Announcement

Collapse
No announcement yet.

Giấy khai sinh ( Bản sao)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Giấy khai sinh ( Bản sao)

Chào các bạn,
    Đây là Giấy khai sinh ( Bản sao) các bạn thực hiện đúng theo hướng dẫn nha.
    Attached Files

giấy khai sinh (bản sao) của em được cấp năm 2004, nội dung y như vầy, có được chấp nhận ko ạ ?

Comment

Em vẫn chưa hiểu rõ lắm,nhà trường yêu cầu trích lục giấy khai sinh nghĩa là lên xã yêu cầu làm 1 bản trích lục giấy khai sinh,sao ở đây lại là mẫu bản sao giấy khai sinh vậy ạ

Comment

Chào em,
        Bản trích lục giấy khai sinh là em đem bản chính ra xã phường kêu trích lục cho em và nó sẽ được đánh là bản sao như mẫu chị đã đưa. Em hiểu chưa.
        Originally posted by 14520418 View Post
        Em vẫn chưa hiểu rõ lắm,nhà trường yêu cầu trích lục giấy khai sinh nghĩa là lên xã yêu cầu làm 1 bản trích lục giấy khai sinh,sao ở đây lại là mẫu bản sao giấy khai sinh vậy ạ

Comment

Chào em,
          Em nên làm theo hướng dẫn nha, nên ra xã/phường xin trích lục giấy khai sinh nha.
          Originally posted by 14521046 View Post
          giấy khai sinh (bản sao) của em được cấp năm 2004, nội dung y như vầy, có được chấp nhận ko ạ ?

Comment

Originally posted by vidtn View Post
            Chào em,
            Em nên làm theo hướng dẫn nha, nên ra xã/phường xin trích lục giấy khai sinh nha.
            em cầm tờ giấy bản sao giấy khai sinh ra, tờ mà em nói cấp năm 2004 ấy, phường nói đây chính là bản trích lục giấy khai sinh, ko cần cấp thêm nữa. Em chi hỏi là trường có chấp nhận bản đó hay ko thôi, vì đây là giấy khai sinh, ko phải hộ khẩu hay giấy tờ gì khác, dù mới hay cũ thì thông tin trong đó vẫn ko thay đổi.

Comment

em cũng giống bạn ở trên :brick: mấy người làm giấy bảo là bản sao cũ vẫn có giá trị sử dụng không cần phải làm bản sao mới @@

Comment

Chào các bạn,
                Các bạn đem bản chính ra xã/ phường xin trích lục GKS, chứ không ai đem bản sao trích lục mà xin trích lục cả. Nếu như nó có giá trị hay vấn đề pháp lý vì đó thì không có quy định và thông tư ban hành không sử dụng mẫu cũ đâu.
                Originally posted by 14521102 View Post
                em cũng giống bạn ở trên :brick: mấy người làm giấy bảo là bản sao cũ vẫn có giá trị sử dụng không cần phải làm bản sao mới @@

Comment

hiện tại em ở rất xa nơi em sinh ra, nếu về quê mà làm thì không kịp thời gian nhập học , vậy em có thể đem bản chính lên dùng đở rồi hôm sau em bổ sung sau được không ạ , bản chính của em làm củng lâu rồi :kool:

Comment

Originally posted by vidtn View Post
                    Chào các bạn,
                    Các bạn đem bản chính ra xã/ phường xin trích lục GKS, chứ không ai đem bản sao trích lục mà xin trích lục cả. Nếu như nó có giá trị hay vấn đề pháp lý vì đó thì không có quy định và thông tư ban hành không sử dụng mẫu cũ đâu.
                    trời ạ, em hỏi là nó sử dụng được ko chứ em ko nói là lấy tờ bản sao giấy khai sinh để làm trích lục. 2 lần chị hiểu sai câu hỏi rồi đó @@

Comment

À, vậy không được nha em. Em xin trích lục lại theo mẫu mới dùm chị nha. Sorry em vì trả lời không đúng câu hỏi của em.
                      Originally posted by 14521046 View Post
                      trời ạ, em hỏi là nó sử dụng được ko chứ em ko nói là lấy tờ bản sao giấy khai sinh để làm trích lục. 2 lần chị hiểu sai câu hỏi rồi đó @@

Comment

Chào em,
                        Em có thể bổ sung giấy khai sinh sau hoặc em nộp bản chính photo có công chứng và đem bản gốc để đối chiếu. Nhà trường không giữ bản chính của các bạn nha.
                        Originally posted by 14520565 View Post
                        hiện tại em ở rất xa nơi em sinh ra, nếu về quê mà làm thì không kịp thời gian nhập học , vậy em có thể đem bản chính lên dùng đở rồi hôm sau em bổ sung sau được không ạ , bản chính của em làm củng lâu rồi :kool:

Comment

Thưa chị, như vậy mình khỏi phải về quê để trích lục giấy khai sinh mà photo bản chính có công chứng vẫn được phải không. Nếu mà đựơc như thế thì tốt quá.

Comment

UHm, nhưng em phải đem bản chính để đối chiêú. Trước sau gì em cũng phải trích lục để dùng à
                            Originally posted by 14520075 View Post
                            Thưa chị, như vậy mình khỏi phải về quê để trích lục giấy khai sinh mà photo bản chính có công chứng vẫn được phải không. Nếu mà đựơc như thế thì tốt quá.

Comment

Cho em hỏi bản trích lục mẫu 1999 có dùng được không, nếu không thì em dùng bản chính photo công chứng như bạn trên vẫn được hả chị, nhà xa mà giờ làm em sợ không kịp rồi

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X