Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về công ty Fujinet

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• trainingcenter
    replied
    Originally posted by 07520082 View Post
    cty này chuyên gia công phần mềm cho Nhật, test cũng gắt gao lắm, chuyên java vs .NEt, làm bài test tập trung rồi sau đó rút lại còn 10 người, vào vòng test cuối cùng thì cho 1 bài tập xây dựng ứng dụng, thời gian làm nguyên ngày và đc phụ cấp 100k :byebye:

Đó là lúc trc, ko biết bây giờ thế nào, nhưng cá nhân anh thấy ko gian ở đó hơi chật hẹp, ko biết môi trg làm việc thực tế thế nào , có phải là giống cái phòng ngồi làm bài test hay ko, hơn 10 người mà ngồi trong cái phòng pé tí, thiếu ánh sáng tự nhiên, chỉ có ánh đèn :sure:
    Mình bên FJN đính chính thông tin của bạn tí xíu (sẵn trả lời bạn tidusyuna20 luôn)
    - Quy trình tuyển: Vòng 1: Test (IQ, lập trình căn bản Java (cho bạn nào đăng ký Java), .NET (cho bạn nào đăng ký .NET)), vòng 2 là phỏng vấn, sau đó nói chuyện điều kiện làm việc, nếu ok thì vào thử việc (lương thử việc theo chế độ theo quy định là 85% lương chính thức và thử việc tối đa 2 tháng, nếu khả năng tốt thì không cần đến 2 tháng)
    - Môi trường làm việc: đúng là lúc trước phòng hơi nhỏ do ở tòa nhà cũ bên Trương Định, nay chuyển hết qua Phổ Quang thì phòng ốc đúng chuẩn rồi
    - Các chế độ khác:
    + Lương: bảo mật , tùy năng lực từng bạn.
    + Ngoại khóa: bóng đá, cầu lông, yoga, văn nghệ, bowling...
    + Du lịch hàng năm
    + ...

Khóa Huấn luyện thì đào tạo miễn phí tiếng Nhật và một số kỹ năng để các bạn có thể làm việc thực tế được, cụ thể thì mình cũng có ghi trong poster tuyển, các bạn có thể tham khảo trên trang web cty.

Bạn nào tham gia khóa Huấn luyện rồi thì cho biết ý kiến cho khách quan, chứ mình nói ở đây thì nhiều bạn lại cho là không trung thực

Leave a comment:

• 07520082
    replied
    Originally posted by tidusyuna20 View Post
    ko có ai làm bài test hay thử việc tại đó à?
    cty này chuyên gia công phần mềm cho Nhật, test cũng gắt gao lắm, chuyên java vs .NEt, làm bài test tập trung rồi sau đó rút lại còn 10 người, vào vòng test cuối cùng thì cho 1 bài tập xây dựng ứng dụng, thời gian làm nguyên ngày và đc phụ cấp 100k :byebye:

Đó là lúc trc, ko biết bây giờ thế nào, nhưng cá nhân anh thấy ko gian ở đó hơi chật hẹp, ko biết môi trg làm việc thực tế thế nào , có phải là giống cái phòng ngồi làm bài test hay ko, hơn 10 người mà ngồi trong cái phòng pé tí, thiếu ánh sáng tự nhiên, chỉ có ánh đèn :sure:

Leave a comment:

• tidusyuna20
    replied
    ko có ai làm bài test hay thử việc tại đó à?

Leave a comment:

• tidusyuna20
    started a topic Hỏi về công ty Fujinet

Hỏi về công ty Fujinet

Có bạn nào biết môi trường làm việc ở cty Fujinet ko? Lương, thưởng,...?
    Nghe nói có chương trình huấn luyện gì đó, bạn nào có tham gia chưa? Vào đó là mình làm gì?

LHQC

Collapse
Working...
X