Announcement

Collapse
No announcement yet.

Học KHMT có nên chuyển qua CLC KTPM không

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Học KHMT có nên chuyển qua CLC KTPM không

Em đăng kí thi KHMT và dự kiến đậu giờ em đang phân vân không biết có nên chuyển qua lớp CLC KTPM không vì em nghe nói KHMT rất phức tạp và khó chủ yếu là để nghiên cứu nên em sợ khi tốt nghiệp không có việc làm?
    Thầy cô, anh chị tư vấn giúp em là KHMT hay KTPM dễ xin việc và đồng lương sẽ như thế nào. Em rất cảm ơn!

Em cẩn thận, coi chừng bị mấy anh chị KHMT đánh đó..:haha: Chưa học ngày nào mà đã sợ khi tốt nghiệp không có việc làm.
    Khoe với em luôn: "Nếu em cảm thấy xứng đáng nhận mình là sinh viên UIT thì ngành nào cũng vậy, tìm việc nó cũng giống như đi ra chợ mua bó rau thôi.." :brick:
    Quan trọng là mỗi ngành sẽ học chuyên sâu về một cái gì đó, và em có thích cái gì đó đó không.

Comment

Originally posted by Vinh Phuc Luu View Post
      Em đăng kí thi KHMT và dự kiến đậu giờ em đang phân vân không biết có nên chuyển qua lớp CLC KTPM không vì em nghe nói KHMT rất phức tạp và khó chủ yếu là để nghiên cứu nên em sợ khi tốt nghiệp không có việc làm?
      Thầy cô, anh chị tư vấn giúp em là KHMT hay KTPM dễ xin việc và đồng lương sẽ như thế nào. Em rất cảm ơn!
      Cựu sinh viên KHMT.
      Bảo vệ tốt nghiệp xong, tự xin việc đi làm đây e
      Xin được việc làm hay ko ko quan trọng ở việc em học ngành nào mà quan trọng là em học như thế nào? Kiến thức em ra sao? Em có đáp ứng được nhu cầu tuyển dụng không?

Comment

:brick: cho e 1 cục gạch. Giỡn thôi, thấy mấy anh chị khmt tốt nghiệp (thậm chí chưa tốt nghiệp) vẫn đi làm như khoa khác á em. Nhưng mà qua CLC cũng tốt đc ưu tiên nhiều thứ :boss:
        Khi còn nhỏ ta thấy nhiều chuyện là lớn
        Khi lớn ta thấy nhiều chuyện là nhỏ
        Đến khi thành người ta mới phân biệt được chuyện nào là lớn, chuyện nào là nhỏ

Comment

Dạ rất cảm ơn anh chị ạ, em đã đủ dũng khí quyết tâm theo KHMT, mong anh chị chỉ bảo cho thằng em này ạ

Comment

LHQC

Collapse
          Working...
          X