Announcement

Collapse
No announcement yet.

các bạn có thích toán nhân 2 ko?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by 12520694 View Post
    Thằng em họ mình hạng nhì QG môn Toán vừa rồi và đã được tuyển thẳng vào ngành CNTT của Đại học Công nghệ ĐHQGHN.
    Mình xem ds đâu có:waaaht:
    Last edited by 12520527; 22-07-2013, 18:06.
    “ Đơm hoa không kết trái thì có sao?

Là cá thì nhất định phải bơi ư?

Ai bảo cuộc đời là phải sống,
    Ai bảo đau khổ rồi cũng sẽ qua,
    Ai bảo bài hát là phải có dạo đầu,

Phá vỡ ranh giới để tìm kiếm điều gì đó...”

Comment

:sogood: cái thời CNTT còn được gọi là Tin Học thì không có Toán khỏi mơ tới tin ... cụ tỉ là cái thời MS-DOS, Window 95... còn giờ thì học toán chỉ là để trau dồi cái kĩ năng tư duy logic... về cái này thì các môn tự nhiên môn nào chả tư duy logic... Cơ mà với tình hình điểm ĐH hiện tại thì toán 4.5, lý 8.5 hóa 5.5 như mình hồi xưa chắc đủ đậu vào khoa KTMT của ĐH CNTT rồi ...
      Một khẩu súng giữ hai trời Nam Bắc,
      Một dấu chân in màu đất hai miền.

------------------------------------------------------

Comment

Thật ra các lý thuyết nền tảng của CNTT hầu hết đều phát biểu bằng các ký pháp toán học, nếu không vững toán các bạn sẽ gặp nhiều khó khăn. Hiện giờ lên google xong vào stackoverflow và codeproject để làm theo hướng dẫn thì chưa thấy gì khó. Đến khi các bạn đọc các sách chuyên ngành sẽ thấy ngay cả những định nghĩa cơ bản nhất cũng dính đến toán.

Tuy nhiên có một vấn đề là ở cấp 3 nhiều bạn chỉ chăm chăm học cách giải toán chứ không tập trung nắm kiến thức nền tảng. Nhiều bạn làm bài phăm phăm nhưng đọc cái định nghĩa lạ hay công thức mới là không hiểu gì cả, bởi vậy điểm thi toán không phản ánh đúng thực lực bản thân lắm. Tuy nhiên quan điểm cá nhân tôi thì cứ cần phải nhân đôi môn toán vì một bạn thí sinh điểm toán cao thì thường là:
        1. Ngoan ngoãn chăm chỉ, chịu khó làm bài tập. Dạng này nhận vào trường cũng OK không có vấn đề gì cả, cần cù sẽ bù mọi thứ.
        2. Không chăm chỉ nhưng bù lại tư duy tốt, giải quyết vấn đề tốt. Dạng này nhận vào thì quá tốt.
        3. Đam mê toán học, kiến thức toán tốt. Dạng này nhận vào trường sau này nếu không thích CNTT theo hướng ứng dụng thì cũng có thể phát triển theo hướng đi về khoa học tính toán, cũng tốt cả.

Nói chung cứ nhân đôi là tốt. Còn nếu bạn không thích nhân đôi? Vậy thì hãy cố gắng thi 2 môn còn lại điểm gấp đôi người khác

Comment

Originally posted by charlie9509 View Post
          chưa :doubt: chụp tấm hình bài kiểm tra xem nào , nói ko phải khoe nhưng thằng bạn mình nó đc giải nhất tp Toán 12 năm nay, một thằng nữa bên Nguyễn Hữu Cầu chuyên toán cũng giải 2 năm ngoái ( thề luôn ) đi thi olympic tin cả 2 đều rớt năm 2011 ( ko đc huy chương gì hết :| ) :embarrassed: và chỉ làm đc một bài rưỡi => thằng bên NHC ko biết thế nào vì ko học chung trường nhưng thằng bạn mình thì cũng lập trình Pascal khá tốt đấy :v ( ko phải mấy bài tập trong sgk thôi đâu ) thế sao vẫn rớt hả bạn ?? :nosebleed: .. còn bản thân mình thì ngược lại 5 phẩy toán nhưng 10 phẩy tin
          p/s: mình là mình nói thật chứ ko war với cậu nhưng có lẽ cậu nói hơi quá... có lẽ 10 tin 7 toán thì còn có thể đc :embarrassed:
          thì em đùa mà

