Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỏi nhanh - Đáp gọn

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Pilzer View Post
    Ý em là rớt thẳng luôn kia :sosad:
    Em nghe ai nói ???

Comment

Originally posted by hiepnt View Post
      Em nghe ai nói ???
      1 anh bên khoa MMT & TT nói với em ạ

Tiện đây ad cho em hỏi luôn:
      mục 18 trong phiếu ĐK dự thi viết địa chỉ trường hay địa chỉ nhà ạ?

Comment

Originally posted by Pilzer View Post
        1 anh bên khoa MMT & TT nói với em ạ

Tiện đây ad cho em hỏi luôn:
        mục 18 trong phiếu ĐK dự thi viết địa chỉ trường hay địa chỉ nhà ạ?
        Mục 18 em ghi địa chỉ nhà
        Thông tin sinh viên này cung cấp không chính xác, trường áp dụng NVPN cho tất cả thí sinh. Trừ khi bạn thí sinh đó muốn rút hồ sơ làm đơn xin không nhập học NVPN

Comment

các anh các chị ơi. các anh chị có thể cho em hiểu rõ về nguyện vọng phân ngành của trường ta được hok? ví dụ như nếu em thi rớt ngành phần mềm thì khi chuyển qua ngành khác liệu điểm chuẩn có tăng lên hay không?

Comment

cho em hỏi ngành an toàn thông tin năm trước lấy bao nhiêu điểm, nếu không có thì dự kiến năm nay lấy bao nhiêu điểm

Comment

Originally posted by phinzin1 View Post
              các anh các chị ơi. các anh chị có thể cho em hiểu rõ về nguyện vọng phân ngành của trường ta được hok? ví dụ như nếu em thi rớt ngành phần mềm thì khi chuyển qua ngành khác liệu điểm chuẩn có tăng lên hay không?
              Khi làm thủ tục dự thi ĐH em sẽ được ghi vào phiếu đăng ký để chọn Nguyện vọng phân ngành lần lượt là NVPN1 và NVPN2.
              Nếu em rớt NV1 nhưng điểm của em cao hơn điểm chuẩn của ngành ghi trong NVPN và các ngành trong NVPN của em còn dư chỉ tiêu thì em sẽ được xét trúng tuyển lần lượt sang NVPN1 rồi NVPN2 ( lấy từ trên xướng đến khi đủ chỉ tiêu) do đó về lý thuyết điểm NVPN có thể cao hơn tuy nhiên qua các năm điểm này không thay đổi so với NV1
              Originally posted by drzerociro View Post
              cho em hỏi ngành an toàn thông tin năm trước lấy bao nhiêu điểm, nếu không có thì dự kiến năm nay lấy bao nhiêu điểm
              Ngành An toàn Thông tin năm 2013 điểm chuẩn lớp thường là 24,5 điểm (Môn toán hệ số 2) và điểm chuẩn lớp Kỹ sư tài năng là 30 điểm ( môn toán nhân hệ số 2)

Comment

Cac anh cho em hoi ?

Neu em du thi NV1 Tai truong UIT, Nhung khong duoc, em tham gia xet nguyen vong phan nganh, nhung neu cung khong duoc. Thi truong co cap cho em phieu diem ket qua thi ko ? Neu co vay em co the lay phieu do xet vao he CD cua truong khoa hoc tu nhien duoc khong:-)
                Cac anh cho em hoi them Neu dang hoc cao dang thi co duoc thi tuyen sinh DH ko ?

Comment

Originally posted by hiepnt View Post
                  Trường có áp dụng nguyện vọng bố sung nên em sẽ được chuyển ngành nếu đủ điểm ngành có điểm chuẩn thấp hơn
                  vậy là phần nguyện vọng đó điền ở đâu trong bảng đăng kí dự thi hả anh ? hay là chờ thi xong rồi làm riêng ?
                  Last edited by HwangBeakHyun; 02-04-2014, 17:41.

Comment

Originally posted by HwangBeakHyun View Post
                    vậy là phần nguyện vọng đó điền ở đâu trong bảng đăng kí dự thi hả anh ? hay là chờ thi xong rồi làm riêng ?
                    vào ngày làm thủ tục dự thi DH 03/07 em sẽ được đăng ký

Comment

anh hãy cho em nhận xét (so sánh) giữa 2 ngành kỹ thuật phần mềm vs kỹ thuật máy tính dược ko ? (ngành nào đang hót,ngành nào tốt hơn sau này )

Comment

Originally posted by HwangBeakHyun View Post
                        anh hãy cho em nhận xét (so sánh) giữa 2 ngành kỹ thuật phần mềm vs kỹ thuật máy tính dược ko ? (ngành nào đang hót,ngành nào tốt hơn sau này )
                        Ngành học nào em yêu thích hơn đó là ngành học tốt hơn đối với em sau này. Cơ hội nghề nghiệp là như nhau, công ty người ta ko cần biết em có bằng phần mềm hay bằng khoa học máy tính hay kỹ thuật máy tính, thậm chí không có bằng. Họ test kiến thức chuyên môn, tiếng anh, kỹ năng giải quyết vấn đề.....-> đạt yêu cầu -> thỏa thuận lương -> vào làm.

Comment

cho em hỏi trường mình tổ chức thi tuyển sinh ở đâu?

Comment

Originally posted by mrwen00 View Post
                            cho em hỏi trường mình tổ chức thi tuyển sinh ở đâu?
                            Em có thể chọn thi tại TP.HCM, Cần Thơ, Qui Nhơn và Vinh
                            Last edited by hiepnt; 02-04-2014, 21:33.

Comment

Nếu em dự thi NV1 Tại trường UIT, Nhưng không được, em tham gia xet nguyện vọng phan nganh, nhưng nếu cũng không được. Thị trường có cấp cho em phieu điểm kết quả thì ko*? Nếu có vậy em có thể lấy phieu đó xét vào hệ CĐ của trưởng khoa học tự nhiên được không:-)
                              Các anh cho em hỏi thêm Nếu đang học cao đang thì có được thì tuyển sinh ĐH ?

Comment

Originally posted by mrwen00 View Post
                                Nếu em dự thi NV1 Tại trường UIT, Nhưng không được, em tham gia xet nguyện vọng phan nganh, nhưng nếu cũng không được. Thị trường có cấp cho em phieu điểm kết quả thì ko*? Nếu có vậy em có thể lấy phieu đó xét vào hệ CĐ của trưởng khoa học tự nhiên được không:-)
                                Các anh cho em hỏi thêm Nếu đang học cao đang thì có được thì tuyển sinh ĐH ?
                                Em nên xem lại luật của topic này ở bài viết đầu tiên.
                                Câu trả lời chung là ĐƯỢC.

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X