Announcement

Collapse
No announcement yet.

[hỏi] Các cài win xp cho máy không có ổ CD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [hỏi] Các cài win xp cho máy không có ổ CD

Chào các bạn,
    Hiện tại chị mình có dùng con acer aspire one 10", RAM 1GB, CPU atom. Máy hiện đang chạy win7 ultimate do mình cài. Tuy nhiên do cấu hình máy quá thấp và cài win 7 máy chạy rất chậm. Mình đã cố tạo 1 usb boot để cài win xp. Nhưng làm nhiều lần mà vẫn không được. Không biết tại máy hay tại usb nữa. Bạn nào có cách cài win xp thì giúp mình với. Cám ơn nhiều!
    Trần Trung Ngôn UIT-CE 08520257
    My Blog

anh có thể nói rõ cách mà anh tạo USB boot ko?
    có thể cái ISO win xp của anh mất boot
    Originally posted by 08520257 View Post
    Chào các bạn,
    Hiện tại chị mình có dùng con acer aspire one 10", RAM 1GB, CPU atom. Máy hiện đang chạy win7 ultimate do mình cài. Tuy nhiên do cấu hình máy quá thấp và cài win 7 máy chạy rất chậm. Mình đã cố tạo 1 usb boot để cài win xp. Nhưng làm nhiều lần mà vẫn không được. Không biết tại máy hay tại usb nữa. Bạn nào có cách cài win xp thì giúp mình với. Cám ơn nhiều!

Comment

Em nghỉ a nên tải bản ghost đa cấu hình của win xp về, sau đó cài thêm 1 chương trình ghost từ ổ cứng. Xong khời động lại máy và bung lại ghost là được, vừa nhanh vừa tiện.

Comment

Dùng mấy chường trình boot nó chỉ trên mạng ấy. Đó giờ anh chỉ làm với win7,8 và ubuntu thôi. Anh làm giống như với win7.
        Mà bữa trước anh làm boot ubuntu bằng cái usb của anh, khởi động băng máy anh thì không được, nhưng đưa cho máy bạn anh thì lên.
        Originally posted by 12520909 View Post
        anh có thể nói rõ cách mà anh tạo USB boot ko?
        có thể cái ISO win xp của anh mất boot
        Trước giờ anh chưa bao giờ ghost máy cả. Mà anh cũng không thích ghost máy.
        Originally posted by 09520635 View Post
        Em nghỉ a nên tải bản ghost đa cấu hình của win xp về, sau đó cài thêm 1 chương trình ghost từ ổ cứng. Xong khời động lại máy và bung lại ghost là được, vừa nhanh vừa tiện.
        Trần Trung Ngôn UIT-CE 08520257
        My Blog

Comment

Anh dùng thử phần mềm WinSetupFromUSB để burn xem sao, em thử cài cho con asus của em rất OK

Comment

cái ISO win xp anh backup từ đĩa hay tải onl nhỉ?
            anh thử tải lại ISO win xp link từ microsoft+ đổi USB khác
            Originally posted by 08520257 View Post
            Dùng mấy chường trình boot nó chỉ trên mạng ấy. Đó giờ anh chỉ làm với win7,8 và ubuntu thôi. Anh làm giống như với win7.
            Mà bữa trước anh làm boot ubuntu bằng cái usb của anh, khởi động băng máy anh thì không được, nhưng đưa cho máy bạn anh thì lên.

Trước giờ anh chưa bao giờ ghost máy cả. Mà anh cũng không thích ghost máy.
            Last edited by 12520909; 18-07-2013, 14:52.

Comment

a lên mạng tìm ghost onekey xài thử .đơn giản hơn

Comment

anh ấy nói ko thích Ghost:dribble:
                Originally posted by 12520784 View Post
                a lên mạng tìm ghost onekey xài thử .đơn giản hơn

Comment

LHQC

Collapse
                Working...
                X