Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Hỏi] Lỗi không thể đăng nhập vào Windows 8.1 sau khi bật Hyper-V.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Hỏi] Lỗi không thể đăng nhập vào Windows 8.1 sau khi bật Hyper-V.

Mình cần bật Hyper-V để cài đặt Visual Studio 2013 để lập trình Windows Phone. Nhưng sau khi bật Hyper-V trong windows và bật Visualization Technology trong BIOS, mình restart lại thì Windows bị dừng ở màn hình Start Screen và không thể load vào bình thường nữa (cứ quay hoài thôi). Mình đã tìm trên google về cách giải quyết nhưng vẫn không thành công. Lúc chiều, sau khi vô hiệu hóa Wireless Device trong BIOS thì máy vào được bình thường. Khổ một nỗi là nếu mà vô hiệu hóa như thế thì không thể sử dụng Wifi được và Windows Phone Emulator cũng không kết nối Internet. Không biết đã từng có ai gặp phải lỗi này chưa thì cho mình vài lời khuyên với? Cám ơn các bác nhiều.

Tình trạng là chịu hong thì mua máy mới
    Ola:shock:la:choler:

Comment

Anh cũng bị, trước cứ tưởng do máy bị j, ai dè do bật Hyper V. Vẫn chưa tìm đc cách khắc phục .

Im a british accent lover

Comment

Em có tìm thử trên các diễn đàn thì cũng có người bị. Người ta bảo là lỗi do xung đột giữa driver Ralink Bluetooth GT3920, em cũng đã thử vô hiệu hóa Bluetooth luôn nhưng không được. Thật không ngờ của em lại bị driver Ralink GT3920 wifi mới buồn chứ.

Comment

Originally posted by 11520039 View Post
          Em có tìm thử trên các diễn đàn thì cũng có người bị. Người ta bảo là lỗi do xung đột giữa driver Ralink Bluetooth GT3920, em cũng đã thử vô hiệu hóa Bluetooth luôn nhưng không được. Thật không ngờ của em lại bị driver Ralink GT3920 wifi mới buồn chứ.
          Có lẽ nào
          Máy a cũng driver Ralink Bluetooth với Wifi

Comment

Em cập nhật driver Ralink mới nhất là OK nhé. Anh mới update ngày hôm nay xong

Comment

mình đã update lastest driver cho wifi (ralink driver) rồi, cả bluetooth (meatek driver) nhưng bị hyper-v vẫn không cho vào máy.

off chức năng trong bios tên là "Wifi and Bluetooth card" thì vào đc máy nhưng mất wireless (

ai giúp mình với !

Comment

LHQC

Collapse
              Working...
              X