Announcement

Collapse
No announcement yet.

Tư vấn về mua laptop giùm em

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Tư vấn về mua laptop giùm em

Dù chưa biết đậu hay ko nhưng em cũng quyết định mua laptop về xài. Em muốn các anh chị tư vấn laptop cỡ 17-19 triệu, cỡ core i7,cấu hình ngon nhất trong mức giá này, em ưu tiên dell mà nếu dell mắc thì các hiệu khác cũng được. Tư vấn cho em chỗ mua tương đối rẻ mà bền nha các anh chị, mua phong vũ uy tín mà mắc quá Cảm ơn mọi người nhiều ạ.

Mình xài con ASUS Core2-Dou cũng dc 3 năm rồi. Tính để xài cho mấy năm học luôn, thấy hàng vẫn tốt, đi làm có tiền sắm Max luôn, chứ mấy cái nhân này mau lỗi thời lắm. ASUS cũng ngon nhưng mình thấy HP là bền, dù k bắt mắt. Mình từng tham khảo em này cho em gái mình nó mua, tốt. HP Elitebook Folio 9470M.
    Bộ xử lý (CPU): Intel® Core™ i5-3437U Processor 1.9Ghz (3M Cache, up to 2.90 GHz)
    Ổ đĩa cứng: 256GB SSD
    Bộ nhớ chính (RAM): 8GB DDR3
    Card màn hình: Intel® HD Graphics 4000
    Thông số khác:
    Màn hình: 14.1" HD+ wide LED (1600x900)
    Đĩa quang:
    Webcam:Có
    Thông tin pin:Lithium-ion 6 cell
    Hệ điều hành:Win 7 Pro
    Trọng lượng:1.6 Kg.
    Lúc mua là 16,5 chai. Cách đây 5 tháng. Thân ái.

Comment

Mình đang xài con ASUS
      Bộ xử lý (CPU): Intel® Core™ i5-4200U
      Ổ đĩa cứng: 256GB SSD
      Bộ nhớ chính (RAM): 8GB DDR3
      Card màn hình: Geforce GT720
      Màn hình: 15.6" LED HD (1366x768)
      Đĩa quang: Có
      Webcam: Có
      Pin : 4Cells 2600 mAh 37 Whrs
      Trọng lượng:2.0 Kg
      Giá 14tr5. Mua cách đây 4 tháng

Comment

Nhìn thớt mua giá đó thì con nhà khá giả rồi. Nhưng mình vẫn khuyên bạn nên mua 1 em asus khoảng 9 - 10tr thôi. đủ xài 2, 3 năm đầu rồi thay máy. có khi cảm thấy máy của mình không bị lỗi thời. Sau này mới thấy được lợi ích của nó hơn là mua ngay từ bây giờ.
        :love:
        Tương lai khóc hay cười phụ thuộc vào độ lười của quá khứ.
        :cry:

Comment

Originally posted by 11520139 View Post
          Nhìn thớt mua giá đó thì con nhà khá giả rồi. Nhưng mình vẫn khuyên bạn nên mua 1 em asus khoảng 9 - 10tr thôi. đủ xài 2, 3 năm đầu rồi thay máy. có khi cảm thấy máy của mình không bị lỗi thời. Sau này mới thấy được lợi ích của nó hơn là mua ngay từ bây giờ.
          em chả phải con nhà khá giả gì đâu ) mà tại mẹ kêu giờ mua laptop hay mua xe máy, chọn 1 trong 2. Thì số tiền mua xe máy cỡ đó luôn đó anh, em nghĩ số tiền đó mua laptop thì mua đc laptop xịn, còn mua xe máy thì chỉ mua đc xe bt, nên em chọn laptop.

Comment

Originally posted by AloneStar View Post
            em chả phải con nhà khá giả gì đâu ) mà tại mẹ kêu giờ mua laptop hay mua xe máy, chọn 1 trong 2. Thì số tiền mua xe máy cỡ đó luôn đó anh, em nghĩ số tiền đó mua laptop thì mua đc laptop xịn, còn mua xe máy thì chỉ mua đc xe bt, nên em chọn laptop.
            thớt sướng thật, mình mà đậu đh thì chắc được cho 10 ngàn đi ăn kem :v. chả mơ gì lap với xe :aboom:

Comment

Originally posted by vozergialai View Post
              thớt sướng thật, mình mà đậu đh thì chắc được cho 10 ngàn đi ăn kem :v. chả mơ gì lap với xe :aboom:
              trc h mình đâu có máy tính đâu bạn, toàn onl = đt đập đá, lên đh ko có lap sao học đc @@
              mình mua dùng cả đời mà bạn. mua ít tiền mau lỗi thời.
              Last edited by AloneStar; 15-07-2014, 02:57.

