Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỏi đáp nhanh về cách ghi LÝ LỊCH SINH VIÊN

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by vidtn View Post
    Em có thể inbõ chị nha.
    Báo lỗi vầy nè chị
    vidtn has exceeded their stored private messages quota and cannot accept further messages until they clear some space.

Comment

Chị mới xoá inbox rùi, em có thể gửi lại
      Originally posted by bkuma003 View Post
      Báo lỗi vầy nè chị

Comment

Chào các bạn,
        Phần tạm trú: đối với sinh viên ở tỉnh xa thì tạm trú sẽ điền: Ký túc xá - Đại học Quốc Gia Tp.HCM. Còn sinh viên có hộ khẩu ở Tp.HCM, Biên Hoà, Dĩ An là những nơi có thể đi xe máy hoặc xe buýt đến trường thì các bạn sẽ không điền mục tạm trú. Và muốn không ở KTX thì phải làm đơn xin ngoại trú đã có hướng dẫn.
        Nhập học là từ ngày 11/8, tập trung là 14/8: Các bạn có thể đi ngày nào cũng được nếu như sắp xếp được thời gian của mình và gia đình.
        Về phần lý lịch của ba mẹ:
        - Trước 1975: có một số phụ huynh còn nhỏ thì đi học hay ở nhà phụ giúp gia đình hoặc tham gia kháng chiến............
        - Sau 1975: Có phụ huynh vẫn tham gia kháng chiến hoặc đi học hoặc lập gia đình.
        Phần này các bạn nên hỏi ba mẹ của mình từng thời điểm vì khai báo lý lịch xong phải có xác nhân ở địa phương nếu các bạn khai báo không đúng sẽ không được xác nhận á.
        Em thấy phần "3. Địa chỉ tạm trú" có đánh dấu " * " thế thì làm sao "không điền" được ạ?

Comment

Originally posted by Kanglouis View Post
          Thế thì quá sướng r còn gì :brick:
          Thế ở KTX thì sao bạn nhỉ :sad: lên sớm sao có phòng mà ở udency:

Comment

Phần đó là địa chỉ tạm trú:
            Em ở KTX hay ở trọ hoặc ở nhà bà con thì em phải điền mục đó vào. Tuy nhiên năm nhất thì không khuyến khích trọ bên ngoài.
            Originally posted by danx123 View Post
            Em thấy phần "3. Địa chỉ tạm trú" có đánh dấu " * " thế thì làm sao "không điền" được ạ?

Comment

Phần đó là địa chỉ tạm trú:
              Em ở KTX hay ở trọ hoặc ở nhà bà con thì em phải điền mục đó vào. Tuy nhiên năm nhất thì không khuyến khích trọ bên ngoài.
              Em có hộ khẩu HCM, đi xe buýt khoảng 20p đến trường, em nghĩ là sẽ xin ngoại trú được nên không cần điền phần "3. Địa chỉ tạm trú" . Nhưng nếu không điền thì hệ thống báo "Thông tin 3. Địa chỉ tạm trú: cần được nhập." ==> nó không xuất file pdf thì phải làm sao ạ? (

Comment

Originally posted by danx123 View Post
                Em có hộ khẩu HCM, đi xe buýt khoảng 20p đến trường, em nghĩ là sẽ xin ngoại trú được nên không cần điền phần "3. Địa chỉ tạm trú" . Nhưng nếu không điền thì hệ thống báo "Thông tin 3. Địa chỉ tạm trú: cần được nhập." ==> nó không xuất file pdf thì phải làm sao ạ? (
                Bạn thắc mắc giống mình =.= chắc ghi địa chỉ nhà mình vào

Comment

Các bạn nào không ở trọ mà địa chỉ ở nhà thì mục địa chỉ tạm trú = thường trú

Comment

Các bạn nào không ở trọ mà địa chỉ ở nhà thì mục địa chỉ tạm trú = thường trú
                    Thế là e ghi đúng rồi :brick: ^_^

Comment

Chào các bạn,
                      Phần tạm trú: đối với sinh viên ở tỉnh xa thì tạm trú sẽ điền: Ký túc xá - Đại học Quốc Gia Tp.HCM. Còn sinh viên có hộ khẩu ở Tp.HCM, Biên Hoà, Dĩ An là những nơi có thể đi xe máy hoặc xe buýt đến trường thì các bạn sẽ không điền mục tạm trú. Và muốn không ở KTX thì phải làm đơn xin ngoại trú đã có hướng dẫn.
                      Nhập học là từ ngày 11/8, tập trung là 14/8: Các bạn có thể đi ngày nào cũng được nếu như sắp xếp được thời gian của mình và gia đình.
                      Về phần lý lịch của ba mẹ:
                      - Trước 1975: có một số phụ huynh còn nhỏ thì đi học hay ở nhà phụ giúp gia đình hoặc tham gia kháng chiến............
                      - Sau 1975: Có phụ huynh vẫn tham gia kháng chiến hoặc đi học hoặc lập gia đình.
                      Phần này các bạn nên hỏi ba mẹ của mình từng thời điểm vì khai báo lý lịch xong phải có xác nhân ở địa phương nếu các bạn khai báo không đúng sẽ không được xác nhận á.
                      Nhập học là từ 11/8,tập trung là 14/8 em ko hiểu lắm câu này chị ơi?sao em nghe nói là 18/8 mới học mà

Comment

Originally posted by toannv View Post
                        Nơi đặt các câu hỏi về cách điền LÝ LỊCH SINH VIÊN qua mạng.
                        Sau khi điền xong, các bạn nhấn nút LƯU, hệ thống sẽ download về 1 file PDF để các bạn in ra, ký tên và mang ra phường/xã chứng nhận.
                        Có một số em xuất file lúc đầu bị lỗi font phần họ tên (chữ in hoa) ở trang đầu tiên, nếu em nào bị vậy thì vào xuất lại file nhé (bằng cách nhấn nút Lưu).

Comment

Vậy cuối cùng là khi nào bắt đầu lên trường để làm hồ sơ. 11/8 hay là 14/8

Comment

Originally posted by khuongnd View Post
                            Có một số em xuất file lúc đầu bị lỗi font phần họ tên (chữ in hoa) ở trang đầu tiên, nếu em nào bị vậy thì vào xuất lại file nhé (bằng cách nhấn nút Lưu).
                            Trường hợp file xuất ra bị sang trang "vô duyên", các em có thể cập nhật lại dữ liệu một vài mục (các mục khai nhiều dòng) để rút ngắn bớt hoặc thêm dòng vào sao cho sang trang ok là được (mỗi lần nhấn lưu sẽ tạo file mới)

Comment

14/8 là làm hồ sơ tập trung nha em.
                              Còn bắt đầu học Tuần SHCD-SV là ngày 18/8 bắt đầu nha
                              Originally posted by aphan View Post
                              Nhập học là từ 11/8,tập trung là 14/8 em ko hiểu lắm câu này chị ơi?sao em nghe nói là 18/8 mới học mà
                              Originally posted by 14520238 View Post
                              Vậy cuối cùng là khi nào bắt đầu lên trường để làm hồ sơ. 11/8 hay là 14/8
                              Em có thể lên từ 11/08 -> 14/08

Comment

Originally posted by khuongnd View Post
                                Trường hợp file xuất ra bị sang trang "vô duyên", các em có thể cập nhật lại dữ liệu một vài mục (các mục khai nhiều dòng) để rút ngắn bớt hoặc thêm dòng vào sao cho sang trang ok là được (mỗi lần nhấn lưu sẽ tạo file mới)
                                đã nhấn lưu nhưng tạo file mới được thầy à (

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X