Announcement

Collapse
No announcement yet.

Lỗi màn hình laptop Dell - Sửa chữa ở đâu cho uy tín?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Xin ý kiến Lỗi màn hình laptop Dell - Sửa chữa ở đâu cho uy tín?

Tình hình là phải thay màn hình, bạn nào có cái màn hình dell vostro n series còn tốt không dùng tới thì bán cho mình nha.
    Lap Dell của mình vừa bị xuất hiện một dải băng rộng khoảng 1,5 inch chạy dọc cạnh dưới màn hình. Vùng này bị lỗi khiến cho màu bị nhòe đi, xuất hiện kẻ sọc nên nhìn vào hình ảnh hiện ra mờ mịt, nói chung là không dùng được >"<
    Mọi người tư vấn dùm mình xem lỗi này nên tìm tới đâu sửa nhé, sợ đi linh tinh đâm tiền mất tật mang Ah mà nhân tiện loại lỗi này không rõ giá cả thế nào :sweat:

P/s cầu trời không phải bỏ tiền thay màn hình.

[ATTACH=CONFIG]8957[/ATTACH]
    Attached Files
    Last edited by 08520099; 10-08-2013, 17:20.
    Waiting for the day my nickname get painted black and underlined ...!

ở thủ đức thì mình hay sửa máy tính ở vi tính thắng lợi ngay chỗ cầu vượt linh xuân
    ở sài gòn thì mình chọn laptopcenter.vn , nick chủ tiệm là bên handheld.vn là thusinhhl
    lâu rồi hem có tham khảo nên hem bít tiệm nào uy tín nữa hem các bạn

mấy trung tâm sửa chữa laptop, icare thì mình không cần nhắc đến chắc bạn cũng bít rồi nhé, hoặc bị lừa đảo (mình là 1 nạn nhân của 1 trung tâm lúc trước tên là cửu long gần icare, hiện tại ở sau trường sư phạm kỹ thuật đường hoàng diệu 2) hoặc bị chặt chém giá cao hoặc bị luộc đồ, phá hư. tiệm 1 sửa uy tín giá cả phải chăng không phải dễ?
    Last edited by CH1201073; 20-08-2013, 00:45.

Comment

Vâng iCare thì em biết rồi Thế mới nói, muốn kiếm một cái tiệm an toàn cho em lap và cả túi tiền của mình khó lắm :sweat:

Comment

Up thông tin mới (lười tạo thread mới quá)

Comment

Bạn ra thẳng kho linh kiện Laptop ở 524 Điện Biên Phủ (ở ngay ngã 3 Vườn Chuối - Điện Biên Phủ). Mua và nói họ thay dùm luôn giá cả khá phải chăng, tuy nhiên chỗ làm hơi lộn xộn vì là kho chứa hàng luôn.

Comment

Bảo hành Dell Lạc Việt thì sao nhỉ. Mình có đi bảo hành bên đó rồi, rất thân thiện và chuyên nghiệp. Tuy nhận hành nhưng vẫn hỏi lại "Khi dùng thì có hiện tượng gì khác không?". Từ khi bảo hành tới giờ chưa có biểu hiện gì hư hỏng.
            Blog Hứa Anh Tôi trên mạng xã hội: Hứa Anh + | FaceBook | Thủ thuật Máy tính

Comment

>>>>>>>>>>>>>>>> Đóng góp ý kiến <<<<<<<<<<<<<<<<<<<
              Màn hình bị như thế là do hở các chân cable kết nối đấy bạn. Hình ảnh: 4-reconnect-video-cable.jpg
              Bạn vẫn có thể đóng lại nhưng tỉ lệ bị lại khá cao, money thì khoảng 1/2 màn hình mới vì thế tốt nhất là thay cái mới.
              Còn bạn muốn thay thì báo giá cho bạn như sau:
              + Trong Ispace giá 2tr1 cho các tất các màn hình.
              + Còn thay ở một số cửa hàng thì dao động từ 1tr5 đến 1tr8, còn màn hình cũ nhưng vẫn còn oke do các thợ mua máy sát về bán lại thì dao động từ 1tr đến 1tr4 tùy vào độ chặt chém.
              Một số thông tin gởi bạn ^_^

Comment

Bên mình thay giá từ 1,2tr -> 1,6tr bh 12 tháng

^^

Còn màn hình cũ xác máy, bao test giá dao động từ 600k -> 900k :smile:

link tham khảo ^^ https://www.facebook.com/photo.php?f...type=1&theater
                Last edited by 09520740; 10-08-2013, 22:22.

Comment

Originally posted by 09520740 View Post
                  Bên mình thay giá từ 1,2tr -> 1,6tr bh 12 tháng

^^

Còn màn hình cũ xác máy, bao test giá dao động từ 600k -> 900k :smile:

link tham khảo ^^ https://www.facebook.com/photo.php?f...type=1&theater
                  Hiện còn cái xác màn hình cho con dell vostro 1088 không bạn? Nếu có thì gặp bạn ở đâu ?

Comment

Originally posted by 07520182 View Post
                    Bạn ra thẳng kho linh kiện Laptop ở 524 Điện Biên Phủ (ở ngay ngã 3 Vườn Chuối - Điện Biên Phủ). Mua và nói họ thay dùm luôn giá cả khá phải chăng, tuy nhiên chỗ làm hơi lộn xộn vì là kho chứa hàng luôn.
                    Là thằng này hả bác: CTY TNHH TM DV LAPTOP BẢO THƯ :@)
                    Thăm hỏi bác trên đó thì nhận được cái giá 1tr1 bh 6 tháng.
                    Last edited by 08520099; 12-08-2013, 18:22.

Comment

sẵn tiện cho em hỏi có chỗ nào ở tphcm sửa lap uy tín không ạ
                      lap của em người ta chuẩn đoán hư cái vga mà không tìm được đồ thay

Comment

vấn đề card màn hình ở sài gòn thì qua bên laptopcenter.vn nha.
                        Last edited by CH1201073; 20-08-2013, 00:45.

Comment

LHQC

Collapse
                        Working...
                        X