Announcement

Collapse
No announcement yet.

HỎI NHANH ĐÁP GỌN về cách ghi LÝ LỊCH SINH VIÊN

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• mục Cam đoan của gia đình về lời khai của sinh viên là cha,mẹ ký ghi rõ họ tên hả thầy

Comment

• Phần hoạt động trước và sau 30/04/1975 có cần ghi rõ các khoảng thời gian không ạ? Vì mẹ em không nhớ rõ.

Comment

• Originally posted by 14520297 View Post
        Cảm ơn thầy. Vậy thầy có thể cập nhật thành phố Tây Ninh, tỉnh Tây Ninh vào ô lý lịch giúp em được không ạ?
        Còn bản sao trích lục giấy khai sinh có ở Phường không ạ?
        1. Tp Tây Ninh: đã cập nhật
        2. Bản sao trích lục có ở nhà em đó. Nếu không có em lên Phường xin bản sao khác.

Originally posted by 14520972 View Post
        Phần hoạt động trước và sau 30/04/1975 có cần ghi rõ các khoảng thời gian không ạ? Vì mẹ em không nhớ rõ.
        Em có thể ghi ước chừng cũng được.

Originally posted by 14520497 View Post
        Chi em hỏi công chứng rồi mới dán hình được không ạ?
        Xác nhận chứ không phải công chứng em.
        Em bắt buộc dán hình vào mới mang ra xác nhận, khi đó phường/xã sẽ đóng dấu giáp lai vào hình.

Originally posted by 14521035 View Post
        mục Cam đoan của gia đình về lời khai của sinh viên là cha,mẹ ký ghi rõ họ tên hả thầy
        Đúng.

Comment

• phiền thầy xíu ạ :shy: hiện tại em đang ở Khánh Hòa và gia đình em cũng đang ở đây, khi nhập học em định ở KTX ĐHQG thì phần Địa chỉ tạm trú ghi là: "Kí túc xá ĐHQG TP.HCM" hay cứ ghi lại địa chỉ thường trú ạ :sweat:

Comment

• Originally posted by 14520604 View Post
            phiền thầy xíu ạ :shy: hiện tại em đang ở Khánh Hòa và gia đình em cũng đang ở đây, khi nhập học em định ở KTX ĐHQG thì phần Địa chỉ tạm trú ghi là: "Kí túc xá ĐHQG TP.HCM" hay cứ ghi lại địa chỉ thường trú ạ :sweat:
            Em đọc kỹ hướng dẫn ở post#1
            Một số qui ước chung như sau:
            - Địa chỉ thường trú: ghi theo CMND, hộ khẩu
            - Địa chỉ tạm trú:
            + Nếu gia đình bạn ở theo địa chỉ của CMND của bạn thì đây chính là địa chỉ thường trú
            + Nếu gia đình bạn ở theo diện KT3..: thì bạn ghi theo địa chỉ của KT3 nhà mình
            - Nơi ở: Bạn ghi nơi mà bạn sinh sống khi học ĐH (cái này khi ổn định chỗ ở thì các bạn mới khai)

Comment

• Originally posted by toannv View Post
              Em đọc kỹ hướng dẫn ở post#1
              vậy KT3 là gì thế thầy? e đang thắc mắc chỗ đó đó thầy :baffle:

Comment

• Originally posted by 14520604 View Post
                vậy KT3 là gì thế thầy? e đang thắc mắc chỗ đó đó thầy :baffle:
                https://www.google.com.vn/webhp?sour...0la%20gi:love:

Comment

• Trên giấy khám sức khỏe..em dán hình nền xanh rồi có sao không thầy??
                  Mà cái địa chỉ tạm trú..bây giờ chưa có để hoàn tất in ra thì ghi gì ạ??

Comment

Khi dự thi, em ghi đối tượng nào thì bây giờ em chọn đối tượng đó.
                    Lúc dự thi em không có ghi mục này ạ, vậy bây h có cần đổi không ad? Em cụt tay trái.

Comment

• Originally posted by 14520134 View Post
                      Lúc dự thi em không có ghi mục này ạ, vậy bây h có cần đổi không ad? Em cụt tay trái.
                      Giờ em ghi theo thực tế đi.

