi post qua Forum cũng được không ai nói gì đâu nhé.
        Có lẽ là các bạn lúc đăng kí vào forum thì các bạn cũng đã check vào ô Tôi Đồng ý các điều khoản của diễn đàn đúng không??? vậy thì làm theo đi. Các bạn chuẩn bị là Tân Sinh viên nên chưa bị tuýt còi đấy chứ các UITer mà đánh không có dấu thử xem có ăn thẻ không??
        Vấn đề tiếp theo là post bài có nội dung nhé. Không hỏi lung tung ví dụ như có bạn nào đó hỏi về xe buýt đó??? bạn có thể lên google hay bất cứ trang tìm kiếm nào và kiếm ra thông tín đó vậy mà cũng lên fr post bài cho được. rồi nữa có rất nhiều bạn đã hõi về KTX thì các bạn có thể vào đó kiếm thông tin nhưng rồi cũng cố post thêm một bài có nội dung gần giống vậy rồi các UITer lại mất công trả lời thêm 1 lần nữa.
        Đấy chỉ là ý kiến của mình gạch đá xin chịu
        Chuẩn, UIT mà còn như vậy là chết.....:salute:

Comment

Originally posted by JackeLong95 View Post
          Chuẩn, UIT mà còn như vậy là chết.....:salute:
          Suốt thời gian ở trường thì em sẽ gặp các thể loại sinh viên không biết tiếng Anh... không biết xài email... không biết tắt mở máy tính... không biết xài Google :brick: nói chung là rất bực mình, và không hiểu các bạn ấy thi vào UIT làm gì khi không thể tự trang bị cho mình các kiến thức tối thiểu về IT???

Comment

Originally posted by Admin View Post
            Suốt thời gian ở trường thì em sẽ gặp các thể loại sinh viên không biết tiếng Anh... không biết xài email... không biết tắt mở máy tính... không biết xài Google :brick: nói chung là rất bực mình, và không hiểu các bạn ấy thi vào UIT làm gì khi không thể tự trang bị cho mình các kiến thức tối thiểu về IT???
            Như vậy thì mấy người đó chắc là không có đam mê, chỉ biết đậu rồi vào học đại thôi, thật tiếc cho những người có đam mê mà không có cơ hội vào được UIT, có thể sẽ lãng phí nhiều thiên tài á :sad:

Comment

Originally posted by Admin View Post
              Em nghĩ là nên làm mạnh tay với các trường hợp không gõ tiếng Việt và spam tràn lan chứ ạ. Năm em thi vào trường có dùng nick [MENTION=18143]duytung[/MENTION], chỉ cần post bài sai box là ngay lập tức ăn thẻ, hoặc nếu có các topic nội dung giống nhau thì sẽ gộp lại thành 1 topic. Không hiểu sao năm nay không làm vậy nữa ạ? Cứ để spam vậy trôi hết các topic quan trọng khác xuống dưới :brick:
              [CENTER]CHỮ KÍ LÀ CÁI GÌ ẤY NHỈ - TỚ CŨNG KO BIẾT NỮA CƠ ::sogood::

Comment

Originally posted by 12520769 View Post
                Em nghĩ là nên làm mạnh tay với các trường hợp không gõ tiếng Việt và spam tràn lan chứ ạ. Năm em thi vào trường có dùng nick [MENTION=18143]duytung[/MENTION], chỉ cần post bài sai box là ngay lập tức ăn thẻ, hoặc nếu có các topic nội dung giống nhau thì sẽ gộp lại thành 1 topic. Không hiểu sao năm nay không làm vậy nữa ạ? Cứ để spam vậy trôi hết các topic quan trọng khác xuống dưới :brick:
                Chuẩn luôn, nhất là cái topic dự đoán điểm chuẩn đó, nó hay vậy mà cứ bị đẩy xuống phía dưới :shy:

Comment

Originally posted by JackeLong95 View Post
                  Chuẩn luôn, nhất là cái topic dự đoán điểm chuẩn đó, nó hay vậy mà cứ bị đẩy xuống phía dưới :shy:
                  còn nhiều cái hot hơn mà bị đẩy xuống dưới hết rồi.
                  ---->>>>>>>>>>>>>>>>>>>>> http://forum.uit.edu.vn/threads/33529
                  Trang cá nhân của t này: ----->>>https://www.facebook.com/12520484ntt <<<-----
                  Email của t này: ----->>> 12520484@gm.uit.edu.vn <<<-----
                  Yahoo này: takemetoyourheart1212@yahoo.com.vn

Comment

LHQC

Collapse
                  Working...
                  X