Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Giật tít]Cử nhân ĐHCNTT-ĐHQGTPHCM tốt nghiệp loại GIỎI không biết cài Win và soft

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Giật tít]Cử nhân ĐHCNTT-ĐHQGTPHCM tốt nghiệp loại GIỎI không biết cài Win và soft

Như tít, nhưng vì giật với lại số ký tự có hạn nên thêm tí thông tin: Đây là cử nhân hệ ... đào tạo từ xa :">

Nguồn:
    Ngày ra trường ai cũng vui khi nhận được bằng. Còn tôi thì không định hình được mình sẽ làm gì với tấm bằng cử nhân công nghệ thông tin – điều bao nhiêu người mơ ước có được.

Em thật bất ngờ khi đọc những dòng tâm sự của anh giống hệt như em bây giờ. Em đã tốt nghiệp cử nhân CNTT theo hệ đào tạo từ xa của Trường ĐH CNTT (ĐHQGTPHCM). với tấm bằng loại giỏi, điều mà tất cả các sinh viên của khoá trên và lớp em đều chưa thể làm được điều ấy, ngày tốt nghiệp ai ai cũng cảm thấy hâm mộ em (vì gần 1000 sinh viên mới có em tốt nghiệp loại giỏi). Nhưng thật chất em chả biết gì về công nghệ, những điều bình thường nhất của Cử nhân CNTT: cài Win, cài đặt phần mềm, word, excel.......mà em bây giờ cũng không rành lắm.Giống như anh em lại muốn định hình theo con đường Marketing. Nhiều người cho rằng em đang đi sai hướng, nhưng không vì thế mà em lùi bước. Em mới nhận được học bỗng về khoá học chuyên về Marketing mà các doanh nghiệp vừa tổ chức tthi tuyển. Đây là cơ hội mà em mong ước, em sẽ cố gắng hết sức và mong muốn trở thành Doanh nhân thành đạt Em hy vọng con đường em chọn lựa sẽ giống như anh.
    Chúc anh luôn thành đạt
    Thân chào./.
    truongvantungit89 - 9 giờ trước Trả lời| Thích83
    Bạn nào có dư gạch dùng để xây lâu đài thì gởi tặng anh ấy nhé.

Edit: vừa soi profile của anh ấy:
    Last edited by tuanta; 19-07-2013, 00:15. Reason: Public thông tin cá nhân mà chưa xin phép
    Khoảng cách giữa bạn và ước mơ của bạn là bao xa ?

Mình cũng chưa biết xài excel nè =))), có điều cài win thì vẫn biết )
    Facebook: Kiều Thắng
    Google Plus: Kiều Thắng
    Thông tin về du học các nước: Du học.

Comment

chém à :hellboy: thế sao mà được loại giỏi được :misdoubt:

Comment

Originally posted by 09520281 View Post
        Mình cũng chưa biết xài excel nè =))), có điều cài win thì vẫn biết )
        Chỉ không rõ là làm sao với trình độ như thế mà vẫn tốt nghiệp được, chẳng những thế còn loại GIỎI.
        Chỉ sợ đây không phải là Cử nhân công nghệ thông tin, mà là cử nhân gian lận thì nguy to
        Khoảng cách giữa bạn và ước mơ của bạn là bao xa ?

Comment

Originally posted by 09520019 View Post
          Chỉ không rõ là làm sao với trình độ như thế mà vẫn tốt nghiệp được, chẳng những thế còn loại GIỎI.
          Chỉ sợ đây không phải là Cử nhân công nghệ thông tin, mà là cử nhân gian lận thì nguy to
          Trường mình có dạy Excel đâu a

Mà người ta cũng nói là k rành lắm chứ đâu có nói là không biết gì đâu a ! :salute:

Em thấy mấy cái này trường mình có dạy đâu ? Toàn phải tự mày mò và hỏi bạn bè ! :beatbrick:

Và nếu tốt nghiệp mà k rành mấy cái này e thấy k phải là ít !

