Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỏi nhanh - Đáp gọn

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by anhvietcx View Post
    em hỏi thêm là, thời gian đào tạo cách ngành là ntn vấn đề KTX ntn hay ở nhà trọ ạ.
    Originally posted by ColdRain View Post
    Bạn thích ngành nao trong CNTT thì mọi người mới tư vấn được chứ :go:
    Điểm môn Toán x2 rồi cộng với 2 môn kia nha
    KHMT thì đào tạo 4 năm, các ngành còn lại là 4.5 năm
    Còn KTX hay nhà trọ thì tùy bạn thích ở đâu thì ở đó thôi, SV năm nhất của ĐHQG đều được ở KTX nha
    Các ngành đào tạo Cử nhân ( Khoa học Máy tính và Công nghệ Thông tin): thời gian đào tạo 4 năm.
    Các ngành đào tạo Kỹ sư ( Kỹ thuật Phần mềm, Hệ thống Thông tin, Kỹ Thuật Máy tính, Mạng máy tính & Truyền thông, An toàn Thông tin) thời gian đào tạo 4,5 năm.
    Tất cả sinh viên ĐH Công nghệ Thông tin đều được ở KTX ĐHGQ trong suốt thời gian học. Sinh viên ở các tính có hộ khẩu xa trường bắt buộc phải ở KTX, những trường hợp không muốn ở KTX phải có đơn trình bày lý do với trường.

Comment

Originally posted by thach_saudoi View Post
      ad hồ sơ mà có sai cái mã ngành hoặc mã trường thì ngày 3/7 có đc giải quyết để 4/7 thi k ạ . hay là teo lun cai hồ sơ đó r @@
      còn tùy mức độ sai như thế nào, nhà trường sẽ có phương án liên lạc với thí sinh để giái quyết. Đa phần sẽ sửa lỗi vào ngày 03/7. Để tránh sai sót khi ghi hồ sơ em xem qua hướng dẫn

Comment

Originally posted by hiepnt View Post
        Các ngành đào tạo Cử nhân ( Khoa học Máy tính và Công nghệ Thông tin): thời gian đào tạo 4 năm.
        Các ngành đào tạo Kỹ sư ( Kỹ thuật Phần mềm, Hệ thống Thông tin, Kỹ Thuật Máy tính, Mạng máy tính & Truyền thông, An toàn Thông tin) thời gian đào tạo 4,5 năm.
        Tất cả sinh viên ĐH Công nghệ Thông tin đều được ở KTX ĐHGQ trong suốt thời gian học. Sinh viên ở các tính có hộ khẩu xa trường bắt buộc phải ở KTX, những trường hợp không muốn ở KTX phải có đơn trình bày lý do với trường.
        Lúc trước em tưởng SV năm 2 thuộc các tỉnh không tham gia xây dựng KTX sẽ phải chuyển qua khu B, hiện tại thì sao ạ ?

Comment

Originally posted by ColdRain View Post
          Lúc trước em tưởng SV năm 2 thuộc các tỉnh không tham gia xây dựng KTX sẽ phải chuyển qua khu B, hiện tại thì sao ạ ?
          Tùy mỗi năm ban quản lý KTX sẽ có sự bố trí phù hợp số lượng sinh viên.

Comment

cho em hỏi Kỹ SƯ ở đây nó khác cửa nhân ntn ạ? tks ạ

Comment

cho em hỏi Kỹ SƯ ở đây nó khác cửa nhân ntn ạ? tks ạ
              Kỹ sư bắt buộc phải đi thực tập xong thì mới được cấp bằng. Còn cử nhân muốn đi thực tập cũng tốt, không đi thực tập cũng không bị giam bằng.

Comment

chuyên ngành khác ngành nhưu thế nào hả thầy, tại sao trường chỉ có ngành mak ko có chuyên ngành, em ở tỉnh vậy điều kiện KTX như thế nào ở chung KTX ĐHQG à?