Comment

thế để mình khoe một tí nhá há há đừng đáp gạch toán năm nào cũng trên 9 phẩy, lớp 11 tin mình 9,9 len lớp 12 là 6,8
            Ý mình ở đây là phụ thuộc nhiều yếu tố VD như mình thích lập trình nên điểm tin lớp 11 cao, lên lớp 12 thấy thế nào đó học ko vào vậy thôi, nhưng TIn xuất phát từ toán mà, mấy cái mã máy dùng hệ nhị phân 0110 ấy thì đi ra từ toán mà, ngay Khoa CNTT của KHTN hà nội, Bách khoa HN hay trường bách khoa của Nga thì cũng đc thành lập trên cơ sở khoa Toán Tin mà. Nếu không biết toán mà giỏi CNTT thì mình nghĩ chỉ là máy móc theo một cách nào đó khó mà đi sâu được, đặc biệt là muốn theo lâu dài
            Originally posted by nguynhanam View Post
            thì em đùa mà
            Originally posted by nguynhanam View Post
            chưa chụp tấm hình bài kiểm tra xem nào , nói ko phải khoe nhưng thằng bạn mình nó đc giải nhất tp Toán 12 năm nay, một thằng nữa bên Nguyễn Hữu Cầu chuyên toán cũng giải 2 năm ngoái ( thề luôn ) đi thi olympic tin cả 2 đều rớt năm 2011 ( ko đc huy chương gì hết :| ) và chỉ làm đc một bài rưỡi => thằng bên NHC ko biết thế nào vì ko học chung trường nhưng thằng bạn mình thì cũng lập trình Pascal khá tốt đấy :v ( ko phải mấy bài tập trong sgk thôi đâu ) thế sao vẫn rớt hả bạn ?? .. còn bản thân mình thì ngược lại 5 phẩy toán nhưng 10 phẩy tin
            p/s: mình là mình nói thật chứ ko war với cậu nhưng có lẽ cậu nói hơi quá... có lẽ 10 tin 7 toán thì còn có thể đc

Comment

Nhân đôi tốt mà, đã là UIT thì kỹ năng tính toán phải tốt rồi, UIT chú trọng môn toán cũng vì vậy....Không có lý do nào mà không nhân đôi môn Toán cả :love:

Comment

Vào trường các bạn phải học 5 môn toán nên toán chắc chắn phải ưu tiên nên nhân 2 thôi. ,những ai giỏi toán sẽ có lợi thế
                Hà Tĩnh Quê Choa:sunglasses:
                FACEBOOK

Comment

Toán nhân 2 là chuẩn rồi vì mình làm đc môn này kaka

Comment

-Toán là nền tảng của tất các các môn khoa học khác... Nếu học tốt Toán thì chắc chắn bạn sẽ học tốt Lý...mà Lý cũng là nền tảng của môn Kiến trúc Máy tính.
                    -Với lại, nhân 2 môn nào thì ngành học chắc chắn sẽ sử dụng nhiều kiến thức môn đó...Sau khi các bạn học đại cương toán năm nhất gồm Giải tích 1 , giải tích 2, đại số tuyến tính...,hay học các môn lập trình thì các bạn sẽ hiểu tại sao trường mình nhân 2 điểm môn toán :salute:
                    Faculty of Information Systems:salute:

Comment

Trước khi thi thì thích sau khi thi môn toán thấp quá nên ghét. ước gì nhân đôi anh văn

Comment

LHQC

Collapse
                      Working...
                      X