Comment

trc h mình đâu có máy tính đâu bạn, toàn onl = đt đập đá, lên đh ko có lap sao học đc @@
                mình mua dùng cả đời mà bạn. mua ít tiền mau lỗi thời.
                Mua nhiều tiền chắc gì không lỗi thời bạn. cơ 2 năm nữa bạn sẽ có cách thức và nhận biết được mình nên mua máy nào theo con đường mình chọn khi đó nó sẽ đủ để áp dụng cho công việc của mình. cỡ 17tr mà dùng cả đời đôi khi chưa được bạn ak
                Tương lai khóc hay cười phụ thuộc vào độ lười của quá khứ.
                :cry:

Comment

chào em!
                  -các địa điểm mua laptop an tâm ở TP.HCM thì có phongvu, hoanglong,laptopno1, thiethientan,laptopnew :shock:
                  -cấu hình core i5, i7 đều ổn, đủ nhu cầu dùng cho 4.5 năm, ram 4GB khá ổn, nếu thích thì gắn thêm 1 thanh 4GB nữa hoặc mua hẳn 1 laptop ram 8GB, 17-18tr thì nên mua có card rời,
                  +về card rời thì nên ưu tiên nVidia, chạy ổn định,ko xảy ra xung đột driver, xung đột phần mềm, hiệu suất cao
                  -laptop chỉ đáp ứng nhu cầu văn phòng, lập trình, đồ họa mức vừa như photoshop, premiere pro, game mức vừa,.....
                  ==>nếu mục đích chơi game cao thì nên dùng máy bàn, laptop chơ game nặng thường xuyên có nguy cơ tiễn lên đường nhanh
                  ===================================
                  1 vài máy tham khảo:
                  ASUS N550LF-XO125D 16,699,000 VNĐ
                  http://laptopno1.com/chi-tiet-san-ph...e-745m-2gb.htm
                  n550 3.png 324_1_asus_n550lf_xo125d_3.jpg n550-9.jpg15527_3_laptop_asus_n550lf__grey_004.jpg

ASUS K551LN XX234D 18.190.000đ

http://thienthientan.vn/Laptop/?CateID=4&Sub=86&IDN=529

Asus N550LF-XO130D 17.200.000VND
                  http://*************/laptop-chinh-ha...-N550LF-XO130D
                  (chỗ ***** thay bằng web laptopnew nhé, link ko hiển thị được)
                  ASUS N550LF XO130D ram 8GB 17.490.000 VND
                  http://thienthientan.vn/Laptop/?CateID=4&Sub=94&IDN=744

============
                  chất lượng asus khỏi phải bàn cãi, bảo hành 2 năm, thiết kế đẹp, hiệu năng cao, giá thành rẻ
                  đặc biệt công nghệ tản nhiệt Ice Cool rất tốt

Dù chưa biết đậu hay ko nhưng em cũng quyết định mua laptop về xài. Em muốn các anh chị tư vấn laptop cỡ 17-19 triệu, cỡ core i7,cấu hình ngon nhất trong mức giá này, em ưu tiên dell mà nếu dell mắc thì các hiệu khác cũng được. Tư vấn cho em chỗ mua tương đối rẻ mà bền nha các anh chị, mua phong vũ uy tín mà mắc quá Cảm ơn mọi người nhiều ạ.
                  Last edited by 12520909; 15-07-2014, 11:02.

Comment

Dell Xps 14 chất lượng đó bạn, lại là hàng cao cấp nữa. :sexy: :sexy:

Comment

=]] Thấy thớt phân vân mua laptop với xe máy mình nghĩ xe máy ok hơn, xe bt thì bt, nó có thể là công cụ làm ra tiền cho bạn. Ví dụ xe ôm ^^, nói giỡn chứ dùng cái đó đi làm thêm hay đi học này nọ, tham gia các hoạt động có vẻ ổn hơn. Máy tính cần thì ở nhà xài, mình thấy là tiện mà ok nhất.

Comment

người ta chưa có máy tính nào, mua xe để code hả?:waaaht:
                        Originally posted by newmember View Post
                        =]] Thấy thớt phân vân mua laptop với xe máy mình nghĩ xe máy ok hơn, xe bt thì bt, nó có thể là công cụ làm ra tiền cho bạn. Ví dụ xe ôm ^^, nói giỡn chứ dùng cái đó đi làm thêm hay đi học này nọ, tham gia các hoạt động có vẻ ổn hơn. Máy tính cần thì ở nhà xài, mình thấy là tiện mà ok nhất.

Comment

Hiện tại em cần mua 1 em lap . Tốc độ xử lí nhanh tí . em đã chọn được 1 số e . a chị tư vấn giúp
                          *************/Dell-Vostro-5560-V5560B?filter_name=v5560
                          :funny:
                          *************/Dell-Vostro-3560-736324G500G1?filter_name=3560
                          *************/Dell%20Latitude-E6430-53324G500G1?filter_name=6430
                          thienthientan.vn/Laptop/?CateID=1&Sub=34&IDN=773
                          mấy con trâu này nghe nói bền lắm . hihi
                          tiếp theo là HP
                          thienthientan.vn/Laptop/?CateID=2&Sub=118&IDN=454
                          cuối cùng là asus
                          thienthientan.vn/Laptop/?CateID=1&Sub=34&IDN=773
                          a chị nào có lòng giúp emm nha . e xin đa tạ trước .

Comment

thay giùm em *******=laptopnew nha

Comment

LHQC

Collapse
                            Working...
                            X