Announcement

Collapse
No announcement yet.

[HELP] Mạng LAN bị chập chờn @@! , không biết về phần cứng hay mềm !

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [HELP] Mạng LAN bị chập chờn @@! , không biết về phần cứng hay mềm !

Tình hình là e mới bắt mạng LAN trong ktx , nhưng sao không có mạng , lap em có đèn led chỗ cổng LAN , lúc thì nó báo nhận , lúc không , chu kì 2s lần . Cắm LAN của em vào máy khác được ; Em đã thử dây LAN vào mạng bt của lap khác , nhưng cũng nhấp nháy !:sosad::sosad::sosad::sosad:
    Em thử xóa driver đi , tất nhiên là không vào mạng được , nhưng đèn nó nháy liên tục như nhận bình thường !
    Còn nữa là nó xảy ra 2 ngày rồi , nhưng hay 1 cái là vào khoảng buổi chiều từ 5h >> 8h lại sài được mạng . :shot::shot::shot:
    Có ai chỉ em đi đúng hướng dùm , không biết phải do virus không ?
    Last edited by 13520611; 18-11-2013, 10:39.

Coi thử cổng mạng lan của bạn có lỏng ko, mình cũng thường bị vậy.

Comment

Mình nghĩ không đâu , tại lúc tháo driver ra thì nó vẫn nháy đèn mà !

Comment

Chả có thằng nào ngu tới mức viết Virus ngắt mạng cả, có lợi gì đâu. Coi lại thiết lập IP của bạn đi, cũng có thể do chỗ tiếp xúc của dây LAN vào máy, đặc biệt là mấy con Dell Vostro 3560 đời đầu

Comment

cấm dây cáp vào máy khác được là đúng rồi bạn, coi lại card Lan trên Laptop bạn xem có vấn đề gì không, hoặc cài driver có đúng ko?

Comment

Mình nghĩ cái đèn nó nháy thì kệ nó đi bạn, nó nháy như kiểu modem bạn gắn dây lan k có mạng vậy, thiết bị nó kiểm tra, nó cứ tắt bật liên tục thôi. bạn nên kiểm tra mạng vào hay ko bằng biểu tượng network ở góc gần đồng hồ ấy. Gạch chéo đỏ là dây k có nguồn điện hoặc máy chưa có card, biểu tượng máy tính chấm than thì dây có điện nhưng ko có mạng hoặc IP máy bạn set sai thôi! Chúc bạn sớm tìm ra!
            Đời không trả cát sê
            Nên sống không cần diễn

Comment

LHQC

Collapse
            Working...
            X