Em đoán thế :angry:
          Mình vì mọi người =====> Mọi người sẽ xem mình như mọi :waaaht:

My Facebook

Comment

Nhiều bạn vào trường mình còn không biết gõ tiếng Việt, thậm chí còn không biết google là gì nữa cơ mà

Comment

Originally posted by 07520182 View Post
              Nhiều bạn vào trường mình còn không biết gõ tiếng Việt, thậm chí còn không biết google là gì nữa cơ mà
              gió mát thế

Comment

MÌnh cũng không biết dùng >offic2007 chỉ dùng để đọc file thôi còn lâu lâu đánh máy thì phải cài thêm 2003 chứ những cái kia hiện đại nhiều chức năng quá
                Phú quý vinh hoa như ảo mộng
                Tiền tài danh vọng tựa phù du....

Comment

Originally posted by 11520278 View Post
                  gió mát thế
                  Cũng không gió đâu anh, dạo mấy topic tâm sự với [TSMT2013] là thấy ngay à
                  [CENTER]CHỮ KÍ LÀ CÁI GÌ ẤY NHỈ - TỚ CŨNG KO BIẾT NỮA CƠ ::sogood::

Comment

Bình thường mà, không biết dùng nhưng biết cách làm ra nó.

Comment

Thì giờ em cũng có biết excel đâu, cũng bt, chã bao giờ đụng tới thì không biết là đúng roài, sợ là học rồi mà vẫn không biết thì.....nguy thật

Comment

Về mấy khoản kỹ năng sử dụng Office, cài win, ... không phải ai cũng rành hết đâu, cái đó tự mình học hỏi thôi. Học xong năm nhất em có tiến bộ là biết cài win 8, office thì tự tìm hiểu, có google mà. Mà em dị ứng nhất là thể loại không biết sử dụng word, hỏi em, em không biết rồi họ bảo học CNTT mà không biết, xin lỗi cái đó là kỹ năng sử dụng phần mềm của mỗi người thôi, dùng nhiều thì biết nhiều, em lâu lâu mới đụng tới. Còn mấy kiến thức về phần cứng máy tính nữa, em vẫn còn mù mờ lắm. Không tìm hiểu, học hỏi thì người khác lại thắc mắc mình học CNTT để làm gì.
                        Trương Hoài Giang
                        Gmail - Facebook - LinkedIn

Comment

Originally posted by 12520119 View Post
                          Về mấy khoản kỹ năng sử dụng Office, cài win, ... không phải ai cũng rành hết đâu, cái đó tự mình học hỏi thôi. Học xong năm nhất em có tiến bộ là biết cài win 8, office thì tự tìm hiểu, có google mà. Mà em dị ứng nhất là thể loại không biết sử dụng word, hỏi em, em không biết rồi họ bảo học CNTT mà không biết, xin lỗi cái đó là kỹ năng sử dụng phần mềm của mỗi người thôi, dùng nhiều thì biết nhiều, em lâu lâu mới đụng tới. Còn mấy kiến thức về phần cứng máy tính nữa, em vẫn còn mù mờ lắm. Không tìm hiểu, học hỏi thì người khác lại thắc mắc mình học CNTT để làm gì.
                          cái này thì nói thiệt ai cũng bị hết ak.bạn bè hỏi anh m biết hack không? anh kêu không biết thì kêu học cntt sao không biết.cntt chứ có phải thánh đâu mà biết hack các kiểu. rõ là nguy hiểm mà.
                          FPT Telecom

Comment

Originally posted by 11520393 View Post
                            Trường mình có dạy Excel đâu a

Mà người ta cũng nói là k rành lắm chứ đâu có nói là không biết gì đâu a ! :salute:

Em thấy mấy cái này trường mình có dạy đâu ? Toàn phải tự mày mò và hỏi bạn bè ! :beatbrick:

Và nếu tốt nghiệp mà k rành mấy cái này e thấy k phải là ít !

Em đoán thế :angry:
                            Chuẩn men!

Comment

dễ hiểu mà bạn, tại trường mình có môn nào là môn cài win đâu:sogood:

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X