Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Làng Đại Học] review suýt bị cướp -- bị tẩn một trận !

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Làng Đại Học] review suýt bị cướp -- bị tẩn một trận !

Lang thang trên VOZ - thấy một câu chuyện xảy ra ở Làng Đại Học . Chia sẻ cho mấy bạn để sau này rút kinh nghiệm

Mình cũng gọi là sinh viên lâu năm,sống ở cái làng đại học này hơn 3 năm mà lần đầu tiên gặp cái trường hợp này
    có lẽ mấy bé sinh viên năm nhất nên đọc cái này để tránh và có kinh nghiệm để không bị thiệt hại ( quá lớn ?!?)
    số là trưa nay tầm 2h chiều đi ăn xong đeo 2 cái lap chạy lên hội quán cài cái Win cho con bé em mới mua lap ( lên hội quán có wifi down cho nhanh )

Chạy tới khúc ngã 3 gần trường Quốc tế - ngã 3 đi vô hồ đá
    mình chạy chiếc Ju mượn của thằng bạn , chạy cũng từ từ thôi,đang đeo đồ nặng mà
    bỗng thấy cái bóng kè kè sát bên , 2 thằng ăn mặc giống cái bang hằm hằm nhìn mình, được 3 giây nó kè xe mình vào vỉa hè
    lúc này mình biết có biến rồi, nó ép đầu xe nên không tới được, trong đầu chợt nghĩ đến mấy cái dàn cảnh cướp xe nên rút ngay chìa khóa ra NẮM CHẮC TRONG TAY :angry:
    cùng lúc thì thằng ngồi sau ( khoảng m65, đen, tướng be) chửi : cái đ* mẹ mày chạy kiểu gì chặt đầu xe tao
    nhìn thấy mình rút chìa khóa nó bay vào bem mình
    thằng chở cầm mũ bay zô luôn, tấp mình rớt zô hàng rào gai thép ngay sau lưng ( lủng áo, áo tay ngắn nên bắp tay xước khá nhiều )
    nhưng nó toàn cầm mũ chọi zô đầu mình đội mũ bảo hiểm nên ko xi nhê gì, mình thì rớt cmn zô thế cụt nên chỉ biết đỡ
    với lại cũng ko dám bật lại, vì tụi nó rất hăng :surrender:
    tầm 30s tụi nó đập mấy chục cái thì có 1 thằng nữa từ xa chạy lại cầm mũ tấp mình tiếp
    lúc này mình chạy ra được khúc thì gặp nó
    cũng xác định pha này mềm nhưng bật lại thì ko ăn được với lại sẽ nặng nề
    mình mặc dù bị dập như vậy nhưng ko để nó lấy chìa được, thấy mấy pha này rõ ràng là 2 thằng đập còn thằng kia sẽ lấy xe mình phắn nếu nó có chìa
    lúc đó lưng mình thì mang 2 cái lap
    mình phi thẳng vào tiệm cafe bên đường thì cái đm con mụ kêu mày đi ra ngoài đi, tụi nó vào lại làm vỡ đồ tao :surrender::surrender: (mình thua bà này luôn)
    lúc đó người ta bu lại coi khá đông
    2 thằng ngồi xe, còn thằng tầm m65 mình nói ở trên nó như trúng tà, hình như chỉ muốn ăn thịt mình , mình chạy ra đó nó vẫn lem le theo, lúc mình chui vô quán nó chở 2 thằng kia nhưng đm nó vẫn muốn leo xuống bem mình mặc 2 thằng kia hét : cái đ*. mẹ mày chạy xe đi
    nói thật lúc đó mình cũng rất hoảng, tại có làm gì nó đâu rõ ràng là muốn kiếm chuyện ở đó đông mà nó còn manh động như vậy
    có lời khuyên với mấy em sinh viên ở đây :
    - mấy đứa ở khu B sau hồ đá trời tối hoặc chiều hạn chế đi một mình, đặc biệt sau 9h đêm, nếu thấy 2 thằng chạy 1 xe hoặc nhiều hơn ở đằng sau thì chạy thật nhanh đến nơi sáng, đông người :badsmell:
    - không may bị dừng xe thì rút ngay chìa khóa ra rồi nói gì thì nói, nếu nó hung thì chạy, vừa chạy vừa la
    - và không nên đi bộ vào cái khu vực đen đó một mình / bất cứ giờ nào
    đến giờ còn hơi ê cái vai , mấy thằng này nói chung tầm 24 - 3x
    bản thân muốn yên ổn , 3 năm chả đánh nhau gì, nhậu quanh năm với dân ở đây mà ko ngờ bị đập như cái mền rách, về nghĩ mới thấy tức
    nếu còn gặp lại mình sẽ có bài review cách đánh người canh thời gian nằm viện ( mình có quen thân 2 ông anh khá có số ở khu vực )
    đôi lời tâm sự ...
    game android

kiểu này dân 4 mắt IT thảm rùi...

