Announcement

Collapse
No announcement yet.

Giúp em về ngành khoa học máy tính với ạ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Nếu bạn thích lập trình game thì khoa CNPM có dạy môn này.

Về chương trình học 2 khoa này khác nhau xa.... Nếu bạn thích nghiên cứu, hàn lâm thì nên chọn học KHMT, còn khoa CNPM thì chỉ học để ứng dụng công nghệ vào viết phần mềm là chính thôi.

Còn khi ra trường thì là sai lầm khi dùng tên khoa/ngành để đánh giá khả năng lập trình của người này người kia. Do bản thân thôi, không phải do ngành.
    Last edited by 08520034; 26-01-2014, 11:05. Reason: sửa lỗi chính tả :D

Comment

theo KHMT đi em,dù anh không nói là hơn các ngành khác như thế nào nhưng cho anh chọn thì a chọn ngay KHMT, cứ phân vân đâu đầu mà lại hôm nay chọn cái này thấy thích chứ hôm sau học lại nhận ra mình không hợp ngành đó tý nào.cho nên là cứ chọn nhanh,anh không phải là xem nhẹ tương lai nhưng mà sự đời đâu phải cứ chọn cái mình thích là được đâu em.

Comment

góp ý với em thế này, em thích lập trình thì học khoa nào cũng được cả, chủ yếu vẫn là tự tìm tòi, quan trọng nhất là giỏi tiếng Anh và nắm chắc nền tảng, có câu: " chương trình = CTDL + giải thuật ", càng nắm chắc CTDL và nhiều giải thuật em càng viết dc nhiều chương trình từ dễ đến khó, càng giải quyết được nhiều vấn đề, à mà còn lập trình hướng đối tượng nữa cái này cũng rất quan trọng...khi nắm được cái cốt lõi rồi thì muốn theo hướng nào thì mới học thêm về cái đó như android hay IOS, các thể loại game, ứng dụng web... nên nhớ là bây giờ là thời đại Internet và IT xuất phát từ Mĩ, em giỏi tiếng Anh và muốn học thì cứ internet và nguồn uy tín từ Mĩ mà tìm tòi, bây giờ họ dạy lập trình online nhiều lắm, quan trọng là em có đam mê hay ko thôi!
        Last edited by 08520341; 03-02-2014, 03:14.

Comment

Originally posted by 08520034 View Post
          Nếu bạn thích lập trình game thì khoa CNPM có dạy môn này.

Về chương trình học 2 khoa này khác nhau xa.... Nếu bạn thích nghiên cứu, hàn lâm thì nên chọn học KHMT, còn khoa CNPM thì chỉ học để ứng dụng công nghệ vào viết phần mềm là chính thôi.
          mình không nghĩ KHMT là hàn lầm, ở Mĩ người ta dạy lập trình tức là dạy Computer Science - KHMT(vd: http://code.org/), dạy cách suy nghĩ để đưa ra giải pháp giải quyết vấn đề và dùng ngôn ngữ lập trình để hiện thực hóa giải pháp đó, do đó học lập trình là học nền tảng từ KHMT trước sau đó mới đi lên theo những hướng riêng tùy sở thích từng người.

Comment

Lĩnh vực Computer Science hoặc Informatics ở nước ngoài nó là lĩnh vực rất rộng, nó bao trùm cả lĩnh vực Khoa học máy tính ở trường mình.
            Bên mình sẽ chuyên biệt và hướng thằng về khía cạnh nghiên cứu khoa học.

Comment

Bạn này có thắc mắc hơi giống mình

Comment

LHQC

Collapse
              Working...
              X