Announcement

Collapse
No announcement yet.

Chính thức rớt, ai tư vấn giúp mình NV2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

em 17.5 chưa nhân em muốn học ngành Kỹ Thuật Máy Tính, giờ em nên học ở đâu ạ?

Comment

Chào các bạn!
      Có nhiều bạn hỏi Tôi câu này, và câu trả lời như Tôi đã nói ở http://forum.uit.edu.vn/threads/2967...l=1#post192649 . Các bạn chọn Trường nên căn cứ vào:
      - Nền tảng đào tạo và truyền thống của trường
      - Khoa CNTT của các trường đó bắt nguồn từ đâu? Như khoa CNTT của ĐH Bách khoa TpHCM được tách ra từ khoa Điện – Điện tử, khoa CNTT của ĐH KHTN được tách ra từ khoa Toán Tin
      - Chương trình đào tạo, thời gian, bằng cấp. Trường ĐH Bách khoa Đà Nẵng đào tạo kỹ sư trong thời gian 5 năm (http://itf.dut.edu.vn/index.php?opti...d=56&Itemid=99). Còn ở ĐH Công nghệ thông tin thì Đào tạo từ 4 đến 4,5 năm và có cả hệ cử nhân và kỹ sư .
      - Khả năng điểm NVBS của các Trường
      - Và cuối cùng là sở thích của em: Có muốn trải nghiệm cuộc sống sinh viên xa nhà hay không?

Comment

Originally posted by caryno1 View Post
        Vẫn là CNTT. Mình được 17.5 chưa nhân. Ai có cùng hoàn cảnh vào đây cùng nhau bàn bạc đưa ra kế hoạch luôn. Các anh chị UIT cho bọn em lánh tạm vào đây 1 thời gian nhé, cảm ơn các anh chị đã giúp đỡ :happy:
        Nếu gia đình em khá giả thì vào ĐH Văn Lang , đó là 1 sự lựa chọn rất tuyệt vời . Bạn của ba anh làm phó giám đốc của ngân hàng chính sách xã hội luôn đánh giá cao sinh viên tốt nghiệp ĐH Văn Lang , và chị họ của anh có 1 người bạn làm trưởng phòng IT của ngân hàng gì đó anh quên tên rồi , ngày xưa cũng tốt nghiệp Văn Lang , mức thu nhập của anh chàng đó hiện tại là 1100USD/tháng .

Nếu gia đình em không đủ sức để em có thể học tại Văn Lang , thì các trường HUTECH , TĐT , cũng là 1 sự lựa chọn tốt . ( anh ko nắm rõ học phí của HUTECH và TĐT nên ko biết nó có cao hơn Văn Lang hay không)

Không nên vào CNTT của các trường như Nông Lâm .

Nếu không được nữa thì tính sau , có nhiều con đường để thành công .
        Last edited by 12520064; 26-07-2013, 01:46.

Comment

Originally posted by nguynhanam View Post
          Sao mọi người kỳ thị HUI thế nhỉ. Đó là trường lớn 1 năm 30-40k thí sinh. Trường đạo tạo tốt cantin nấu ăn ngon + sạch sẽ. Họ nhà mình 4-5 người đều học ở đó và cũng nói học tốt nhưng phải biết học nhóm + siêng năng + chọn bạn. Còn chất lượng đào tạo thì cũng tốt mà lại đầy đủ
          Lúc thi ĐH mình cũng đậu IUH (trước là HUI) ngành quảng trị kinh doanh.
          Mình công nhận 1 điều IUH cơ sở vật chất rất tốt , những khoa khác mình không biết , nhưng về lĩnh vực CNTT nói chung và lĩnh vực mạng và truyền thông , viễn thông nói riêng họ có thiết bị thí nghiệm rất đầy đủ , những thiết bị của họ rất "xịn", là những thiết bị được các công ty ngoài sử dụng thật, và số trường ĐH có dc thiết bị thí nghiệm và thực hành như IUH là đếm trên đầu ngón tay ( BK HCM còn thua xa IUH về khoảng này) . Giảng viên cũng có những người khá nhiệt tình và tâm huyết.
          Những lí do khiến mình ghét IUH là :
          _ Rất tạp nham , trung cấp , cao đẳng , đại học chung 1 chỗ .
          _ Những lùm xùm về tệ nạn trong trường .
          _ Scandal trong quá khứ khá nhiều.
          _ Cuối cùng là con bồ cũ của mình học trường đó .

Comment

Trường HUI em có tham quan thấy cơ sở vật chất thì miễn bàn còn về sv thì hình như hơi coi thường lẫn nhau. Anh em học đó bảo thế

Comment

Tôn Đức Thắng đóng tiền bao nhiêu mà bảo mắc vậy ????

Comment

Nếu ở miền tây thì vào Đại học Cần Thơ, Vĩnh Long, Đồng Tháp, Trà Vinh.... Theo thứ tự giảm dần
                Lúc mới vào UIT :byebye:
                Học xong năm 1: :haha:
                Học xong năm 2: :sexy:
                Học xong năm 3: :baffle:

Comment

tôn đức thắng 250.000 1 chỉ mà môn nó nhiều chỉ lắm 3->5 chỉ à.tính ra học 1 năm ~10tr mà đánh rớt môn để HS thi lại nhiều lắm.thi lại 1 chỉ 270.000

Comment

Mình cũng 17 điểm.....23(x2), bây h cũng không biết đi đâu nữa :sad:

Comment

Originally posted by marion View Post
                      mình 17đ cũng ko biết đi đâu về đâu nữa, năm nay là năm 2 rồi nên mình ko thể học lại nữa, có ai đưa ra gợi ý giúp mình tìm trườmh học với ( CNTT nha)
                      đại học FPT

Comment

Originally posted by hoang_nam131094 View Post
                        tôn đức thắng 250.000 1 chỉ mà môn nó nhiều chỉ lắm 3->5 chỉ à.tính ra học 1 năm ~10tr mà đánh rớt môn để HS thi lại nhiều lắm.thi lại 1 chỉ 270.000
                        mình đang nhắm đh Sài Gòn và Tôn Đức Thắng ( trường này ở gần nhà ) mà ko biết có vào đc ko, nếu vào đc thì ko biết nên theo trường nào

Comment

Originally posted by marion View Post
                          mình đang nhắm đh Sài Gòn và Tôn Đức Thắng ( trường này ở gần nhà ) mà ko biết có vào đc ko, nếu vào đc thì ko biết nên theo trường nào
                          ''
                          Đại học Sài Gòn hình như năm nay cũng lấy điểm cao lắm bạn :sweat:

Comment

Originally posted by JackeLong95 View Post
                            ''
                            Đại học Sài Gòn hình như năm nay cũng lấy điểm cao lắm bạn :sweat:
                            chắc vậy rồi, năm trước nghe nói CNTT lấy 16đ năm nay sẽ hơn mà còn NV2 nữa chứ

Comment

Có ai còn chỗ nào tốt hơn không, còn không thì học nghành nào thông dụng cũng được, miễn NV2 <= 17 điểm là được :cry:

Comment

Originally posted by JackeLong95 View Post
                                Có ai còn chỗ nào tốt hơn không, còn không thì học nghành nào thông dụng cũng được, miễn NV2 <= 17 điểm là được :cry:
                                mình mới tìm đc cái này chắc phù hợp với mình và bạn http://it.tdt.edu.vn/tuy%E1%BB%83n-sinh
                                NV2 2012 khối A,A1 16đ

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X