Announcement

Collapse
No announcement yet.

Em hỏi về lịch học

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Em hỏi về lịch học

Học uit có phải đến trường đầy đủ không? Có điểm danh không?
    Lịch học thế nào ạ

Originally posted by vroyibg View Post
    Học uit có phải đến trường đầy đủ không? Có điểm danh không?
    Lịch học thế nào ạ
    Chào em,

Thế em đăng ký học thì em có muốn đi học không? Hay em chỉ muốn chỉ cần đăng ký học là sau này đến đúng thời điểm là nhà trường tự cấp bằng cho em mà không cần phải tới lớp?

Thân ái,
    Trí Dũng

Comment

Originally posted by Bingboom9595
      Theo em biết thì năm nay 24/8 nhập học mà đến 28/8 em mới thi bằng lái vậy em phải bỏ thi phải không ạ hay ngày nhập học chính thức sẽ muộn hơn
      Em sẽ chỉ mất cỡ 1 buổi để làm thủ tục nhập học thôi (đóng tiền học phí + khám sức khỏe + thông tin giấy tờ + đi đăng ký KTX...). Sau khi nhập học thì em sẽ phải học 1 tuần Sinh hoạt đầu khoá (học cả ngày), cái này bắt buộc phải đi nếu ko đi có thể bị trừ điểm rèn luyện cho năm học. Còn thi lái xe thì em phải linh động thôi.

Originally posted by vroyibg
      mình tính kiếm viêc làm thêm ạ
      Originally posted by vroyibg
      nghen bảo sviên chủ yếu là tự học tự nghiên cưu nên e mới hỏi ạ
      Tự học tự nghiên cứu được thì tốt nhưng ko có nghĩa là ko cần đến trường bạn à, và việc đi làm thêm cũng ko nên trong khi đang học, có thể bạn đi làm thêm hè, chứ ko thì ko nên đâu.

Comment

Originally posted by Bingboom9595
        Theo em biết thì năm nay 24/8 nhập học mà đến 28/8 em mới thi bằng lái vậy em phải bỏ thi phải không ạ hay ngày nhập học chính thức sẽ muộn hơn
        theo a Sơn nói thì, nếu nhập học sớm thì bạn nên bỏ 1 buổi để thi bằng lái, rồi đi học buổi còn lại.
        Mình đi thi bằng lái tốn mất 3h đồng hồ buổi sáng. bạn có thể chỉ tốn 3-4 tiếng thôi.
        Trước khi đi thì lên phòng hiệu trưởng hay hiệu phó xin phép, ý kiến xem sao đã, có gì thì ít bị trừ điểm hơn.
        Dù gì bạn cũng đã đóng tiền đi thi bằng lái rồi còn đâu.
        [MENTION=32585]vroyibg[/MENTION]: nếu zô được UIT, mình chỉ định đi làm buổi tối, còn buổi sáng, chiều mà ko học thì ôn bài, như z sẽ tốt hơn

Comment

LHQC

Collapse
        Working...
        X