Comment

Sắm cái gì phòng thân đi bạn, chứ cứ để như mềm rách thế thì te tua mất!!:doubt: :doubt: , thời buổi này thanh niên làng Đh càng ngày càng manh động và trắng trợn hơn.
      Đời không trả cát sê
      Nên sống không cần diễn

Comment

rồi.....năm sau em qua khu B, kiểu này....:sad:

Comment

Originally posted by 11520124 View Post
          Sắm cái gì phòng thân đi bạn, chứ cứ để như mềm rách thế thì te tua mất!!:doubt: :doubt: , thời buổi này thanh niên làng Đh càng ngày càng manh động và trắng trợn hơn.
          giờ biết sắm cái gì bay giờ a??
          nó đã làm thì chưa bỏ mạng là may rồi a ạ. Em là em bỏ của chạy lấy người thôi. Của làm lại đc chứ người nuôi gần 20 năm mới đc như vậy đó a
          Trang cá nhân của t này: ----->>>https://www.facebook.com/12520484ntt <<<-----
          Email của t này: ----->>> 12520484@gm.uit.edu.vn <<<-----
          Yahoo này: takemetoyourheart1212@yahoo.com.vn

Comment

Originally posted by 11520124 View Post
            "Sắm" "đồ" cũng ko giúp qua khỏi nếu chẳng may bị như thế đâu... Tốt nhất là tự đề phòng, ngăn chặn trc khi nó xảy ra ( đi đường đông, đừng tỏ thái độ gì, đừng để nhiều tiền trong người ... ) , nếu gặp những trường hợp như vậy thì phải hành động một cách thông minh chứ đừng đôi co và dùng vũ lực để đấu lại bọn nó.( Nếu đôi co với đấu lại thì chỉ tổ thiệt thân thôi... )

- Nhanh tay khóa cổ xe máy cất chìa khóa.
            - La lớn : Cướp, giết người... tùy độ nguy hiểm...
            - Chạy nhanh đến chỗ đông người , nhờ người giúp đỡ

Mà hình như trong làng ĐH có chốt dân phòng mà ĐHQG lập ra để phản ứng nhanh mấy vụ này. Kiếm số điện thoại lưu vô máy luôn

Vài lời khuyên...

Comment

Tụi nó đi cướp trắng trợn thế, kiểu gì cũng có "đồ" ... :shot::vip:..

Comment

Chắc phải dành tiền đi mua cái máy in 3D quá :-" :love:

Comment

Chuyện hết sức bình thường ở Làng Đại học thôi. Mình gặp 1 lần, sống chết với tụi nó ngay tại đường rẽ xuống trường mình à. Vào buổi tối vắng vẻ, hôm đó mình cùng 2 thằng bạn đang đi trên đường về, đến gần tới cái lô cốt của các chú bảo vệ thì gặp 2 thằng cao trên 1m70, 1 thằng mập và 1 thằng gầy, hùng hổ lao vào bọn mình mà k hiểu rõ lý do. Thiết nghĩ bọn này là bọn bụi đời, hoặc đang bị "thất tình", hoặc đang bức xúc chuyện gì đó. Bọn nó đánh bọn mình, bọn mình cũng kháng cự lại. Cơ mà bọn nó trâu quá, chịu gần không nổi thì may quá, có cơ động chạy qua dồn, bọn nó chạy. Hôm đó, trước lúc đi chơi, mình đã thấy cơ động chạy riết quanh làng đại học, ắt hẳn có chuyển gì k lành xảy ra. Và bọn mình đã thực hư xác nhận điều đó là đúng.... Và rất may ....... Mình còn sống.
                  Top Best Online - The Best Products Review Website

