Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cần nâng cao cái trình CNTT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Cần nâng cao cái trình CNTT

Mong mấy a chị tư vấn dùm e những vấn đề sau: (xấu hổ quá nhưng vì ước mơ mai sau nên đành hỏi)
    _ e còn gõ văn bản kiểu mổ cò và còn rất chậm, lên UIT mình có bị bắt buộc gõ 10 ngón tay và tốc độ gõ có quá nhanh không hở mấy a? Nếu có thì mình làm sao để cải thiện? :stick:
    _ e muốn đi học thêm về lập trình ( thiên về game và web, khóa cơ bản nhất) thì nên đăng kí ở đâu? ( chỗ uy tín, có tấm bằng chất lượng càng tốt) :shy:
    Mong sớm nhận dc hồi âm của mọi ngươi

thứ nhất là để gõ nhanh thì em cứ chém gió nhiều vào :3, chẳng mấy chốc mà lên ngay, học phải đi đôi với hành mà . Chị có biết một phần mềm sẽ giúp em gõ được 10 ngón đó là Typing master. Em cứ search google là thấy thôi. Chịu khó luyện tập thường xuyên thì đảm bảo trình của em sẽ khác. Cái này cần phải kiên trì em ạ. Khi vào UIT, chẳng ai kiểm tra xem em gõ bằng mấy ngon hoặc bắt em làm chuyện đó. Giống như việc em viết chữ đấy mà, chẳng ai bắt bẻ cái chuyện chữ em đẹp hay xấu. Quan trọng là viết ra thì người ta phải đọc được đã, phải ko nào!:salute:
    Thứ 2, chị nghĩ là em cứ vào học đã, rồi từ từ em sẽ biết mình nên học cái gì và ở đâu, bạn bè, thầy cô, và các anh chị sẽ giúp em. Ở trường có CLB game, nếu thích thì em có thể tìm hiểu và nhờ các anh các chị trong ấy trợ giúp! Nói chung là còn rất nhiều điều hay ho ở phía trước, vậy nên đừng lo lắng!:byebye: chúc em thành công ~~

Comment

Hiện tại học năm nhất nếu em chưa có nhiều kiến thức về lập trình, chưa rõ nhiều vấn đề (hướng đi, xu hướng công nghệ,...) trong ngành anh nghĩ không nên theo học một số khóa ở ngoài đâu em. Đa số mấy khóa dạy viết phần mềm (game,...) hay web ở các chỗ uy tín đều dạy theo dạng đào tạo ngắn hạn một kỹ năng nào đó để em có thể làm được sản phẩm thực tế và học hỏi nhiều kinh nghiệm được chia sẻ từ các thầy, vì vậy có kiến thức căn bản trước theo học sẽ hiệu quả hơn.

Anh nghĩ học ít nhất một học kì để quen với việc code (môn Lập trình đại cương) cộng với thông qua các buổi định hướng, chia sẻ của các anh chị, thầy cô rồi sau đo em quyết định sau.

Thân!
      Last edited by 10520322; 02-08-2013, 20:19.
      --Contact me--
      + Gmail: dthoang92@gmail.com
      + Skype: hoang.doan212
      Life is a Series of Choices. Life is a Series of Experiences

Comment

chào bạn.
        trước hết xin chúc mừng bạn gia nhập UIT. sau mấy năm học ở uit củ thể là đã 3 năm mình có chút kinh nghiệm có thể chia sẽ cho như sau.
        - trước khi vào UIT mình còn chưa biết gõ tiếng việt, không biết VNI, telex là gì. nhưng hiện tại bây giờ về trình độ gõ phím của mình củng chả thua kém ai là mấy. muốn làm master bàn phím thì phải luyện tập nhiều thì quen. gõ 10 ngón thì được đấy nhưng theo mình thấy chả có ai gõ 10 ngón đầu, nhiều lắm thì củng 9 ngón thôi, vì 2 ngón cái đều tập trung 1 chổ phím space thì thì coi như là 1 ngón. hồi đó mình luyện theo dần dần từng ngón (trỏ -> cái -> giữa -> nhẫn -> út).trong đó ngón nhẫn và út là luyện mệt nhất, lúc đầu cảm giác cứng tay thì mình tập ghõ mà không có bàn phím những lúc rảnh hoặc có thể luyện lúc trước khi đi ngủ đặt tay lên ngực rồi gõ 1 tý rồi hãy đi ngủ (chỉ cần co giật ngón cho mền và linh hoạt hơn thôi) lâu dần sẽ không còn cảm giác cứng tay nữa. trong các ngón ngón út là ngón yếu nhất nhưng khi gõ phím thì lại là ngón quan trọng nhất vì nó đảm nhận khu vực có nhiều phím nhất.
        -về làm web bạn có thể tìm kiếm tài liệu việt căn bản trên mạng về tự nghiên cứu trước, một số trang web khá hay như izwebz.com(tìm mục cho newbie), w3schools.com,...

Originally posted by seabreeze95 View Post
        Mong mấy a chị tư vấn dùm e những vấn đề sau: (xấu hổ quá nhưng vì ước mơ mai sau nên đành hỏi)
        _ e còn gõ văn bản kiểu mổ cò và còn rất chậm, lên UIT mình có bị bắt buộc gõ 10 ngón tay và tốc độ gõ có quá nhanh không hở mấy a? Nếu có thì mình làm sao để cải thiện? :stick:
        _ e muốn đi học thêm về lập trình ( thiên về game và web, khóa cơ bản nhất) thì nên đăng kí ở đâu? ( chỗ uy tín, có tấm bằng chất lượng càng tốt) :shy:
        Last edited by 10520534; 02-08-2013, 20:37.

