Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỏi nhanh - Đáp gọn

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Em ở Tp.Long Xuyên, tỉnh An Giang em đang có nguyện vọng thi vào trường UIT, nhưng vì khó khăn trong việc đi lại nên em có thể mượn cụm để thi được không ạ? Nếu có thì em có thể mượn ở đâu? Mong nhận được sự giải đáp, thân!

Comment

Cho em hỏi , chỉ tiêu năm nay lấy ngành Công nghệ thông tin là 80 chỉ tiêu, ngành Kỹ Thuật Phần Mềm là 140. Điểm chuẩn năn trước là KTPM là cao nhất , sao năm nay lại lấy chỉ tiêu nhiều thế ạ ?
      Em đăng ký Ngành Công nghệ Thông tin , em có thể đang ký nguyện vọng chuyển qua ngành Kỹ Thuật Phần Mềm đc ko ạ ?

Comment

Originally posted by l_eon View Post
        Em ở Tp.Long Xuyên, tỉnh An Giang em đang có nguyện vọng thi vào trường UIT, nhưng vì khó khăn trong việc đi lại nên em có thể mượn cụm để thi được không ạ? Nếu có thì em có thể mượn ở đâu? Mong nhận được sự giải đáp, thân!
        Em có thể đăng ký thi cum Cần Thơ. Mục số 16 ghi chữ "C"
        Cụm thi tại thành phố Cần Thơ: Dành cho thí sinh thi vào Trường ĐH Cần Thơ và các thí sinh có hộ khẩu thường trú tại 9 tỉnh: Cà Mau, Bạc Liêu, Kiên Giang, An Giang, Vĩnh Long, Hậu Giang, Trà Vinh, Sóc Trăng, thành phố Cần Thơ có nguyện vọng thi vào các trường đại học đóng tại khu vực Tp. Hồ Chí Minh. Cụm thi này do Trường Đại học Cần Thơ chủ trì phối hợp với các trường đại học liên quan tổ chức thi.

Comment

Originally posted by HwangBeakHyun View Post
          Cho em hỏi , chỉ tiêu năm nay lấy ngành Công nghệ thông tin là 80 chỉ tiêu, ngành Kỹ Thuật Phần Mềm là 140. Điểm chuẩn năn trước là KTPM là cao nhất , sao năm nay lại lấy chỉ tiêu nhiều thế ạ ?
          Em đăng ký Ngành Công nghệ Thông tin , em có thể đang ký nguyện vọng chuyển qua ngành Kỹ Thuật Phần Mềm đc ko ạ ?
          Em nên xem lị post #1 vê qui tắc đặt câu hỏi.
          - Câu 1: chỉ tiêu của tường năm nay chỉ tăng nhẹ, đó là chuyện hết sức bình thường.
          - Câu 2: Theo qui định đào tạo hiện hành em được phép chuyển ngành ( sinh viên năm 1 và năm cuối không được chuyển ngành). Ngoài ra trường có áp dụng nguyện vọng phân ngành (NVPN) cho phép em chọn thêm 2 ngành "dự phòng" nếu em rớt NV1 trường sẽ xét em trúng tuyển sang NVPN nếu còn dư chì tiêu và em đủ điểm. Thủ tục đăng ký NVPN sẽ thực hiện vào ngày làm thủ tục dự thi 03/7

Comment

cho em hỏi dân tộc Hoa có thuộc diện ưu tiên đối tượng 01 và được cộng điểm ưu tiên theo đối tượng 01 không ạ?

