Announcement

Collapse
No announcement yet.

google chrome hoạt động không bình thường

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• google chrome hoạt động không bình thường

tình hình là dạo này trình duyệt của em hoạt động chậm, đồng thời thường xuyên xuất hiện các hình ảnh không liên quan đến trang web, nhưng em mở nhiều trang khác nhau đều xuất hiện hình ảnh đó, cụ thể:
    1.mở new tag thì xuất hiện hình ảnh giống như facebook (fake), hoặc "chúc mừng bạn trúng iphone5",...
    2.mở web thì xuất hiện một thanh bên dưới ghi là "trust rating"
    3 mở web thì xuất hiện rất nhiều quảng cáo nước ngoài, thậm chí quảng cáo web xxx :unhappy: (cái này thì em tạm xài adblock để đỡ chướng mắt)
    em dùng MSE quét virus thì không có gì xảy ra cả
    các anh chị hướng dẫn em phải làm thế nào với

Em kiểm tra các tiện ích mở rộng hiện có của Chrome xem có cái nào lạ không? Nếu có thì gỡ nó ra hết.
    Vào phần Cài đặt kiểm tra các thiết đặt và chỉnh lại những cái nghi ngờ.
    Có thể do khi cài đặt các phần mềm vào máy nó có kèm thêm các thứ linh tinh mà em quên bỏ ra, cứ Next.... đó.
    "Tôi không hứa sẽ làm các bạn vui với những nụ cười hài hước nhưng tôi hứa sẽ luôn cố gắng làm những gì tốt nhất có thể để các bạn không phải buồn khi các bạn còn có người bạn đồng hành để lắng nghe và chia sẻ"

Comment

add-on or extension, uninstall chương trình đó ra, có thể là phần quảng cáo đc gắn trong lúc cài đặt phần mềm nào đó, gỡ chương trình đó ra là mất thôi
      SE-K8

Comment

Originally posted by 11520114 View Post
        Em kiểm tra các tiện ích mở rộng hiện có của Chrome xem có cái nào lạ không? Nếu có thì gỡ nó ra hết.
        Vào phần Cài đặt kiểm tra các thiết đặt và chỉnh lại những cái nghi ngờ.
        Có thể do khi cài đặt các phần mềm vào máy nó có kèm thêm các thứ linh tinh mà em quên bỏ ra, cứ Next.... đó.
        thks anh, em làm theo anh và trang new tab của em đã trở lại như xưa

Comment

vấn đề của em đã được giải quyết, ban quản trị có thể xóa topic hộ em ạ

Comment

LHQC

Collapse
          Working...
          X