Comment

Nói thì đau lòng nhưng ra đường bị chuyện gì bạn đừng mong có người ra giúp... trừ phi mình có phúc đức của ông bà cha mẹ để lại. Mình nói TQ thế này thế nọ nhưng VN cũng thế thôi, cũng không khác gì đâu. Tốt nhất là hạn chế mang tài sản đắt tiền, tiền mặt... ra đường. Con gái có điều kiện thì mua lọ xịt hơi cay. Con trai thì chạy một ngày 5 km. . Không thì tập sức chịu đựng. Còn nữa nếu nó có xin thì... đưa cho nó. Rồi vác thân về nhà một cách an toàn nhất. Anh nào xác định mình có thể chơi lại (ăn cướp có bao giờ đi một mình, có bao giờ không mang theo dao?) thì cứ chơi.
                    Blog Hứa Anh Tôi trên mạng xã hội: Hứa Anh + | FaceBook | Thủ thuật Máy tính

Comment

Nghe hoảng quá mấy bác ạ. ( Năm sau ở khu B. chắc là đi bus chứ không dám đi một mình rồi. Mà không biết bus nó có vào tới tận bên trong KTX không cơ chứ :cry::cry:.
                      Tầm này chắc là sáng ra rửa cái mặt rồi đón bus đi học. Chiều tầm 4 5h thì đi bộ về khu A rồi đón bus về. :nosebleed:. Kiểu thế này chắc tối chập choạng mà lỡ có nhậu nhẹt gì thì kiếm nhà bạn ở ké luôn qá. Không thì vào Khu A ngủ thôi. :choler::choler:
                      -Trần Hữu Danh-
                      -GameUIT - SE-
                      ...Slowly... But Strongly...
                      clbgameuit.com F/clbgameuit

Comment

Lúc đó anh có mang gì quí giá trong người không? :canny:
                        Originally posted by 11520317 View Post
                        Chuyện hết sức bình thường ở Làng Đại học thôi. Mình gặp 1 lần, sống chết với tụi nó ngay tại đường rẽ xuống trường mình à. Vào buổi tối vắng vẻ, hôm đó mình cùng 2 thằng bạn đang đi trên đường về, đến gần tới cái lô cốt của các chú bảo vệ thì gặp 2 thằng cao trên 1m70, 1 thằng mập và 1 thằng gầy, hùng hổ lao vào bọn mình mà k hiểu rõ lý do. Thiết nghĩ bọn này là bọn bụi đời, hoặc đang bị "thất tình", hoặc đang bức xúc chuyện gì đó. Bọn nó đánh bọn mình, bọn mình cũng kháng cự lại. Cơ mà bọn nó trâu quá, chịu gần không nổi thì may quá, có cơ động chạy qua dồn, bọn nó chạy. Hôm đó, trước lúc đi chơi, mình đã thấy cơ động chạy riết quanh làng đại học, ắt hẳn có chuyển gì k lành xảy ra. Và bọn mình đã thực hư xác nhận điều đó là đúng.... Và rất may ....... Mình còn sống.
                        -Trần Hữu Danh-
                        -GameUIT - SE-
                        ...Slowly... But Strongly...
                        clbgameuit.com F/clbgameuit

Comment

ghét nhất cái thể loại côn đồ ,vô cớ đánh người này,ỷ mạnh hiếp yếu.nếu mình có quyền thì mình đem sử bắn hết cho nó chừa

Comment

Originally posted by 12520054 View Post
                            Nghe hoảng quá mấy bác ạ. ( Năm sau ở khu B. chắc là đi bus chứ không dám đi một mình rồi. Mà không biết bus nó có vào tới tận bên trong KTX không cơ chứ :cry::cry:.
                            Tầm này chắc là sáng ra rửa cái mặt rồi đón bus đi học. Chiều tầm 4 5h thì đi bộ về khu A rồi đón bus về. :nosebleed:. Kiểu thế này chắc tối chập choạng mà lỡ có nhậu nhẹt gì thì kiếm nhà bạn ở ké luôn qá. Không thì vào Khu A ngủ thôi. :choler::choler:
                            vào tận cổng nhé m. đừng nói m chưa bao giờ qua khu B đi

Comment

Originally posted by 11520278 View Post
                              ghét nhất cái thể loại côn đồ ,vô cớ đánh người này,ỷ mạnh hiếp yếu.nếu mình có quyền thì mình đem sử bắn hết cho nó chừa
                              Chúng ta không làm đc gì vì chúng ta là SV chỉ biết tri thức không biết côn đồ. nên lẳng lặng bỏ đi chứ k dám chống nó chích cho 1 phát thì về nhà dưỡng thương

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X