Announcement

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp thắc mắc của thí sinh sau kì thi tuyển sinh 2014

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Vinh Phuc Luu
    replied
    Originally posted by vinhnguyen1303
    Có thể nói các thí sinh có chữ 'dự kiến đậu' là 100% đậu vào trường không ạ? Khi nào nhà trường sẽ gửi giấy báo nhập học ạ? giấy báo tra cứu online khi nào thì tra cứu được?
    Em cám ơn!
    Bạn hỏi đúng ý mình quá, mình cũng đang thắc mắt đây, thầy cô nào trả lời giúp với!!!!!

Leave a comment:

• hiepnt
    replied
    Originally posted by thienbinh View Post
    cho em hỏi hồ sơ em là dân tộc HOA sao em chỉ được +0.5 khu vực thôi vậy ?
    Chào em, em vui long cung cấp Số báo danh để trường kiếm tra lại.

Leave a comment:

• hiepnt
    replied
    Originally posted by Frozen
    Cho em hỏi phát nữa để hết thắc mắc ạ (có gì mong ad và mod bỏ qua do em là dân mới chưa rõ luật của forum)
    1)Nếu em nộp hồ sơ vào KSTN An toàn thông tin thì phải nộp ở đâu và trước ngày nào ạ
    2)Học phí của KSTN ATTT có phải là 25 triệu/năm như những chương trình CLC không?
    3)Em học C và C+ cũng lâu rồi,bây giờ vào lớp đó thì sẽ dùng Dev C++ hay Microsoft visual studio ạ (((
    Em cảm ơn AD và Mod ạ
    Chào em
    Hồ sơ xét tuyển sau khi nhập học sẽ có thông báo nộp, em cứ nhập học vào ngành mình trúng tuyển bình thường.
    Các lớp tài năng học phí ngang mức chính qui, lớp tài năng sẽ có học bống tài năng cho sinh viên.
    Học tại UIT em sẽ học dùng rất nhiều công cụ và học rất nhiều ngôn ngữ.

Leave a comment:

• hiepnt
    replied
    Originally posted by ntlvtkg
    ad ơi cho mình hỏi chương trình đào tạo chất lượng cao ngành Kỹ thuật phần mềm có phải được đào tạo hoàn toàn bằng tiếng Anh? Và học phí bao nhiêu ạ?
    Về học phí em xem lại post#1
    Chương trình Chất lượng cao( CLC ) nội dung chương trình đào tạo giống chính qui nhưng tốt hơn về điều kiện cơ sớ vật chất và giảng viên ( CSVC và GV tương đương lớp tài năng)
    Chỉ có chương trình tiên tiến học hoàn toàn bằng Tiếng Anh. Lớp CLC học bằng Tiếng Việt
    Last edited by hiepnt; 27-07-2014, 12:12.

Leave a comment:

• hiepnt
    replied
    Originally posted by dktc
    Cho mình hỏi: mình nộp hồ sơ tại trường(99) thì khi nào có thể đến trường lấy giấy báo nhập hk???
    Trường sẽ có thông báo sau ngày 1/8 nha em.

Originally posted by mrwen00
    Các anh cho em hỏi một vài điều
    1 Cho em xác nhận lại là có phải bắt đầu từ ngày 1/8 trường sẽ bắt đầu gửi giấy báo nhap học về đúng nơi đã lấy giấy báo dự thi đúng không?
    2 Em thi vào ngành kĩ thuật phần mềm và được 30,5 điểm, nhưng em có dự định là xét tuyển vào cử nhân tài năng khoa học máy tinh. Em thấy trên website của trường có ưu tiên cho thí sinh có các giải thưởng học sinh giỏi. Nhưng em có giấy chứng nhận hsg cấp thành pho môn lý, đồng thời có cả giấy hsg olympic 30/4 môn lý. Vậy em có được ưu tiên xét vào chương trình cử nhân tài năng của trường không ? xin cám ơn
    Từ 1/8 trường sẽ có thông báo điểm chuẩn chính thức và gửi giấy báo.
    Em có thể nộp kèm tất cả các thành tích đạt được để được xét ưu tiên vào lớp tài năng.