Comment

tải game nay về chơi đi bạn. TyperShark tự google nhé, trường ko bắt phải biết gõ 10 ngón, nhưng bạn phải biết, chứ lóc cóc 2 ngón thì code sao đc? (_ _")

Comment

gõ sao cũng được 1 ngón cũng được miễn code được thôi quan trọng vẫn là cái chính là code còn cái gõ 10 ngón j j đó chỉ là phụ thôi mà h ai gõ dc 10 ngón ta 8 9 ngón là code gê lắm rồi 2 cái ngón cái gõ space thôi chứ gõ dc j nữa đâu ta
            132

Comment

_ Hơ hơ cái vụ 10 ngón thì nói cho dễ hiểu thế mà cũng bị :shot: . Bó tay . cơm . canh luôn
              _ Vậy thôi để học đại cương xong òi tính tiếp :sexy: . Dù sao cũng tks mọi người :love:
              Last edited by seabreeze95; 02-08-2013, 22:32.

Comment

theo mình bạn cứ đánh hồi là quen à. cứ chat vs bạn bè mà lưu ý đừng có viết tắt gõ dấu đầy đủ một hồi như gió à

Comment

cho em hỏi trường mình có club viết ứng dụng cho mobile ko ạ. Em tính vào học hỏi xíu

Comment

_ Hơ hơ cái vụ 10 ngón thì nói cho dễ hiểu thế mà cũng bị :shot: . Bó tay . cơm . canh luôn
                    _ Vậy thôi để học đại cương xong òi tính tiếp :sexy: . Dù sao cũng tks mọi người :love:
                    bạn làm sao mà gõ bằng 2 ngón út mà nhanh hơn gõ 10 ngón nta mới nể

Comment

Theo mình thì viết CODE chứ không phải là đánh máy thuê. Nên Không cần gõ nhanh lắm đâu, chỉ cần nhớ vị trí các phím để gõ đươc thuận lợi hơn là được rồi.
                      Code 1 ngày trời cùng lắm là 1 đến 2 ngàn dòng thôi Nhưng mà đó là khi bạn tham gia các cuộc thi kiểu hackathon thôi. Còn làm bài tập thì cứ thong thả.
                      -Trần Hữu Danh-
                      -GameUIT - SE-
                      ...Slowly... But Strongly...
                      clbgameuit.com F/clbgameuit

Comment

mình gõ có 8 ngón thui DDDD
                        2 ngón út vứt
                        chả ăn thua j cả, bạn học giỏi vẫn giỏi thui, đâu có ai nói gõ 2 ngón cóc cóc cò chim j ở đây

Comment

có việc gì đánh máy kiếm tiền ko mấy anh

Comment

này nhé!em gõ đủ kiểu cho anh, 1 ngón, 2 ngón, bao nhiêu ngón cũng dc, miễn sao em cảm thấy thoải mái, ko cần gò bó 10 ngón gì
                            chắc tại em dùng PC đó, bàn phím ko dc mỏng.....gõ chậm, chứ mà dùng lap chừng 1 tháng là thấy kết quả ngay.
                            *****Bí quyết uyện cho e gõ nhanh: bây giờ em cứ tập gõ khoảng 4 tới 7 từ , nhìn thẳng vào bàn phím, rồi sau đó mới quay lại nh2in màn hình xem có gõ sai gì ko, từ từ sua này em quen mặt bàn phím rồi thì em có thể nhìn thoáng bàn phím là có thể gõ được rồi, tốc độ nhanh luôn á
                            :salute:
                            Originally posted by 11520503 View Post
                            thứ nhất là để gõ nhanh thì em cứ chém gió nhiều vào :3, chẳng mấy chốc mà lên ngay, học phải đi đôi với hành mà . Chị có biết một phần mềm sẽ giúp em gõ được 10 ngón đó là Typing master. Em cứ search google là thấy thôi. Chịu khó luyện tập thường xuyên thì đảm bảo trình của em sẽ khác. Cái này cần phải kiên trì em ạ. Khi vào UIT, chẳng ai kiểm tra xem em gõ bằng mấy ngon hoặc bắt em làm chuyện đó. Giống như việc em viết chữ đấy mà, chẳng ai bắt bẻ cái chuyện chữ em đẹp hay xấu. Quan trọng là viết ra thì người ta phải đọc được đã, phải ko nào!:salute:
                            Thứ 2, chị nghĩ là em cứ vào học đã, rồi từ từ em sẽ biết mình nên học cái gì và ở đâu, bạn bè, thầy cô, và các anh chị sẽ giúp em. Ở trường có CLB game, nếu thích thì em có thể tìm hiểu và nhờ các anh các chị trong ấy trợ giúp! Nói chung là còn rất nhiều điều hay ho ở phía trước, vậy nên đừng lo lắng!:byebye: chúc em thành công ~~

Comment

mình chỉ gõ = 6 ngón thế có sao không nhỉ? :love: tốc độ không phải nói đến

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X