Announcement

Collapse
No announcement yet.

Học Hệ thống thông tin và Kỹ thuật máy tính ra trường làm gì?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Học Hệ thống thông tin và Kỹ thuật máy tính ra trường làm gì?

cho em hỏi là ngành hệ thống thông tin với kỹ thuật máy tính khi ra trường là làm gì ạ?

Chào em!
    Sinh viên tốt nghiệp ngành Kỹ thuật máy tính có thể làm việc ở các phạm vi và lĩnh vực khác nhau như:
    - Chuyên viên phân tích, thiết kế, phát triển trong các dự án phát triển, thiết kế, chế tạo các thiết bị phần cứng; làm việc trong các công ty về phần cứng cũng như phần mềm máy tính, thiết kế các hệ thống số, hệ thống nhúng.
    - Cán bộ nghiên cứu và ứng dụng Công nghệ thông tin ở các viện, trung tâm nghiên cứu và các trường đại học, cao đẳng. Giảng dạy các môn liên quan đến kỹ thuật máy tính tại các trường đại học, cao đẳng, trung học chuyên nghiệp, dạy nghề và các trường phổ thông.
    - Nghiên cứu khoa học thuộc các lĩnh vực về phần mềm hệ thống, thiết kế hệ thống số, điều khiển tự động và các hệ thống nhúng ở các viện nghiên cứu, các trung tâm và cơ quan nghiên cứu của các Bộ, Ngành, các trường Đại học và Cao đẳng.
    - Làm việc ở bộ phận công nghệ thông tin hoặc cần ứng dụng công nghệ thông tin của tất cả các đơn vị có nhu cầu (hành chính sự nghiệp, ngân hàng, viễn thông, hàng không, xây dựng…).
    - Làm việc trong các công ty sản xuất, gia công phần mềm trong nước cũng như nước ngoài. Làm việc tại các công ty về thiết kế vi mạch, điện tử và điều khiển.

Sinh viên tốt nghiệp Kỹ sư Hệ thống thông tin có thể làm việc ở những phạm vi và lĩnh vực khác nhau như:
    - Chuyên viên phân tích, thiết kế, cài đặt, kiểm thử, bảo trì các dự án công nghệ thông tin đáp ứng nhu cầu ứng dụng khác nhau tại các cơ quan và doanh nghiệp (hành chính sự nghiệp, ngân hàng, viễn thông, hàng không, xây dựng,…).
    - Cán bộ nghiên cứu khoa học và ứng dụng công nghệ thông tin ở các Viện, trung tâm, cơ quan nghiên cứu của các Bộ, Ngành, các trường đại học, cao đẳng. Giảng dạy công nghệ thông tin tại trường đại học, cao đẳng và phổ thông.
    - Giám đốc thông tin (CIO), cán bộ quản lý dự án, quản trị viên cơ sở dữ liệu.
    - Có thể làm việc với vai trò là một chuyên viên lập dự án, hoạch định chính sách phát triển CNTT hoặc một lập trình viên trong các công ty sản xuất, gia công phần mềm trong và ngoài nước, các công ty tư vấn đề xuất giải pháp, xây dựng và bảo trì các dự án công nghệ thông tin.

Comment

nếu như em muốn làm kỹ sư phần mềm hoặc là lập trình viên thì em nên theo ngành nào của trường mình ạ? :adore:

Comment

ngành nào em cũng có thể làm kỹ sư phần mềm hết đó em. Miễn là em yêu thích cái việc ngồi làm phần mềm là được.
        FPT Telecom

Comment

Công nghệ phần mềm
          Originally posted by snowball View Post
          nếu như em muốn làm kỹ sư phần mềm hoặc là lập trình viên thì em nên theo ngành nào của trường mình ạ? :adore:
          not..

Comment

năm nay em thì rồi nhưng mà em thấy trường mình lấy điểm như vậy em cũng hơi lo lắng, các anh từng thi r Ko biết các anh có cách gì để vượt qua cái này dc k ạ :sss

Comment

năm nay em thì rồi nhưng mà em thấy trường mình lấy điểm như vậy em cũng hơi lo lắng, các anh từng thi r Ko biết các anh có cách gì để vượt qua cái này dc k ạ :sss
              :"> cứ học tập cố gắng thôi bạn ơi:nose: năm ngoái đăng kí dự thi với tự tin là đậu nhưng mà cũng hú tim vì điểm tăng cao... ngoài tầm dự đoán ):shot::shot::shot: năm trước (2012) trường lấy chung là 20đ( x2 Toán) :P năm 2013 là 24,5( điểm thấp nhất sau khi x2 Toán) bạn cứ tin là năm nay đề sẽ "nhẹ nhàng" thì tâm lý mới vững :P nhưng mà cũng đừng chủ quan mà mong đề nó dễ nha, cứ chăm chỉ học ôn đi tới ngày thì chiến thôi ko có phương pháp gì cả cho việc đậu :sure: ... CHÚC THI TỐT NHÁ
              :sexy::sexy::sexy: BMSG

Comment

Đơn giản đề dễ, người chọn trường này thi điểm cao thì dĩ nhiên điểm các ngành cũng tăng thôi, phụ thuộc vào người đăng ký ngành đó nhiều hay ít thì ngành đó điểm tăng nhiều hay ít....
                Manh_luckyboy
                0905077991

Comment

A học khoa HTTT (chuyên về các hệ quản trị cơ sở dữ liệu + phân tích thiết kế cơ sở dữ liệu) đã từng làm các công việc sau

- Lập trình trên mobile (Android, IOS).
                  - Lập trình, thiết kế website (Php, Asp) + phân tích thiết kế hệ thống.

Khoa chỉ là yếu tố thôi, quan trọng là em thấy mình thích làm gì!
                  Nhiều người vẫn thành công khi làm trái ngành.
                  Last edited by 09520147; 12-02-2014, 15:21.

Comment

Hehe khoa nào cũng có thể làm lập trình viên hết à...hì chúc e sức khỏe và thành công !
                    :salute:Facebook :Phát Nguyễn

PHP Code:
                     0-----------Shy Boy-----------0

=========>I'm IS-K8 <========== 

Comment

Cảm ơn các anh nhiều ạ, sau một thời gian suy nghĩ cộng với sự tư vấn của các anh, em đã quyết định là chọn ngành hệ thống thông tin
                      hì vọng năm nay đề dễ xíu

Comment

Cảm ơn các anh nhiều ạ, sau một thời gian suy nghĩ cộng với sự tư vấn của các anh, em đã quyết định là chọn ngành hệ thống thông tin
                        hì vọng năm nay đề dễ xíu
                        Chúc bạn thành công ! :beauty:
                        Faculty of Information Systems:salute:

Comment

cho em hỏi 1 câu nữa là, nếu em đủ điểm vào trg thì có chắc chắn đậu luôn k ạ? chứ k cần chỉ tiêu nữa. vd như em vừa đủ 24,5 ngành hệ thống thông tin.
                          trg mình xét tuyển từ trên xuống dưới hay là s ạ

Comment

Đủ điểm thì đương nhiên đậu vào trường rồi :embarrassed:
                            Đúng là xét từ trên xuống dưới để lấy điểm chuẩn

Comment

Tự tin mà thi thôi em.! Trường mình nhân đôi toán nên trong 3 môn thi em nên đầu tư môn nào và phân phối thời gian hợp lý.
                              Em chắc toán thì khả năng đậu của e là rất cao.
                              Chúc em thành công. Hẹn gặp lại ở UIT

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X