Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về điểm sàn và điểm chuẩn

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi về điểm sàn và điểm chuẩn

Các bạn cho mình hỏi với, mình thi được 27 điểm ( đã nhân hs) (21 điểm chưa nhân hs ), nhưng ngành mình chọn là KTPM(27,5), vậy khi giấy báo về thì là đậu hay rớt (ý mình là so với điểm sàn của trường hay so với điểm chuẩn ngành)?? Nếu rớt mình có thể xin vào các ngành khác được không ? Mình thật sự không rõ vấn đề điểm này, ai biết chỉ mình với nhé, rớt vì 0,5 thấy nó tồi tệ sao ấy, cả đêm chả ngủ được

0,5 điêm huyền thoại
    Originally posted by pjy7693 View Post
    Các bạn cho mình hỏi với, mình thi được 27 điểm ( đã nhân hs) (21 điểm chưa nhân hs ), nhưng ngành mình chọn là KTPM(27,5), vậy khi giấy báo về thì là đậu hay rớt (ý mình là so với điểm sàn của trường hay so với điểm chuẩn ngành)?? Nếu rớt mình có thể xin vào các ngành khác được không ? Mình thật sự không rõ vấn đề điểm này, ai biết chỉ mình với nhé, rớt vì 0,5 thấy nó tồi tệ sao ấy, cả đêm chả ngủ được

Comment

Originally posted by pjy7693 View Post
      Nếu điểm chuẩn chính thức của trường = với điểm chuẩn dự kiến thì em sẽ rớt. Nếu em rớt thì trường sẽ dựa vào NV1 ưu tiên, NV2 ưu tiên mà em đã làm vào ngày làm thủ tục dự thi. Nếu đủ điều kiện của NV1 ưu tiên thì em sẽ đậu vào trường với ngành đó.

Anh hi vọng em sẽ là một UITers tương lai. Chào em

Comment

Originally posted by charlie9509
        sao mấy bác phần mềm cứ lo thế :baffle: nếu lúc trước tìm hiểu kĩ chút thì nên đk NVUT1 là KHMT ( cũng thiên về lập trình và thật sự ngành nào cũng phải lập trình chứ riêng gì CNPM :tire: ) NVUT2 theo như đã biết thì tỉ lệ chọi thấp nhất nên đk kí HTTT ( cái này có thể hiểu là lớp ANTT "thường" mà ^^ ) hị hị mình biết thế thôi mà điểm như thế là cao mà 27 .. top 2 3 trăm của trường rồi :amazed: đậu chắc khỏi lo lắng ..
        HTTT ko phải là lớp ANTT "thường" nha bạn
        Có thể đại học không là cánh cửa duy nhất để vào đời, nhưng trước khi bạn đủ lớn để biết mình muốn gì thì đại học là "tấm vé" bảo đảm rằng bạn có ít nhất một giá trị.

Comment

nếu em không đủ điểm vào phần mền (ngành lấy điểm cao nhất) nhưng nếu có điểm thi cao hơn các nghành còn lại và các ngành đó còn chỉ tiêu thì em mặc nhiêu được đậu theo nguyên vọng 1B. chúc em may mắn

Comment

Em không cần quá đặt nặng việc có đạt đủ điểm đậu KTPM không đã mà hay cứ vui là mình chắc chắn đậu ĐH CNTT rồi ( Vì chắc chắn em có nghi nguyện vọng dự tuyển vào khoa khác lúc thi mà điểm các khối khác 24.5).:go:
            Còn KTPM lấy 27.5 chỉ là điểm dự kiến còn phải chờ có điểm sàn thì mới có điểm chính thức. Cứ bình thản ngồi hóng là dc :sogood:

Chú ý: Nếu em đam mê những công việc của KTPM em vẫn có thể học và sau này làm những việc đó, nên việc học ở đâu không quan trọng mà là việc học gì và làm gì. :boss:

Comment

Originally posted by 11520289 View Post
              Em không cần quá đặt nặng việc có đạt đủ điểm đậu KTPM không đã mà hay cứ vui là mình chắc chắn đậu ĐH CNTT rồi ( Vì chắc chắn em có nghi nguyện vọng dự tuyển vào khoa khác lúc thi mà điểm các khối khác 24.5).:go:
              Còn KTPM lấy 27.5 chỉ là điểm dự kiến còn phải chờ có điểm sàn thì mới có điểm chính thức. Cứ bình thản ngồi hóng là dc :sogood:

Chú ý: Nếu em đam mê những công việc của KTPM em vẫn có thể học và sau này làm những việc đó, nên việc học ở đâu không quan trọng mà là việc học gì và làm gì. :boss:
              Vâng, cảm ơn mấy a ^^

Comment

LHQC

Collapse
              Working...
              X