Originally posted by Frozen
    Em có điểm xét là 32,vậy em có được vào lớp kĩ sư TN An toàn thông tin không ạ (
    Em đủ điều điện để nộp đơn xét tuyển vào lớp tài năng, lưu ý là còn xét tuyển theo số hồ sơ nộp vào cho đến hết chi tiêu của lớp tài năng.
    Em lưu ý không đặt cùng 1 câu hỏi ở nhiều topic, như vậy có thể bị xem là spam và khóa tài khoản.

Leave a comment:

• hiepnt
    replied
    Originally posted by Itstudent27
    Thắc mắc như bạn này. Với lại cho em hỏi thêm, chương trình chất lượng cao có gì khác với chương trình chuẩn. Em thấy là học lớp CLC vẫn nhận bằng chính quy như học lớp chính quy, vậy thì ko có gì khác biệt ở bằng cấp phải ko mọi người?
    Chất lượng cao ở đây là chất lượng cao về cơ sở vật chất , giảng viên. Bằng cấp em nhận vẫn là bằng chính qui.

Leave a comment:

• hiepnt
    replied
    Originally posted by vankhanhpf96
    E đọc ở #1 có câu thế này "Sau khi là sinh viên năm thứ 2 của trường, sinh viên có thể xin chuyển ngành theo qui chế đào tạo hiện hành." tức là mình đang học ngành này sau này được chuyển sang ngành khác hả m.n? Nếu đúng như thế thì có điều kiện gì để được chuyển ngành ko?
    - Điều kiện chuyển ngành em xem qui chế đào tạo của trường:

Leave a comment:

• hiepnt
    replied
    Originally posted by 12520428 View Post
    Cho em hỏi 1 câu rất củ chuối. Em có đứa em thi vào 25,5đ (đã cộng khu vực) nhưng giờ mong muốn vào học tại UIT thì có thể làm đơn xem xét vào được không ạ?
    Mong mọi người gạch đá nhẹ tay
    Originally posted by 12520428
    mong là làm cái đơn cho trường xem xét thử. Tại thấy thằng em nó sống chết đòi vào UIT mà
    Em có thể chờ nếu trường hạ điểm chuẩn hoặc xét NVBS, hiện tại để trúng tuyển vào trường thì điểm sàn là 26điểm ( môn toán hệ số 2)

Leave a comment:

• hiepnt
    replied
    Originally posted by phamkimdat
    cho e hỏi nếu ai được 26d thì trường xếp vào lớp chất lượng cao!vậy mấy pạn có cần đăng kí hay không?nếu có đăng kí?cho em hỏi thời gian đk ạ? với lại mấy pạn 26d đó có được nhận giấy báo không ạ?xin cảm ơn ạ!!
    Originally posted by aphan
    Em thi được 30,5 điểm khoa mạng mt, tt từ khi biết kết quả thi và có thêm thông tin về lớp clc thật sự em phân tâm quá, mong anh chị đi trước tư vấn dùm em, có nên xin vào lớp clc để học không,vì đk học tập tốt hơn(và bằng clc dù sao cũng hay hơn bằng bình thường),chắc nhiều bạn cũng có cùng suy nghĩ như em,xin cám ơn ah
    Originally posted by umetwoworlds
    Thầy cho em hỏi.
    Em được 26 điểm . khi nộp vào chương trình chất lượng cao thì chắc chắn sẽ đỗ phải không ?
    và có phải em cũng phải đi nhập học từ 11.8 giống mọi người không ?
    Còn học phí 25 triệu 1 năm thì nộp chia làm mấy đợt
    Đã cập nhất câu trả lời cho chương trình chất lượng cao. Các ban nào quan tâm chương trình CLC mời vào topic

Leave a comment:

• 11520654
    replied
    Originally posted by Itstudent27
    Thắc mắc như bạn này. Với lại cho em hỏi thêm, chương trình chất lượng cao có gì khác với chương trình chuẩn. Em thấy là học lớp CLC vẫn nhận bằng chính quy như học lớp chính quy, vậy thì ko có gì khác biệt ở bằng cấp phải ko mọi người?
    Em có thể đóng chia làm hai đợt. các năm sau tùy vào số tín chỉ em đăng ký mà sẽ đóng học phí khác nhau.
    Chương trinh CLC khác chương trình chuẩn ở chỗ :cơ sở vật chất tốt hơn, sĩ số ít, phòng lab cấu hình mạnh và đặc biệt 100% giáo viên giảng dạy có trình độ tiến sĩ trở lên được tuyển chọn qua một quy trình khắc khe.Khi tốt nghiệp các chương trình này trong bằng cấp em sẽ có thêm chữ chương trình tiên tiến hoặc chương trinh chất lượng cao.
    Em có thể tìm hiểu kĩ hơn tại Fanpage trên FB tại đây có một đội ngũ tư vấn 24/24 sẽ giúp em hiểu rõ hơn về các chương trình này : https://www.facebook.com/aep.uit

Leave a comment:

• 09520548
    replied
    Originally posted by aphan
    Em thi được 30,5 điểm khoa mạng mt, tt từ khi biết kết quả thi và có thêm thông tin về lớp clc thật sự em phân tâm quá, mong anh chị đi trước tư vấn dùm em, có nên xin vào lớp clc để học không,vì đk học tập tốt hơn(và bằng clc dù sao cũng hay hơn bằng bình thường),chắc nhiều bạn cũng có cùng suy nghĩ như em,xin cám ơn ah
    Nếu em có tiền và muốn vào học thì cứ vào vì clc tiền học phí sẽ cũng "chất lượng cao" , tuy nhiên, chất lượng thì tùy thuộc vào sự cố gắng của em là chính

Leave a comment:

• AloneStar
    replied
    Originally posted by 12520428 View Post
    Cho em hỏi 1 câu rất củ chuối. Em có đứa em thi vào 25,5đ (đã cộng khu vực) nhưng giờ mong muốn vào học tại UIT thì có thể làm đơn xem xét vào được không ạ?
    ko đc đâu anh, < 26 là tạch r :<

Leave a comment:

• 12520428
    replied
    Originally posted by hiepnt View Post
    9) Thí sinh có điểm >= 26 và <26,5 xét tuyển như thế nào
    Thí sinh đủ điểm trúng tuyển vào trường điểm >= 26 nhưng không đủ điểm vào các ngành Nguyện vọng phân ngành ( NV2 và NV3 mà thí sinh đăng ý ngày 3/7 sẽ được xét tuyển vào các chương trình đặc biệt. Nếu thí sinh không muốn học các chương trình đặc biệt có thể xin phiếu chứng nhận kết quả thi để nộp vào trường khác.
    Đăng ký chương trình đặc biệt vào ngày làm thủ tục nhập học tại trường.

Leave a comment:

• sinhvien.uit
    replied
    Originally posted by bkuma003 View Post
    Nếu em có lý do chính đáng, có thể xin phép trường nghỉ 1, 2 ngày trong khóa sinh hoạt được không anh?
    Em có thể xin vắng vài buổi, hoặc xin dời lại học chung với khóa sau nhưng chắc chắn trong đời sinh viên phải có ít nhất một lần sinh hoạt công dân đầu khóa. Tuy nhiên không nên vắng vì buổi sinh hoạt phổ biến rất nhiều thông tin quan trọng. Nếu vắng thì khi vào học em sẽ như người rừng lạc vào thành phố ấy.

Leave a comment:

• 12520909
    replied
    sinh hoạt công dân đầu khoá rất quan trọng, em nên thu xếp mọi thứ để tham gia đầy đủ cùng các bạn
    Originally posted by bkuma003 View Post
    Nếu em có lý do chính đáng, có thể xin phép trường nghỉ 1, 2 ngày trong khóa sinh hoạt được không anh?

Leave a comment:

LHQC

Collapse
Working...
X