Announcement

Collapse
No announcement yet.

Lỗi font chữ trong mysql

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Lỗi font chữ trong mysql

chào các bạn,
    Mình đang làm 1 project nho nhỏ liên quan tới webservice nhưng mình không hiểu tại sao khi mình load dữ liệu lên web nó lại lỗi font chứ. Mặc dù đã thử rất nhiêu cách. Mình xin gửi các bạn code và database của mình:Product1.php.zip localhost.sql.zip
    Last edited by hoathuongphuoc; 07-11-2014, 10:27.

...values(N'Nguyễn Văn A',.....)

Comment

lỗi này mình cũng đang bị.
      Last edited by 09520221; 14-07-2013, 21:45.

Comment

sửa mysql_query("SET NAMES UTF-8"); thành mysql_query("SET NAMES 'utf8'"); xem sao

Comment

ai pro vào giúp với. Mình sữa vẫn ko được.

Comment

thử dùng cái này nhé: mysql_set_charset('utf8',$biến_kết_nối); trong đó $biến_kết_nối=mysql_connect('tên_server','account' , 'password');
            :sunglasses:Hoàng Khắc Hùng HTTT K6:sunglasses:
            Liệu Khi Nào Trong Gầm Cầu Vắng Vẻ
            Ta Vô Tình Lượm Nhặt Giải Nobel
            Facebook

Comment

Làm như bạn #2 chỉ ấy
              Waiting for the day my nickname get painted black and underlined ...!

Comment

Không được các bạn ơi. Có ai có cách khác không.hic.Đang cần gấp quá.

Comment

Ban thử tạo lại database xem sao.

Comment

để sử dụng tiếng việt trong mysql thì các bạn cần : Khi lưu database xuống thì dùng encode là utf8 và khi đọc dữ liệu lên cũng phải theo kiểu utf8 . Bạn có thể seach trên google họ nói chi tiết về cái này !

Comment

Em đã làm được rồi. Nhưng cho em hỏi chút, khi em dùng json_encode để chuyển từ array sang json thì chữ tiếng việt nó biến thành những kí tự, không phải tiếng việt. Em có search trên mạng thì họ bảo đó là dạng khi chuyển sang json. Thế cho em hỏi khi lấy dữ liệu từ json, có cách nào chuyển lại font tiếng việt không ạ. Em xin cảm ơn.

Comment

Originally posted by hoathuongphuoc View Post
                        Em đã làm được rồi. Nhưng cho em hỏi chút, khi em dùng json_encode để chuyển từ array sang json thì chữ tiếng việt nó biến thành những kí tự, không phải tiếng việt. Em có search trên mạng thì họ bảo đó là dạng khi chuyển sang json. Thế cho em hỏi khi lấy dữ liệu từ json, có cách nào chuyển lại font tiếng việt không ạ. Em xin cảm ơn.
                        Theo mình nghĩ đó là mã utf8 chắc convert được thử dùng tool này xem sao. Từ Utf8 thành unicode.
                        Lúc mới vào UIT :byebye:
                        Học xong năm 1: :haha:
                        Học xong năm 2: :sexy:
                        Học xong năm 3: :baffle:

Comment

@.@ người ta làm web mà em nói dùng tool là sao ta ?
                          Originally posted by 12520018 View Post
                          Theo mình nghĩ đó là mã utf8 chắc convert được thử dùng tool này xem sao. Từ Utf8 thành unicode.
                          @ chủ topic : tốt nhất bạn đưa lên một ví dụ và cái json của bạn để dễ check !

Comment

Bữa trước mình làm 1 cái web cũng bị lỗi này, mò mãi mà vẫn chưa sửa được. Nhưng lên host chạy thử thì bình thường

Comment

Quang trọng là trong db bạn đang lưu được tiếng việt chưa? nếu đã lưu dc thì vấn đề là ở chổ hiển thị, bạn nó như thế không rõ ràng ai biết mà giúp?

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X