Comment

Originally posted by truonganpn View Post
                  Kỹ sư bắt buộc phải đi thực tập xong thì mới được cấp bằng. Còn cử nhân muốn đi thực tập cũng tốt, không đi thực tập cũng không bị giam bằng.
                  tức là 4,5 năm đó có nửa năm đi thực tập hả, như thế nào thì được xem là hoàn thành chương trình thực tập. vậy thì có lẽ Kỹ Sư hơn cử nhận hả?

Comment

Em muốn thi thêm cao đẳng của đại học khoa học tự nhiên vậy thì em phải ghi hồ sơ mục trường thế nào: Đại học khoa học tự nhiên hay Cao đẳngkhoa học tự nhiên.

Comment

• Originally posted by anhvietcx View Post
                      chuyên ngành khác ngành nhưu thế nào hả thầy, tại sao trường chỉ có ngành mak ko có chuyên ngành, em ở tỉnh vậy điều kiện KTX như thế nào ở chung KTX ĐHQG à?
                      Chuyên ngành là một nhánh nghiên cứu hẹp hơn bên trong ngành. Trường ĐH CNTT không phân chuyên ngành như các trường khác nên khi ghi hồ sơ chỉ ghi Ngành , Chuyên ngành để trống.
                      Tất cả sinh viên đếu được ở KTX ĐHQG.

tức là 4,5 năm đó có nửa năm đi thực tập hả, như thế nào thì được xem là hoàn thành chương trình thực tập. vậy thì có lẽ Kỹ Sư hơn cử nhận hả?
                      Thực tập: sinh viên đến các cty tham gia làm việc học tập qui trình của cty, các ty sẽ đào tạo thêm những công nghệ, qui trình riêng mà họ đang dùng. Thực tết hiện này nhiều ban học Cử nhân dù không bắt buộc vẫn đi thực tập lấy kinh nghiệm. Kỹ sư hay Cử nhân là hình thức ghi trên bằng theo thời gian đào tạo do Bộ GD&ĐT qui định, giá trị 2 bằng này là như nhau.

Comment

• Originally posted by disappear3896 View Post
                        Em muốn thi thêm cao đẳng của đại học khoa học tự nhiên vậy thì em phải ghi hồ sơ mục trường thế nào: Đại học khoa học tự nhiên hay Cao đẳngkhoa học tự nhiên.
                        Trong hồ sơ thi ĐH không có chỗ để "ghi thêm" cao đẳng , để biết hình thức tuyển sinh cao đẳng của ĐH KHTN em cần xem thông tin tuyển sinh của trường KHTN

Comment

• Cho em hỏi đối tượng ưu tiên 01 phải nộp kèm giấy khai sinh bản sao hay bản chính công chứng ạ? em đã mất giấy khai sinh gốc!

Comment

• Xin giải đáp dùm, em ở tp.Long Xuyên, tỉnh An Giang nộp đơn đăng ký vào UIT thì mục 12 khoanh KV nào ạ? ( em đã nghiên cứu cuốn những điều cần biết nhưng làm em khó hiểu quá) Xin giúp dùm, cám ơn. Thân!

Comment

• Có chỗ em không biết nhờ các anh giúp: ví dụ khối B em nộp hồ sơ vô công nghệ thực phẩm của đh công nghiệp thực phẩm tphcm ( em thi ở trường này), em cũng nộp hồ sơ vào đh dầu khí việt nam ( xét tuyển theo điểm thi đh).Nếu điểm thi của em đậu cả hai trường thì em có quyền lựa chọn 1 trong 2 không ạ?Và em đăng kí 2 trường cùng khối như thế có được không?
                              P/s: em chỉ giả sử thôi chứ chưa chắc đậu cả 2 đâu, khối A là khối chính của em ( UIT-kỹ thuật phần mềm)

Comment

• cho e hỏi khi nào thi biết tỉ lệ chọi z ad . đơn giản e chỉ muốn biết số lượng người đk vào ngành of mình dk thoy .e có lập page riêng nhưng mí a c. cmt tỉ lệ chọi hk quan trọng .... r ` chả ai nói e bik chừng nào có

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X