Comment

Originally posted by luocit View Post
              cho em hỏi dân tộc Hoa có thuộc diện ưu tiên đối tượng 01 và được cộng điểm ưu tiên theo đối tượng 01 không ạ?
              Chào em!
              Vấn đề này đã được nêu rõ ở thông tư 06 http://tuyensinh.uit.edu.vn/tin-tuc-...chinh-quy.html
              “- Đối tượng 01: Công dân Việt Nam là người dân tộc thiểu số có hộ khẩu thường trú tại các thôn đặc biệt khó khăn, xã khu vực I, II, III thuộc vùng dân tộc và miền núi giai đoạn 2012 - 2015 được quy định tại Quyết định số 447/QĐ-UBDT ngày 19/9/2013 của Bộ trưởng, Chủ nhiệm Ủy ban Dân tộc; Quyết định số 539/QĐ-TTg ngày 01/4/2013 của Thủ tướng Chính phủ về việc phê duyệt danh sách các xã đặc biệt khó khăn vùng bãi ngang ven biển và hải đảo giai đoạn 2013 - 2015”.
              Cụ thể là nếu em là dân tộc thiểu số nhưng em phải có hộ khẩu thường trú tại các thôn đặc biệt khó khăn ... thì mới được xếp vào diện ưu tiên đối tượng 01.
              Chúc em may mắn.

Comment

cho em hỏi cách tính điểm chuẩn của trường là như thế nào

Comment

Originally posted by crysopoor View Post
                  cho em hỏi cách tính điểm chuẩn của trường là như thế nào
                  Sau khi có điểm thi, Trường sẽ họp hội đồng tuyển sinh của Trường (bao gồm BGH, các thầy trưởng khoa, các phòng ban ....) để quyết định điểm chuẩn.

Comment

UIT tham gia kì thi chung của bộ hay thi riêng ạ?

Comment

Originally posted by tran hoai nghia View Post
                      UIT tham gia kì thi chung của bộ hay thi riêng ạ?
                      Thi 3 chung bạn nhé, tham khảo http://tuyensinh.uit.edu.vn/
                      Trường phan - MMTT2013.2
                      FB: https://www.facebook.com/phantruongbt

Comment

cho e hỏi là em dự định thi ĐH CNTT 2015 mà không biết chọn ngành nào tư vấn hộ em với ạ.
                        em cần 1 ngành ra trường có thể có được việc làm,
                        giải thích hộ em từng ngành ra trường thì làm những gì ạ chứu trên web nó giải thích chung quá, ko rỏ ràng không phân biệt được các ngành, nếu ra trường dc = khá hoặc tb thì cơ hội việc làm như thế nào ạ. cho hỏi thêm là nhân môn toán là như thế nào ạ. toán nhân cộng với 2 môn kia, hay toán nhân cộng môn kia chia 4 nhân 3, à em thi khối a1

Comment

em hỏi thêm là, thời gian đào tạo cách ngành là ntn vấn đề KTX ntn hay ở nhà trọ ạ.

Comment

Bạn thích ngành nao trong CNTT thì mọi người mới tư vấn được chứ :go:
                            Điểm môn Toán x2 rồi cộng với 2 môn kia nha
                            KHMT thì đào tạo 4 năm, các ngành còn lại là 4.5 năm
                            Còn KTX hay nhà trọ thì tùy bạn thích ở đâu thì ở đó thôi, SV năm nhất của ĐHQG đều được ở KTX nha

Comment

ad hồ sơ mà có sai cái mã ngành hoặc mã trường thì ngày 3/7 có đc giải quyết để 4/7 thi k ạ . hay là teo lun cai hồ sơ đó r @@

Comment

Originally posted by anhvietcx View Post
                                cho e hỏi là em dự định thi ĐH CNTT 2015 mà không biết chọn ngành nào tư vấn hộ em với ạ.
                                em cần 1 ngành ra trường có thể có được việc làm,
                                giải thích hộ em từng ngành ra trường thì làm những gì ạ chứu trên web nó giải thích chung quá, ko rỏ ràng không phân biệt được các ngành, nếu ra trường dc = khá hoặc tb thì cơ hội việc làm như thế nào ạ. cho hỏi thêm là nhân môn toán là như thế nào ạ. toán nhân cộng với 2 môn kia, hay toán nhân cộng môn kia chia 4 nhân 3, à em thi khối a1
                                Để biết chi tiêt hơn từng ngành em xem qua chương trình đào tạo của từng ngành tại: http://daa.uit.edu.vn/chuongtrinhdaotao
                                Cơ hội việc làm phụ thuộc năng lực bãn thân và kết quả học tập của em chứ không phụ thuộc vào ngành học.
                                Điểm môn toán hệ số 2 cộng với hai môn còn lại hệ số 1.

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X