Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỏi đáp về Ký túc xá (KTX) và các chỗ trọ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by hoctrocuazot View Post
    vậy mình được nhận phòng ktx trước rồi thi av hay s vậy th . chứ tay xách nách mang đi thi luôn thì te tua rồi
    Chào em!
    Chẳng lẻ sau khi thu hồ sơ xong, em tay xách nách mang đi 500m qua KTX rồi quay lại 500m để thi anh văn???
    Còn không em vô KTX trước, sau đó mới vào trường làm thủ tục nhập học.

Comment

Originally posted by 11520112 View Post
      Nông Lâm thì ở khu B, khu A chỉ dành cho năm 1 của các trường thuộc khối ĐHQG. Có thể xin ở chung, nhưng vẫn điều kiện ban nãy chị có nói là phải đi đăng kí cùng lúc (khác lúc cũng được, nhưng sợ khi đó phòng bị full thì không thể xin vào phòng đó được nữa)
      Cho em hỏi thế xong năm nhất mính phải sang khu B ở nếu vẫn ở KTX hả chị

Comment

Originally posted by toannv View Post
        - Tất cả các bạn đều được ở KTX. Với SV ở xa Trường thì việc ở KTX là bắt buộc
        E ở xa trường nhưng tính ở trọ với người thân. Chỉ cần làm đơn là được nhưng s ở này ghi là bắt buộc

Comment

Originally posted by 14520829 View Post
          Cho em hỏi thế xong năm nhất mính phải sang khu B ở nếu vẫn ở KTX hả chị
          Thông thường là như vậy em ơi

Comment

Originally posted by mrd View Post
            E ở xa trường nhưng tính ở trọ với người thân. Chỉ cần làm đơn là được nhưng s ở này ghi là bắt buộc
            Theo qui định là bắt buộc: SV thuộc diện này không ở KTX sẽ phải làm đơn xin ngoại trú. Mẫu đơn có ở GBNH (dk).

Comment

Cho e hỏi là ngày đi nhận phòng ktx mình chưa dọn đồ vào , hai ba nữa sau mới dọn đồ vào dc ko ?

Comment

Originally posted by 14520640 View Post
                Cho e hỏi là ngày đi nhận phòng ktx mình chưa dọn đồ vào , hai ba nữa sau mới dọn đồ vào dc ko ?
                Được em. .

Comment

E có thể đợi tới khoảng 25 mới đăng ký ở ktx được không vậy? E tính chờ tụi bạn của e lên

Comment

e có nhiều bạn chung trường cùng ở 1 khu ktx v tụi e xin ở chung với nhau được k ạ?

Comment

xin cho em hỏi năm nhất mình không ở ktx thì năm 2 có xin vào được không ạ?

Comment

Originally posted by 14520924 View Post
                        được nhé e

Comment

Originally posted by 14520492 View Post
                          E có thể đợi tới khoảng 25 mới đăng ký ở ktx được không vậy? E tính chờ tụi bạn của e lên
                          Originally posted by 14520309 View Post
                          e có nhiều bạn chung trường cùng ở 1 khu ktx v tụi e xin ở chung với nhau được k ạ?
                          Cũng còn tùy, thường thì nếu tỉnh em ở có xây dựng nhà trong KTX, tụi em đăng ký ở KTX cùng 1 thời điểm, tụi em ở chung tỉnh thì xác suất ở chung nhà là cao. Tuy nhiên còn tùy thuộc vào bên KTX Năm 1 ở KTX Khu A, nên tỉnh nào ở theo tỉnh đó

Originally posted by 14520924 View Post
                          Em có thể đăng ký ở bất cứ lúc nào nếu em là sinh viên
                          "We hold information,we own the world"
                          ------------o0o------------

Comment

Anh ơi, hộ khẩu em là tp hcm quân 6, vậy có được ở ktx ko ?

Comment

mình vô nhập học rồi đặt phòng trước cho mấy bạn em được không ạ?
                              :shy:

Comment

Originally posted by mrwen00 View Post
                                Anh ơi, hộ khẩu em là tp hcm quân 6, vậy có được ở ktx ko ?
                                Em xem trả lời ở post#1.

Originally posted by 14520897 View Post
                                mình vô nhập học rồi đặt phòng trước cho mấy bạn em được không ạ?
                                :shy:
                                Cái này tùy thuộc chính sách của KTX.

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X