Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Dcom3G Viettel] Mẹo để không bị bóp băng thông khi sử dụng gói tối đa 120k/tháng

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• OK very good!

Comment

• Nếu bạn đã thử được nhiều vậy thì tốt. Cảm ơn đã đóng góp cho topic. Không phải là nói cái đó này nọ sợ các bạn kia không dám mua vì không biết loại đó có làm được không thôi.
      Originally posted by 11520132 View Post
      Xin thông báo là cái USB 3G nào của cimcom cũng làm được cái này hết, lặn lội chi cứ phải của Viettel nhỉ, với lại viettel nó không nhập loại cũ nữa hay sao ấy, tìm cũng chả thấy :-s
      -------------------------------------
      Đời là bể khổ.
      Quay đầu là bờ ai ngờ là đại dương.
      ------------------------------------------------------------------------

Comment

• Originally posted by 09520396 View Post
        Cho mình hỏi thông tin tí: Ban đang ở khu vực nào, tỉnh nào vậy?
        Do mình đang ở Quảng Ngãi: hiện vẫn down bình thường.
        Hình bên dưới:
        Mình ở Lâm Đồng. K bít vì sao nhưng sau khi nhấn nút Win và connect mình chọn lại "Chỉ UMPS HSPA" thì nó bị disconnect mát tiêu

Comment

• Mình nghĩ bạn thực hiện lại vài lần đi. Khi trước trong Thành phố cũng có đợt bị như thế. 1 ngày sau thì trở lại bình thường. Chúc may mắn và năm mới vui vẻ.
          Originally posted by 09520055 View Post
          Mình ở Lâm Đồng. K bít vì sao nhưng sau khi nhấn nút Win và connect mình chọn lại "Chỉ UMPS HSPA" thì nó bị disconnect mát tiêu
          Đời là bể khổ.

Comment

• Câu trả lời của mình dưới đây chắc không làm hài lòng bạn lắm vì nhiều chuyện cũng chưa được rõ.
            Thứ nhất là tùy theo từng loại điện thoại nokia mà được trang bị thiết bị 3G khác nhau. Có thể có tính năng này, nhưng việc tìm được 1 phần mềm phù hợp với phần cứng trong điện thoại (hay còn gọi là tool do chính hãng cung cấp thiết bị phát hành thì may ra mới làm được điều này), nhưng không biết dòng thiết bị của bạn có hay không?
            Sau cùng là việc bất hợp lý của dùng thiết bị qua điện thoại thì tốc độ sẽ thấp hơn thiết bị chuyên dụng và dễ gây hư hỏng cho các thiết bị gần thiết bị 3G trong ddt di động.
            Originally posted by SweatDream
            Mình dùng Nokia PC Suite/Ovi Suite để kết nối Internet bằng đt có hỗ trợ 3G. Vậy chắc không có cách nào mở rộng băng thông bị bóp lại phải không mọi người?
            Nếu bạn nào có cách, xin chỉ giáo mình với nhé!
            Đời là bể khổ.

Comment

Mình nghĩ bạn thực hiện lại vài lần đi. Khi trước trong Thành phố cũng có đợt bị như thế. 1 ngày sau thì trở lại bình thường. Chúc may mắn và năm mới vui vẻ.
              Thank kiù số nhiều nhưng mình làm hoài mí bữa nay chưa đc nữa. Bùn ghê

Comment

• Originally posted by 09520055 View Post
                Thank kiù số nhiều nhưng mình làm hoài mí bữa nay chưa đc nữa. Bùn ghê

Bữa trước em cũng hay bị z, cứ tưởng là VT nó fix lỗi rồi, nhưng bữa nay thì hết bị. Hình như là tùy theo lúc ak, có thời gian thì chỉ cần chỉnh 1 lần là down thoải mái, nhưng có lúc thì nó bóp lại liên lục(có khi dưới 1 phút là bóp lại rồi), có khi còn ko chỉnh được lun...

Comment

• Chắc nó ngồi bóp lại bằng tay, rãnh thì nó bóp, mệt quá thì nó thả luôn ), nghi mấy ông Vittel lắm
                  ♥ (●•)(●•)
                  ♥ /█\ /█\
                  ♥_||_ ||_♥

Comment

• Originally posted by 08520556 View Post
                    Chắc nó ngồi bóp lại bằng tay, rãnh thì nó bóp, mệt quá thì nó thả luôn ), nghi mấy ông Vittel lắm
                    Uhm, cũng có thể... hơi thủ công nhưng cũng phù hợp... có lẽ có giờ thì tụi nó kiểm tra rất căng còn có lúc thì thả...hj

Comment

• Tốc độ D-com 3G đạt mốc 7.68 Mbs nè mọi người, lớn hơn cả giới hạn 7.2 Mbs(giới hạn của D-com 3G 7.2 Mbs), ai muốn xem thì vào coi thử nha.hj
                      Last edited by 11520045; 26-01-2012, 20:26. Reason: ghi nhầm 7.68 thành 7.28

Comment

• Cho cái hình vào chỗ nào khác đi chú. Anh vào face không được. :P Đang muốn xem hình.
                        Originally posted by 11520045 View Post
                        Tốc độ D-com 3G đạt mốc 7.68 Mbs nè mọi người, lớn hơn cả giới hạn 7.2 Mbs(giới hạn của D-com 3G 7.2 Mbs), ai muốn xem thì vào coi thử nha.hj
                        https://www.facebook.com/media/set/?...7168051&type=1
                        Đời là bể khổ.

Comment

• Originally posted by SweatDream
                          Bạn nào dùng MF190S cho mình xin tấm hình "Thông số hệ thống" với nhé!

Mình cảm ơn và chúc mọi sức khỏe, học thật tốt trong năm mới!
                          Đời là bể khổ.

Comment

Cho cái hình vào chỗ nào khác đi chú. Anh vào face không được. :P Đang muốn xem hình.
                            Em chụp luôn 5 tấm nek:
                            Mạng ko được ổn định lắm, nhưng nó hay nhảy lên đến 7.68 Mbs.

Last edited by 11520045; 27-01-2012, 20:04.

Comment

• Originally posted by SweatDream
                              Bạn nào dùng MF190S cho mình xin tấm hình "Thông số hệ thống" với nhé!

Mình cảm ơn và chúc mọi sức khỏe, học thật tốt trong năm mới!
                              ko biết mấy cái thông số đó có giúp gi được cho U z ta?

Comment

• Originally posted by 11520045 View Post
                                Em chụp luôn 5 tấm nek:
                                Mạng ko được ổn định lắm, nhưng nó hay nhảy lên đến 7.68 Mbs.
                                Cái này xảy ra sau khi xài mẹo phải ko bạn ???
                                Nếu vậy thì bình thường, lúc trước đang down ở speed 300-400kb/s đột nhiên nó nhảy lên 1.4mb/s, nhìn hết hồn (Dcom loại 3.6Mbs) .
                                Nếu bạn không đủ giỏi, đừng cố đi ngược đám đông.

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X