Originally posted by 14520425 View Post
                      Trên giấy khám sức khỏe..em dán hình nền xanh rồi có sao không thầy??
                      Mà cái địa chỉ tạm trú..bây giờ chưa có để hoàn tất in ra thì ghi gì ạ??
                      Em xem lại định nghĩa "tạm trú" ở post#1
                      Còn giấy khám sức khỏe có hình khác với Lý lịch. Mà lý lịch có hình khác với qui định thì... sẽ bị soi. Năng thì bắt khám sức khỏe lại, còn nhẹ thì chấp nhận.

Comment

• Anh ơi, em có chút không hiểu. Theo như Ad hướng dẫn ghi "Địa chỉ tạm trú" ở mục post #125, thế nhưng khi em goi điện thoại hỏi anh hỗ trợ sinh viên "0937463529" thì anh ấy bảo là ghi Địa chỉ tạm trú "Ký túc xá DHQG TpHCM". Vậy là sao ?
                        Ah anh cho hỏi thêm. Khi em đem SYLL đi phường xác nhận. Nhưng chưa dán ảnh, nhưng mấy anh xác nhận vẫn xác nhận cho em và có đóng dấu mọc đỏ ở 2 tờ giấy SYLL. Vậy có được không anh ?
                        Last edited by mrwen00; 05-08-2014, 21:54.

Comment

• Originally posted by mrwen00 View Post
                          1. Anh ơi, em có chút không hiểu. Theo như Ad hướng dẫn ghi "Địa chỉ tạm trú" ở mục post #125, thế nhưng khi em goi điện thoại hỏi anh hỗ trợ sinh viên "0937463529" thì anh ấy bảo là ghi Địa chỉ tạm trú "Ký túc xá DHQG TpHCM". Vậy là sao ?
                          2. Ah anh cho hỏi thêm. Khi em đem SYLL đi phường xác nhận. Nhưng chưa dán ảnh, nhưng mấy anh xác nhận vẫn xác nhận cho em và có đóng dấu mọc đỏ ở 2 tờ giấy SYLL. Vậy có được không anh ?
                          1. Em nên theo cái hướng dẫn trên forum đi.
                          2. Em nên dán hình và nhờ xác nhận lại.

Comment

Giờ em ghi theo thực tế đi.

Em xem lại định nghĩa "tạm trú" ở post#1
                            Còn giấy khám sức khỏe có hình khác với Lý lịch. Mà lý lịch có hình khác với qui định thì... sẽ bị soi. Năng thì bắt khám sức khỏe lại, còn nhẹ thì chấp nhận.
                            Giấy khám sức khỏe của em..ảnh nền xanh
                            Nhưng lý lịch của em ảnh nền trắng..thế đó được không thầy
                            Mà bị "soi" là sao ạ??

Comment

1. Em nên theo cái hướng dẫn trên forum đi.
                              2. Em nên dán hình và nhờ xác nhận lại.
                              + Vậy là phần địa chỉ tạm trú em sẽ ghi theo địa chi CMND đúng không ?
                              + Ah anh ơi, hôm trước em có đi khám sức khỏe ở BV Đại học y dược. Khi khám xong, thì họ đưa em tờ giấy khám sức khỏe. Nhưng nó không gióng với tờ khám sức khỏe của Ad up lên và cụ thể là không có ảnh dán lên, tờ giấy vẫn có đầy đủ đóng mộc của bệnh viện và ghi là "Đủ điều kiện học tập và làm việc" vậy có được không anh.

Comment

• em đi bệnh viện thị xã khám sức khỏe thì được người ta bán cho phiếu khám sức khỏe theo thông tư 13 chứ ko phải thông tư 14 như mẫu của trường thầy à, giờ e làm xong theo mẫu 13 rồi vậy có dùng được không thầy? mỗi lần khám sức khỏe là 310.000vnd nên nếu khám lại chắc hết tiền quá thầy ơi
                                Last edited by 14520604; 05-08-2014, 23:58.

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X