Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cần nâng cao cái trình CNTT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ko thành vấn đề, gõ sao thấy thoải mái là được rồi
    Originally posted by hoainambmt View Post
    mình chỉ gõ = 6 ngón thế có sao không nhỉ? :love: tốc độ không phải nói đến

Comment

đọc topic thấy hỏi nâng cao trình IT, ham hố chạy vào xem ai ngờ lại là xôn xao vụ gõ 6-8-10 ngón :v

Comment

Originally posted by seabreeze95 View Post
        Mong mấy a chị tư vấn dùm e những vấn đề sau: (xấu hổ quá nhưng vì ước mơ mai sau nên đành hỏi)
        _ e còn gõ văn bản kiểu mổ cò và còn rất chậm, lên UIT mình có bị bắt buộc gõ 10 ngón tay và tốc độ gõ có quá nhanh không hở mấy a?
        Gõ mấy ngón thì tùy em vì không phải ai cũng may mắn có 10 ngón nên trường không bắt buộc. Tốc độ được 50 Word per minute trở lên thì tốt, không thì 30 cũng được, còn không nữ thì phải tùy cơ ứng biến (ví dụ biết mình gõ chậm thì bài thi thực hành đừng có làm dài).

Nếu có thì mình làm sao để cải thiện? :stick:
        B1. In ra một tờ giấy A4 cách đặt tay 10 ngón lên bàn phím và ngón nào gõ phím nào, dán tờ giấy kế bên màn hình máy tính.
        B2. Mua nguyên bộ tất cả cuốn truyện của Nguyễn Nhật Ánh, hoặc Nguyễn Quang Lập hay bất cứ nhà văn nào em thích, để đống truyện đó ở bên còn lại của màn hình.
        B3. Gõ hết đống truyện vào máy. Ngày gõ 3 lần, lần gõ 3 tiếng. Sau 1 tháng mà vẫn không nhanh lên thì vô nhập học kiếm tui tui kèm riêng miễn phí.

_ e muốn đi học thêm về lập trình ( thiên về game và web, khóa cơ bản nhất) thì nên đăng kí ở đâu? ( chỗ uy tín, có tấm bằng chất lượng càng tốt) :shy:
        Mong sớm nhận dc hồi âm của mọi ngươi
        Tui nghĩ kiếm một anh khóa trên đẹp trai cao to lực lưỡng mà học khá khá nhờ anh ấy kèm cho là lẹ nhất. Tiền học thêm em để dành đóng học phí học lại mấy môn bị rớt cho nó kinh tế hơn em ạ.

Comment

tại sao lại đi luyện tay mà lại không luyện cái đầu nhỉ, luyện làm sao đến độ mình chỉ cần dùng 1 ngón tay trỏ từng chữ cái một, cũng nhanh hơn 1 anh hì hục liên tục 10 ngón liên tục liền. code đâu phải cứ gõ nhanh, gõ nhiều là hay đâu

Comment

Originally posted by 12520010 View Post
            tại sao lại đi luyện tay mà lại không luyện cái đầu nhỉ, luyện làm sao đến độ mình chỉ cần dùng 1 ngón tay trỏ từng chữ cái một, cũng nhanh hơn 1 anh hì hục liên tục 10 ngón liên tục liền. code đâu phải cứ gõ nhanh, gõ nhiều là hay đâu
            Mình thích câu nói này

Comment

Originally posted by seabreeze95 View Post
              Mong mấy a chị tư vấn dùm e những vấn đề sau: (xấu hổ quá nhưng vì ước mơ mai sau nên đành hỏi)
              _ e còn gõ văn bản kiểu mổ cò và còn rất chậm, lên UIT mình có bị bắt buộc gõ 10 ngón tay và tốc độ gõ có quá nhanh không hở mấy a? Nếu có thì mình làm sao để cải thiện? :stick:
              _ e muốn đi học thêm về lập trình ( thiên về game và web, khóa cơ bản nhất) thì nên đăng kí ở đâu? ( chỗ uy tín, có tấm bằng chất lượng càng tốt) :shy:
              Mong sớm nhận dc hồi âm của mọi ngươi
              Tặng e một trang có thể test tốc độ đánh máy. có thể gõ tiếng việt có dấu
              Typing Test - 10fastfingers offers a free online Typing Speed Test Game in multiple languages. You can measure your typing skills, improve your typing speed and compare your results with your friends. How fast are you? Visit 10fastfingers.com and figure it out!
              RICH is not about how much you HAVE, but about how much you GIVE :surrender:

Comment

Originally posted by 12520010 View Post
                Luyện cả hai chứ em? Đầu code nhanh mà tay code không nhanh thì lỡ mất nhịp à.
                Tôi đã chọn và tôi sẽ đi bằng mọi cách.

Comment

LHQC

Collapse
                Working...
                X